ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ เมื่อคืนโดนไป 1 ไม้ หลังจากดูกราฟ real time

มันเกิดแท่งแดงแท่งเดียวโคตรยาว เลยไม่กล้าเข้าอีก ถามว่า

เอาไงดีครับ. รอดูทีท่าไปก่อน SPDR ยังขายเพิ่มเลย

ขาเล็กเหมารถโต้ลมหนาวกางเต้นท์เพียบ หวังว่าคงมี ปาติหาน

ดีดได้ในอนาคตอันใกล้นี้

อยากทราบว่า 1 ไม้ = ? คะ

กางเต้น ตามไปคน

รอปาติหาน เหมือนกัล ยังไม่เข็ด คืนนี้จะเพิ่่มอีกไม้ที่1350 ดีไม้คะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟรายวันครับ

แนวต้าน 1387.36 1394.66

แนวรับ 1364.48 1353.77

กราฟนี้ให้คนที่ชอบดูครับ

ขอบคุณสำหรับกราฟ และข่าวคะ ติดตามต่อปาย...

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์

เด็กขายของ ขอกล่าวว่า โคตรชอบเลย กับ ประโยคนี้

" เล่นทอง เล่นเอากำไร มองไปวันๆ หรือ มองแค่ 3 วัน 5 วันก็พอครับ

ราคาขึ้นไปก็ขาย ลงมาก็ซื้อกลับ มีกำไรมากกว่าดอกเบี้ยเงินฝากก็พอแล้วครับ

อ.ซีซาร์ กล่าว เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2553 เวลา 16.50 น.

อยากทราบว่า 1 ไม้ = ? คะ

กางเต้น ตามไปคน

รอปาติหาน เหมือนกัล ยังไม่เข็ด คืนนี้จะเพิ่่มอีกไม้ที่1350 ดีไม้คะ

ของคนอื่นความหมายคือเท่าไหร่ ไม่รู้ ของเด็กขายของ = หนึ่งสลึง

คืนนี้ อ.ซีซาร์ จะทำกราฟ มาแสดง แล้ว และ กราฟ อ.ซีซาร์ ก็มีผีเสื้อสีฟ้า ( เอาอีกแล้ว )

มาบินหลาอยู่ในเส้นจุดตัดภายใน US$1,353.77

สถานการณ์ปัจจัยรายงาน เอื้อ อีกแล้ว 2 ตัว คืนนี้ รอ ปาติหาน มาโปรด ตัวเลข พลิกล็อค ( ความฝัน)

อ.ซีซาร์ Post กราฟ กับ แนวรับ แนวต้าน แค่นั้นเหรอครับ มีอธิบายเพิ่มเติมหรือเปล่า ครับ

สถานการณ์ การซื้อขายวันนี้ บนถนนเยาวราช ณ.วันที่ 5 มกราคม 2554

วันนี้ เด็กขายของเข็นรถไปขายของแถวถนนเยาวราช วันนี้ สมาคมฯ ประกาศราคาฯ สายกว่าปกติ คงรอราคาขึ้นสักนิด

แล้วก็เคาะราคามาที่ 19,650/19,750 บาท ( โดยมีส่วนลด ดังนี้ 19,680/19,750 ) ล่อคนมาขายทองแท่ง บรรยากาศ

เงียบๆ มีคนซื้อในร้านไม่เกิน 10 คน ต่อ 1 ร้าน เท่านั้น

เวลาผ่านไปประมาณ 1 ชม. สมาคมฯ ได้มีการปรับราคา เพิ่มขึ้น 50 บาท เป็น 19,700/19,800 (โดยมีส่วนลด ดังนี้

19,710/19,780 ) ปริมาณนักลงทุน เริ่มมีเข้ามาอย่างต่อเนื่อง จนกลายเป็นว่า บรรยากาศที่เงียบๆ ในช่วงเช้า กลับมา

หนาแน่นอย่างมาก มีคนซื้อในร้านเกือบ 100 คน ต่อ 1 ร้าน ( 5 แถว จาก เคาท์เตอร์ ) โดยไม่เข้าใจว่า ได้ยินกระแส

จากไหนมา ทำให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ จนรถติดอย่างมาก บริเวณถนนเยาวราช

ขอสารภาพว่า เด็กขายของเข็นผ่านร้านฯ ตรงข้ามวัดเล่งฯ ถนนเจริญกรุง ยังอดใจไม่ไหว เข้าไปซื้อเก็บอีกนิดหน่อย

ไม่ไหว ไม่ไหว ทีหลัง จะไม่ขายของผ่านแถวนี้ เวลาที่ราคาทอง ลง เสียตังค์ ซื้อ โลหะสีเหลือง เงาๆ กลับบ้านทุกที

จบการรายงานข่าว ไม่รู้คนจะหาว่า เด็กขายของ บ่นหรือเขียนไปทำไม ว่ะ

สถานการณ์ การซื้อขายวันนี้ บนถนนเยาวราช ณ.วันที่ 5 มกราคม 2554

วันนี้ เด็กขายของเข็นรถไปขายของแถวถนนเยาวราช วันนี้ สมาคมฯ ประกาศราคาฯ สายกว่าปกติ คงรอราคาขึ้นสักนิด

แล้วก็เคาะราคามาที่ 19,650/19,750 บาท ( โดยมีส่วนลด ดังนี้ 19,680/19,750 ) ล่อคนมาขายทองแท่ง บรรยากาศ

เงียบๆ มีคนซื้อในร้านไม่เกิน 10 คน ต่อ 1 ร้าน เท่านั้น

เวลาผ่านไปประมาณ 1 ชม. สมาคมฯ ได้มีการปรับราคา เพิ่มขึ้น 50 บาท เป็น 19,700/19,800 (โดยมีส่วนลด ดังนี้

19,710/19,780 ) ปริมาณนักลงทุน เริ่มมีเข้ามาอย่างต่อเนื่อง จนกลายเป็นว่า บรรยากาศที่เงียบๆ ในช่วงเช้า กลับมา

หนาแน่นอย่างมาก มีคนซื้อในร้านเกือบ 100 คน ต่อ 1 ร้าน ( 5 แถว จาก เคาท์เตอร์ ) โดยไม่เข้าใจว่า ได้ยินกระแส

จากไหนมา ทำให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ จนรถติดอย่างมาก บริเวณถนนเยาวราช

ขอสารภาพว่า เด็กขายของเข็นผ่านร้านฯ ตรงข้ามวัดเล่งฯ ถนนเจริญกรุง ยังอดใจไม่ไหว เข้าไปซื้อเก็บอีกนิดหน่อย

ไม่ไหว ไม่ไหว ทีหลัง จะไม่ขายของผ่านแถวนี้ เวลาที่ราคาทอง ลง เสียตังค์ ซื้อ โลหะสีเหลือง เงาๆ กลับบ้านทุกที

จบการรายงานข่าว ไม่รู้คนจะหาว่า เด็กขายของ บ่นหรือเขียนไปทำไม ว่ะ

แล้ววันนี้จะเก็บที่เท่าไหร่คะ เมื่อคืนโดนไป 2ไม้ค่ะ เลือดซิบๆเลยอ่ะ !17 !45 !ahh !Hot

กราฟรายวันครับ

แนวต้าน 1387.36 1394.66

แนวรับ 1364.48 1353.77

แล้ววันนี้จะเก็บที่เท่าไหร่คะ เมื่อคืนโดนไป 2ไม้ค่ะ เลือดซิบๆเลยอ่ะ !17 !45 !ahh !Hot

:lol: ประกอบกับเหตการณ์ที่หน้าร้านทองเมื่อตอนบ่ายที่เด็กขายของ ไปซื้อของ คุณ nuchaba มองว่าขาใหญ่ จะเลือก ตัวเลขข้างบนหรือข้างล่างดีล่ะคะ :o

:D วันนี้จะลงเท่าไหร่นะครับ ผมซื้อทองแท่งไปเมื่อวาน (20,100) พอเมื่อคืนลง วันนี้เลยยังไม่กล้าซื้อ คาดว่าจะซื้อพรุ่งนี้ครับ งบมีน้อย ค่อย ๆ ทยอยซื้อครับ (เห็นว่าวันนี้มีรีบาวด์ เลยยังไม่กล่าซื้อครับ ว่าจะเข้าซื้อพรุ่งนี้ครับ จริง ๆ แล้ววันนี้ยังไม่มีโอกาสไปซื้อครับ มีธุระเลยต้องรีบกลับบ้าน :D

:D อยากเล่นออนไลน์บ้าง (ราคาทองชอบขึ้น - ลงเยอะ ๆ เวลากลางคืน) ตอนนี้รอของ GT เห็นว่าซื้อขั้นต่ำไม่สูง (1 บาท) เลยว่าน่าจะลองเล่นดูครับ ออสซิริส และแม่ทองสุก ขั้นต่ำ 20 บาท เลยยังไม่กล้าครับ :D

:D :D :D :D :D

ถูกแก้ไข โดย spoltiw

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์

เด็กขายของ ขอกล่าวว่า โคตรชอบเลย กับ ประโยคนี้

" เล่นทอง เล่นเอากำไร มองไปวันๆ หรือ มองแค่ 3 วัน 5 วันก็พอครับ

ราคาขึ้นไปก็ขาย ลงมาก็ซื้อกลับ มีกำไรมากกว่าดอกเบี้ยเงินฝากก็พอแล้วครับ

อ.ซีซาร์ กล่าว เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2553 เวลา 16.50 น.

ขอบคุณครับที่ชอบประโยคนี้ครับ

เป็นคำพูดของคนที่เคยสอนผมเขียนกราฟ ครับ

แสดงว่า คำที่เขากล่าวเอาไว้ ไม่ผิดใช่มั๊ยครับ

ของคนอื่นความหมายคือเท่าไหร่ ไม่รู้ ของเด็กขายของ = หนึ่งสลึง

คืนนี้ อ.ซีซาร์ จะทำกราฟ มาแสดง แล้ว และ กราฟ อ.ซีซาร์ ก็มีผีเสื้อสีฟ้า ( เอาอีกแล้ว )

มาบินหลาอยู่ในเส้นจุดตัดภายใน US$1,353.77

สถานการณ์ปัจจัยรายงาน เอื้อ อีกแล้ว 2 ตัว คืนนี้ รอ ปาติหาน มาโปรด ตัวเลข พลิกล็อค ( ความฝัน)

อ.ซีซาร์ Post กราฟ กับ แนวรับ แนวต้าน แค่นั้นเหรอครับ มีอธิบายเพิ่มเติมหรือเปล่า ครับ

e111de78.gif เล่นมากกว่าผมอีก ผมเล่นที่ละ 1/2 สลึ่งเอง ครับ

ส่วนเรื่องกราฟ ส่วนมากมีแต่คนบอกว่า อ่านกราฟไม่ค่อยรู้เรื่อง และดูแค่แนวรับ แนวต้าน

ผมก็เลยคิดเอาเองว่า โพสแค่นี้ก็คงจะพอแล้วครับ

แล้ววันนี้จะเก็บที่เท่าไหร่คะ เมื่อคืนโดนไป 2ไม้ค่ะ เลือดซิบๆเลยอ่ะ em308.gif 5c745924.gif e111de78.gif 64caf316.gif

คืนนี้ เด็กขายของ อยากจะบอกว่า ปาติหาน มีจริง

ราคาคงชนแนวต้านบน ของ อ.ซีซาร์ ที่ US$1,395 นิ

คอยดู ต่อปาย ครับ

2 ไม้ เดี๋ยวราคาก็ขึ้นมาแหละครับ แค่กำไรน้อยกว่าคนอื่น

ถ้ามาเกินกว่า US$1,400 ก็ยึดคาถา อ.ซีซาร์ ที่ว่า

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แล้ววันนี้จะเก็บที่เท่าไหร่คะ เมื่อคืนโดนไป 2ไม้ค่ะ เลือดซิบๆเลยอ่ะ em308.gif 5c745924.gif e111de78.gif 64caf316.gif

คงไม่ถึงขนาดเลือดออกซิบๆมั่งครับ แค่ 2 ไม้เองนี่ครับ คุณบอกเองว่ายังเล่นได้อีก 5 ไม้ ไม่ใช่หรือครับ

e111de78.gif เล่นมากกว่าผมอีก ผมเล่นที่ละ 1/2 สลึ่งเอง ครับ

ส่วนเรื่องกราฟ ส่วนมากมีแต่คนบอกว่า อ่านกราฟไม่ค่อยรู้เรื่อง และดูแค่แนวรับ แนวต้าน

ผมก็เลยคิดเอาเองว่า โพสแค่นี้ก็คงจะพอแล้วครับ

อ.ซีซาร์ กล่าวแบบนี้ ก็ถูกอยู่เหมือนกันครับ ที่ขอแค่ แนวรับ แนวต้าน ซื้อขายตามราคาแนวแบบนี้ก็พอ

สำหรับ กราฟ แบบว่า คนที่จะรู้จริง เข้าใจจริง อยากจะศึกษา ในความคิดแบบเด็กขายของ นะครับ

ก็คงจะต้อง มีการพิมพ์ผ่านเครื่องพริ้นเตอร์ออกมา เป็นแผ่นๆ เลยครับ แล้วมานั่งมอง นั่งเอาไม้บรรทัด

นั่งเอาดินสอสีต่างๆ ขีดไปขีดมา เอาไม้โปรเทคเตอร์ มาวัดมุมองศา แบบนี้ ถึงจะเข้าใจจริงๆ

อย่างเด็กขายของ ก็เปิดดูจากมือถือ ก็จริงอย่างที่ อ.ซีซาร์ กล่าว มองไม่เห็นตัวเลข บนแนวตั้ง แล้ว แนวนอน

ของกราฟเลย ดังนั้น ก็เลยไม่ค่อยได้สนใจดู แต่เมื่อกลับมาถึงที่ทำงาน หรือ บ้าน ก็สามารถเปิดจากคอมฯ

ก็จะได้เห็น (สารภาพว่า เปิดจาก มือถือ มากกว่า เพราะสะดวก และค่าใช้จ่ายถูกกว่า )

สรุปเมื่อคืน เข้าไป 5ครั้ง T-T

ตอนนี้เต็มมือเลยครับ รอขึ้นได้นิด ก็จะทะยอยปล่อย

ขอบคุณ อ.ซีซาร์ และพี่ๆๆทุกคนครับที่ให้ความรู้และบทวิเคราะห์

ขอบคุณครับที่ชอบประโยคนี้ครับ

เป็นคำพูดของคนที่เคยสอนผมเขียนกราฟ ครับ

แสดงว่า คำที่เขากล่าวเอาไว้ ไม่ผิดใช่มั๊ยครับ

อ.ซีซาร์ ครับ

โลหะทองแท่ง เป็นของมีค่า ที่ราคาเปลี่ยนแปลง บางวันก็ลง บางวันก็ขึ้น อาทิตย์นี้ช่วงขาขึ้น

อาทิตย์นู้น ช่วงขาลง มีขึ้น ก็มีลง ไม่ดูกราฟ แบบเป็นวันๆ Update ทุกวัน ก็ถือว่า ผิดวิสัย

ของการอ่านกราฟทองแล้วครับ ดังนั้น เด็กขายของ และ เพื่อนๆ อีกหลายๆ คน ก็ต้อง รอ

ความอนุเคราะห์จาก อ.ซีซาร์ นี่แหละ ที่มา Update กราฟ รายวันให้ดูว่า ทิศทางจะเป็นอย่างไร

รายชั่วโมง รายสี่ชั่วโมง รายวัน รายอาทิตย์

เวลาไม่มีกราฟ ให้ดู ก็เหมือนขาด เนวิเกเตอร์ ( เห็นสมัยนี้ คนขับรถยนต์ ชอบติดในรถฯ เป็น

เครื่องนำทาง ไม่ให้หลงทาง ) ไม่ได้ ยกยอ ปอปั้น นะครับ จากใจจริงๆ ครับ อย่าง ผีเสื้อสีฟ้า

เห็นทีไร เสียวทุกที ครับ ขอบคุณมากครับ