ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมแค่ ต้องการแสดง "ข้อมูลกราฟ" นะครับ

พอดี ไปเจอข้อมูลกราฟเก่า ..

เรากำลัง .. อยู่ตรงนี้! หรือเปล่า ?

ก็เลย มานับ "คลื่นปรับฐาน .. 5-3-5"

ประกอบกับ การนับคลื่นของผม เป็นแบบ Irregular Correction [ Strong B wave ]

* Ref. : ew13.gifew14.gif

Irregular Correction

In this type of correction, Wave B makes a new high.

The final Wave C may drop to the beginning of Wave A, or below it.

[ โดยใช้ รูปแบบ การปรับฐาน ที่เป็น "case study" ที่ผมทำไว้ เป็น ฐานข้อมูล ]

>>>>>>

ความเห็นส่วนตัว

ผมคิดว่า .. เราอาจจะอยูที่ ขา 2 ของ C

เมื่อดูรูปแบบ การปรับฐานปีที่แล้ว!

และ เมื่อผนวกกับ "สาเหต ของการปรับฐาน เมื่อต้นปีที่แล้ว" ในระยะเวลาเดียวกัน

จึง มี "โอกาส" ที่จะ "เป็นไปได้"

>>>>>

สาเหตุ ที่ ขา 2 ของ C ค่อนข้างกินเวลามาก

โดยหลัก "Alteration Rule" ใน EW

Alteration Rule

If Wave Two is a simple correction, expect

Wave Four to be a complex correction.

If Wave Two is a complex correction,

expect Wave Four to be a simple correction.

* Ref.< Text Book > : http://www.tradersedgeindia.com/elliott_wave_theory.htm

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ มาโนช และอาจารย์ ccczaa ที่ช่วยเอากราฟมาลงให้ดูเพราะ เปิดกลับไปกลับมาไม่สะดวกเปรียบเทียบค่ะ

ยังไม่มีเวลาทำความเข้าใจทั้งหมดค่ะ แต่เรื่อง elliot wave & trendline ชัดเจนดีค่ะ

ขอบคุณครับคุณมาโนช

ผมว่าลงมาเป็นกราฟเลยน่าจะดีกว่าลงมาเป็นลิงค์ครับ

ช่วงนี้มีมือใหม่แยะครับ

ถ้าเปิดไปอ่านไปสงสัยว่าจะตามกันไม่ทันครับ

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ ปีนี้ คงได้เห็นราคาทอง ทำ..........อีกนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ ปีนี้ คงได้เห็นราคาทอง ทำ..........อีกนะครับ

กราฟรายวันช่วงค่ำ ดูไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ครับ

หวังว่าคงไม่มีรายการ retest นะครับ Line ก็สุดแล้ว นิ...จะรอดหรือเปล่าหว่า

ค่อยมาดูว่าวิธีนี้ เชื่อถือได้แค่ไหน ไปก่อนครับ

สวัสดีปีใหม่ท่านอาจารย์ซี และท่านอาจารย์มาโนชค่ะ ขอให้ท่านทั้งสองมีความสุขมากๆนะคะ ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลกราฟค่ะ มีประโยชน์ ชอบศึกษามากค่ะ

อ.คะ หนูpost-1438-093810400 1294058113.gif

จะปล่อยบางส่วนดีมั๊ยคะเนี่ย งงจริงๆ

ยังไม่ได้ขายเลย ดิ่งซะละ เซ็งๆๆๆๆๆ กลับขึ้นมาซะดีๆนะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

:rolleyes: ขอบคุณอาจาย์มาโนชค่ะ !thk

สำหรับบทเรียนในวันนี้ อ่านแล้วไม่อยากบอกว่าเข้าใจ หรือ งง แต่พอเข้าใจบ้าง ยกเว้น คลื่นปรับฐานแบบ iregular คงต้องกลับไปอ่าน elliot wave อีกซักรอบสองรอบค่ะ

:blink: ดูกราฟอาจารย์ ซีซ่าร์ แล้วก็เสียว !_cd !21 แต่ก็ลุ้นขออย่าให้เป็นเช่นนั้น ขอให้ยืดไปอีกนิดเถอะ ขอให้ได้ปล่อยของออกบ้าง และถ้าวันนี้ขึ้นไปเหนือ 1430 เลยน่าจะดีนะคะ....วันนี้ silver สูง new high ไปแล้วนะคะ ขอเกาะ silver ก็แล้วกัน !034

ถูกแก้ไข โดย moddang..

:rolleyes: ขอบคุณอาจาย์มาโนชค่ะ !thk

สำหรับบทเรียนในวันนี้ อ่านแล้วไม่อยากบอกว่าเข้าใจ หรือ งง แต่พอเข้าใจบ้าง ยกเว้น คลื่นปรับฐานแบบ iregular คงต้องกลับไปอ่าน elliot wave อีกซักรอบสองรอบค่ะ

:blink: ดูกราฟอาจารย์ ซีซ่าร์ แล้วก็เสียว !_cd !21 แต่ก็ลุ้นขออย่าให้เป็นเช่นนั้น ขอให้ยืดไปอีกนิดเถอะ ขอให้ได้ปล่อยของออกบ้าง และถ้าวันนี้ขึ้นไปเหนือ 1430 เลยน่าจะดีนะคะ....วันนี้ silver สูง new high ไปแล้วนะคะ ขอเกาะ silver ก็แล้วกัน !034

พี่มดแดงคะ...ถ้าอ.ไม่ตอบ แต่พี่พอจะเข้าใจบ้างก็เอิ้นกันหน่อยนะคะ

เท่าที่เห็น หนู พี่นุช และก็พี่เซยอง แบบว่างงค่ะ (นั่นแน่หนูเห็นพี่อีกหลายคนก็งง แต่ไม่แสดงตัว 55555)

พี่นุชช่วยกันสวดเข้าไว้ หนูก็ยังมะด้ายปล่อยของเมี่ยนกัง !21 !21 !21

ขอบคุณมากครับ อาจารย์ซีซ่าร์ และ อาจารย์มาโนช

!01 !01

สำหรับผม อาจจะะรอแค่ 1428 แล้วค่อยคิดอีกทีครับ

อ.มาโนช ให้ข้อมูลตามลำดับละเอียดยิบเลย !_Rd ชักหนาวๆเหมือนกัน บรื๋อส์ !_cd