ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่มดแดงคะ...ถ้าอ.ไม่ตอบ แต่พี่พอจะเข้าใจบ้างก็เอิ้นกันหน่อยนะคะ

เท่าที่เห็น หนู พี่นุช และก็พี่เซยอง แบบว่างงค่ะ (นั่นแน่หนูเห็นพี่อีกหลายคนก็งง แต่ไม่แสดงตัว 55555)

พี่นุชช่วยกันสวดเข้าไว้ หนูก็ยังมะด้ายปล่อยของเมี่ยนกัง !21 !21 !21

มันยากที่จะอธิบายนะคะ เอาเป็นว่าหน้า 233 พอเข้าใจ ( แต่หน้า 234 ยังไม่ค่อยเข้าใจ คงต้องใช้เวลาอีกซักหน่อยค่ะ ) มันเป็น trenline .. neckline รวมทั้ง ลักษณะคลื่นประกอบ ไม่รู้จะสื่อถูกความหมายหรือไม่นะคะ และลักษณะการเกิดรูปแบบ H&S ซึ่งจะเดาราคาเป้าหมายได้ ประมาณนี้น่ะคะ ต้องให้อาจารย์มาอธิบายดีกว่า เดี๋ยวพูดไปไม่ใช่แบบที่จะสื่อ ผิดความหมายเปล่าๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มันยากที่จะอธิบายนะคะ เอาเป็นว่าหน้า 233 พอเข้าใจ ( แต่หน้า 234 ยังไม่ค่อยเข้าใจ คงต้องใช้เวลาอีกซักหน่อยค่ะ ) มันเป็น trenline .. neckline รวมทั้ง ลักษณะคลื่นประกอบ ไม่รู้จะสื่อถูกความหมายหรือไม่นะคะ และลักษณะการเกิดรูปแบบ H&S ซึ่งจะเดาราคาเป้าหมายได้ ประมาณนี้น่ะคะ ต้องให้อาจารย์มาอธิบายดีกว่า เดี๋ยวพูดไปไม่ใช่แบบที่จะสื่อ ผิดความหมายเปล่าๆ

เห็นด้วยกับคุณมดแดงครับ คุณ tiny รอท่านอาจารย์ดีกว่า ยิ่งผมด้วย อนุบาล 3 ยังไม่ผ่าน ไม่กล้าออกความเห็นครับ(แต่กล้าเล่นเพราะใช้วิธีบริหารพอร์ทแบบที่ อ.ซีซ่าร์สอนครับ) :ph34r: :lol:

ขอบคุณมากครับ อาจารย์ซีซ่าร์ และ อาจารย์มาโนช

!01 !01

สำหรับผม อาจจะะรอแค่ 1428 แล้วค่อยคิดอีกทีครับ

อ.มาโนช ให้ข้อมูลตามลำดับละเอียดยิบเลย !_Rd ชักหนาวๆเหมือนกัน บรื๋อส์ !_cd

ทั้งหมด เป็นการนำข้อมูลมา จับแพะ+ชนแกะ

อย่างที่ คุณ kumponys มักจะบอกเสมอ .. ทุกๆ คน ก้ได้แต่ คาดการณ์ ตามข้อมูลของตัวเอง

สำหรับ .. หน้า 234 เป็นการกล่าวถึง .. การปรับฐาน

โดยผมจะยึดหลัก 5-3-5 ก่อน ซึ่งเป็น รูปแบบหลัก ของการปรับฐาน

Ref. :

http://www.tradersedgeindia.com/elliott_wave_theory.htm

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/09/I8323761/I8323761.html

ส่วนใหญ่ ผมจะใช้ Chart Pattern Analysis ที่เกิดขึ้นบน Price Pattern

ซึ่งอยู่ใน บทที่ 3-4 ของ อ.สุรชัย ไชยรังสินันท์

http://inv4.asiaplus.co.th/cms/index.php?sc=educationzone-analyze

[ * กราฟ จากหน้า 234 ]

* Dragon Pattern

ตอนนี้! น่าจะเกิด Ascending Broadening Top

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

ทั้งหมด เป็นการนำข้อมูลมา จับแพะ+ชนแกะ

อย่างที่ คุณ kumponys มักจะบอกเสมอ .. ทุกๆ คน ก้ได้แต่ คาดการณ์ ตามข้อมูลของตัวเอง

ขอบคุณอ. และ อ.ซีซ่าร์นะคะสำหรับคำอธิบาย (หนูดูยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่แต่จะพยายามศึกษาเพิ่มเติมคะ) !thk !thk !thk

!thk ขอบคุณอาจารย์ มาโนชมากค่ะ

สำหรับมุมมองรูปแบบต่่างๆและ

สำหรับรูปแบบการปรับฐาน a b c หรือ 5 3 5 เพิ่งเข้าใจกระจ่างตามรูปค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

กราฟรายวัน ครับ

แนวต้าน 1460.75

แนวรับ 1394.55

กราฟด้านล่างเอามาลงให้คนที่ชอบดู ดูครับ

ffrm328 รบกวนถามอะครับ จากแพทเทินมังกรที่นำมาให้ดู ตอนนี้น่าจาอยู่ที่ส่วนหางใช่มั้ยครับ แล้วมันจะน่าสบัดทางทางไหน บนหรือล่างครับตอนนี้

และดอลล่าต่อจากนี้น่าจาไปทางไหนต่ออะครับ ตางที่เคยได้ยินเขากุ้เงินมาเพื่อลงทุนในประเทศที่ผลตอบแทนทางดอกเบี้ยสูงกว่า

อีกอย่างครับในตลาดโลกตอนนี้มีข่าวคราวอะไรบ้างอะครับผมไม่ค่อยได้รับข่าวมากเท่าไร่อยากรู้อะครับรบกวนหน่อยนะครับ

ถูกแก้ไข โดย mtts

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ซีซ่าร์ !thk

งั้นรอเก็บที่ 1394.55 หวังว่าคงมาวันนี้นะคะ วันนี้ให้เลขเด็ด ตัวเดียวเลย จาเป็นหมอดูแม่นๆ หรือเปล่านะ !21 !17

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ สำหรับคืนแรกเริ่มต้นของปี 2554 เมื่อวานนี้เปิดเข้ามา เจอกราฟ มากมาย เป็น งง ! ตาลาย

กราฟ มีทั้งเดาขึ้น และ เดาลง ก็อยู่ที่ว่า จะเลือกเล่นข้างไหน หรือเปล่า เด็กเตรียมอนุบาล งง !

มังกรมันก็มีหัวยาวๆ ( พุ่ง ) แผ่ปีกกว้างๆ ( Sideway ) หางขด ( ว่ายวนเวียน ) ปลายหางทิ่มลง (ดิ่งเหว) แล้วแต่จะเลือก หรือเปล่า งง !

ยากมากเลยครับ ที่จะเข้าใจครับ

คง มีแต่ คุณพี่ มดแดง ที่กล่าวว่าเข้าใจ หรือ อาจมีอีกหลายคน หรือเปล่าที่เข้าใจ แต่ไม่ได้แสดงตน หรือเปล่า งง !

อิจฉาจัง ที่เขารู้ และ เข้าใจ

กราฟรายวัน ครับ

แนวต้าน 1460.75

แนวรับ 1394.55

อ้าว พึ่งเห็นนะเนี่ย มีกราฟ ของ อ.ซีซาร์ มา Post ให้ดูแนวทางด้วย ขอบคุณมากครับ แหม ! มีผีเสื้อสีฟ้า บินโผล่ในเส้นตัดในกราฟด้วย สวยจริงๆ ครับ มุมมองกระจ่าง

สำหรับค่ำคืนนี้ แค่ต่ำกว่า US$1,400 นิดหน่อย ก็คว้าหมับแล้วล่ะครับ สถานการณ์เอื้อด้วย

สำหรับค่ำคืนนี้ ที่ฝรั่งหัวทอง ( น้าเบนเนกี้ ) จะมีการเชิดชูความเก่งของเขาในการนำพาความ

เจริญเติบโตและการฟื้นตัวทางเศรษฐกิจอย่างมั่นคง ด้วยฝีมือเขา ( โอ้ย กลุ้ม คนแบบนี้ก็มีด้วย )

แต่ดีจัง จะได้เริ่มเก็บทองเข้า ปอด ครั้งแรกของปีนี้

สำหรับตัวเลข US$1,460 ที่ อ.ซีซาร์ คาดการณ์ขาขึ้น ขอเป็นวันศุกร์ มาช้าดีกว่าไม่มา

น่าจะเป็นผลพลอยได้จากการ ประกาศตัวเลขการว่างงาน เพื่อเป็น Bonus ให้เด็กขายของ

ในวาระที่ปีใหม่ ใช้เงินหมดแล้วก็ได้ ฮิ ฮิ 555555

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ