ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยกมือด้วยคนค่า

ยังเชื่อมั่นในตัวอาจารย์ทุกๆคนค่ะ

ผิดบ้างถูกบ้าง แต่ก้อยังมีอาจารย์คอยแนะนำนะคะ !_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษนะครับเพื่อนๆ ใครเชื่อมั่น อาจารย์ซีซาร์ ขอเสียงหน่อยครับ

เห็นด้วยค่ะ ตามอารย์ซีมาปีกว่าได้กำไรมาเป็นกอบเป็นกำ ครั้งก่อนอาจารย์ก็จะไปทีนึงแล้วเพราะไม่ค่อยสบาย ลูกศิษย์ร้องกระจองอแง อาจารย์ก็เลยเมตตาอยู่ช่วยพวกเราต่อ อย่าทิ้งพวกเราเลยนะคะ ถ้าเหนื่อยก็พักผ่อนบ้าง มาเท่าที่ไหวนะคะอาจารย์ please. รักอาจารย์ที่สุด

หนูคร้า ชื่นชมอาจารย์ เคยเห็นตัวเป็นๆของอาจารย์ ถึงแม้จะพูดไม่ค่อยเก่ง แต่ความตั้งใจถ่ายทอดเกินร้อยจริงๆค่ะ อยากให้เป็นแบบอย่างแก่เยาวชนรุ่นหลังต่อๆไป อย่าไปใหนนะคะ หนูยังไม่จบอนุบาลเลยคร้า ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

อาจารย์ซี คร๊าบบบบบบบบบ พ้มแอบมานั่งเรียนหน้าห้องอยู่บ่อยๆ (แอบอ่าน ไม่ได้โพสท์ ) อย่าเพิ่งหนีไปไหนเลยนะคร๊าบบบบบ ผมอยากเรียนซ้ำชั้นอยู่นะคร๊าบบบบ

อ.ซี อย่าพึ่งเลิกโพสต์เลยนะคะ บอกตามตรงเลยค่ะว่าอ่านกระทู้อาจารย์มาตั้งนาน ช่วงแรกอ่านไม่ค่อยเข้าใจ(ส่วนที่เกี่ยวกับกราฟ) :wacko: อ่านจนจบก็จำได้แนวรับแนวต้าน.... :D

แต่พออ่านบ่อยๆเข้าก็พอจะเข้าใจกราฟบ้างเล็กน้อยแล้วก็ค่อยๆเพิ่มขึ้นทีละนิด ถ้าอ.เลิกโพสเนี่ยสงสัยความรู้จะหยุดชะงักแน่ๆเลยค่ะ

อย่าพึ่งเลิกเลยนะคะ ช่วยแนะนำพวกเราต่อเถอะค่ะ :lol:

มาให้กำลังใจ จารย์ซีค่ะ ถึงแม้ม่ะค่อยได้โพสต์ แต่เข้ามาอ่านทุกวัน และกระทู้จารย์ซีเป็นกระทู้ที่ต้องอ่านทุกครั้ง และที่สำคัญ หนูเพิ่งเข้า ป 2 เองค่ะ ยังเหลืออีกตั้ง 2 ชั้น จึงจะถึงป 4 ของจารย์ อย่าเพิ่งไปไหนเลยค่ะ !10 !10 !10 !10 !10

หนูเพิ่งอนุบาลฉองเองค่ะ(สาหม๊อง)อ่ะค๋ะ

ขอบคุณอาจารย์ซี. มากครับสำหรับคำแนะนำดีๆที่มีให้เสมอมา ผมก็เห็นด้วยกับเพื่อนๆในนี้ครับไม่อยากให้อาจารย์ไปไหน

เพราะวิชาความรู้ที่อาจารย์ถ่ายทอดให้เป็นประโยชน์มากๆ สำหรับทุกๆคน(แม้จะเข้าใจบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง แต่ก็ยังดีกว่าไม่รู้อะไรเลย)

แต่ก็เคารพในการตัดสินใจของอาจารย์ครับ

ว่าแต่ผมก็ยังอยากแปลความหมายผิด ที่อาจารย์บอกให้ย้ายชั้นเรียน น่าจะหมายความอย่างอื่นมากกว่าที่พวกเราคาดเดา เช่น อาจารย์อาจจะขอไปเที่ยวพักผ่อนสักพักมากกว่า :rolleyes:

หนูเพิ่งอนุบาลฉองเองค่ะ(สาหม๊อง)อ่ะค๋ะ

นู๋เตรียมอนุบาลเองคร๊าาาาาาา

อาศัยลอกกราฟเค้าไปวันๆ :wub: :wub: :lol:

em183.gif em183.gif em183.gif อ.ซี อย่าเลิกโพสนะคะ นู๋มีความรู้เรื่องกราฟแค่หางอึ่ง ทุกวันก้ออาศัยกราฟของอาจารย์อยู่ค่ะ

ขอโทษนะครับเพื่อนๆ ใครเชื่อมั่น อาจารย์ซีซาร์ ขอเสียงหน่อยครับ

เป็นอีกหนึ่งคนที่ได้รับความรู้จากกราฟของอ.ซีอย่างมากมายมหาสาร

เป็นกำลังใจให้อ.ซีนะค๊ะ

ดูจากเวลาที่อ.กรุณานั่งทำกราฟและเอามาลงให้เพื่อนๆได้ศึกษา แสดงถึงความทุ่มเท และตั้งใจจริง ที่จะนำความรู้มาถ่ายทอดให้กับเพื่อนๆ

แค่นี้ก็ซึ้งน้ำใจของอ. เป็นอย่างสูงแล้วค่ะ

ห่วงแต่สุขภาพของอ.นะค๊ะ พักผ่อนให้มากๆ แต่อย่าทิ้งพวกเราไปไหนนะค๊ะ :)

เมื่อความรู้ ป.4 หมด ผมก็หมดความรู้ที่จะแนะนำแล้วครับ คงถึงเวลาที่เพื่อนๆจำเป็นที่จะต้องย้ายชั้นเรียนกันแล้วครับ

:rolleyes: อ่านไปอ่านมา ย้ายชั้นเรียนเนี่ย แปลว่าปรับชั้นเรียน ขยับชั้นเรียน แบ่งไปอยู่แต่ละชั้นตามลำดับความรู้ของแต่ละคนรึเปล่าคะ :lol:

:unsure: :unsure: มันก็ไมแน่นาพี่ เจ้ามืออาจพาไปชมอากาศเย็นๆให้ตายใจ แล้วค่อยทูบบบบบบบบบบบ เพื่อเก็บของรอบสุดท้าย ก่อนไปดวงดาวตามที่ทุกคนคาดก็ได้ (โลภตอนที่คนกลัว กลัวตอนที่คนโลภจะใช้ได้ไหมเอ่ย)

:unsure: :unsure: มันก็ไมแน่นาพี่ เจ้ามืออาจพาไปชมอากาศเย็นๆให้ตายใจ แล้วค่อยทูบบบบบบบบบบบ เพื่อเก็บของรอบสุดท้าย ก่อนไปดวงดาวตามที่ทุกคนคาดก็ได้ (โลภตอนที่คนกลัว กลัวตอนที่คนโลภจะใช้ได้ไหมเอ่ย)

หวังไว้เหมือนกันครับ

ขอให้กำลังใจอาจาร์ยซีด้วยครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กราฟนี้ถ้าเป็นคนเก่าๆคงจำได้ เป็นกราฟที่ใช้หลักการอ่านจากเส้น MA ตัดกันครับ

ดูจากกราฟ เส้น MA กลับตัวลงเกือบทุกเส้น แท่งเทียนอยู่ใต้เส้น MA โดยเฉพาะอยู่ต่ำกว่าเส้น 200 วัน(สีน้ำเงิน) ถือว่าเป็นการทดสอบแนวรับก่อนที่จะลากราคาลงครั้งสำคัญครับ

ทำให้ตรงจุดนี้ดูเหมือนราคาไม่สามารถลงไปได้ง่ายๆ ถ้าดูตามกราฟจะเห็นว่า มีการพยุงราคาไม่ให้ลงไปต่ำกว่านี้ แต่เมื่อขึ้นไปได้ระดับหนึ่งก็จะมีการปล่อยของออกมาเรื่อยๆ

ทำให้แนวรับแถวๆ 1345 สำคัญ

ความเห็นส่วนตัว

มีการยันราคาที่แถวๆแนวรับไม่ให้ตกลงมาต่ำกว่า 1345 ตรงแถวๆเส้นแนวรับสีเหลือง กับเส้น fibo fan (เส้นประสีฟ้า) หลายรอบ

ถ้าไม่โดนหลอกราคาคงจะลงแน่นอนครับ อย่างเก่งก็คงรับได้ถึงตลาดลอนดอนในบ่ายวันพรุ่งนี้เท่านั้นครับ

แต่ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปในวันอังคาร - พุธ จะมีแรงซื้อและแรงเทขายสะสมมากขึ้นเรื่อยๆ ทำให้แนว swing กว้างขึ้นไปเรื่อยๆ

โอกาสที่ราคาจะดีดตัวกลับเป็นขาขึ้นมีสูงเช่นกันครับ

สวัสดียามเช้าค่ะอ.ซี มันก็เป็นไปตามกราฟ ป.4 นี่นา

จะรีบไปหนายยยย....นี่เพิ่ง พ.ย.เอง ยังไม่จบปีการฉึกฉาาาาเลยยยย...ชิมิ ชิิมิ :lol:

ถูกแก้ไข โดย insensitive

มาขอร่วมชุมนุม คนรักอาจารย์ซีซ่าร์ ด้วยคนครับ :wub: :wub: :wub:

ปล.ผมยังเรียนอนุบาล 3 อยู่เลยแถมปีนี้ สอบตกซ้ำชั้นด้วย ขอเรียนกับอาจารย์ไปเรื่อยๆ(แบบว่าหัวทึบน่ะครับ) ไม่อยากย้ายชั้นเรียนครับ !064