ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สรุปเมื่อคืน เข้าไป 5ครั้ง T-T

ตอนนี้เต็มมือเลยครับ รอขึ้นได้นิด ก็จะทะยอยปล่อย

ขอบคุณ อ.ซีซาร์ และพี่ๆๆทุกคนครับที่ให้ความรู้และบทวิเคราะห์

อ้าว เมื่อคืน เห็นบอกว่า ซัดไป 3 ไม้ เก็บทุกระยะตลอดทาง เด็กขายของ ทักไปแล้ว

ยังแถมมาอีก 2 ไม้ เหรอครับ สงสัยเห็นราคา ต่ำกว่า 1,380 แล้วทนไม่ไหว ใช่ไหมครับ

คุณ btoer 1986 ฮ่า 555555 เดี๋ยวก็ได้ตังค์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

e111de78.gif เล่นมากกว่าผมอีก ผมเล่นที่ละ 1/2 สลึ่งเอง ครับ

ส่วนเรื่องกราฟ ส่วนมากมีแต่คนบอกว่า อ่านกราฟไม่ค่อยรู้เรื่อง และดูแค่แนวรับ แนวต้าน

ผมก็เลยคิดเอาเองว่า โพสแค่นี้ก็คงจะพอแล้วครับ

!064 อาจารย์ครับ อย่างงั้นปีนี้ผมคงไม่ได้เรียนซ้ำชั้นอนุบาลสามแน่ๆเลยครับ ต้องไปเรียนอนุบาลหนึ่งใหม่แทน !064

คงไม่ถึงขนาดเลือดออกซิบๆมั่งครับ แค่ 2 ไม้เองนี่ครับ คุณบอกเองว่ายังเล่นได้อีก 5 ไม้ ไม่ใช่หรือครับ

แหะๆ ตอนนี้มี 6ดอย รอจะเข้าได้อีก 5-6ไม้ค่ะ เอามาเฉลี่ยดอย ถ้าลงลึกมาก ก็คงเล่นเอากำไรจากชุดหลัง ชุดแรกก็ทิ้งไว้ก่อนค่ะ

:blink: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อ.ซีซาร์ ครับ

โลหะทองแท่ง เป็นของมีค่า ที่ราคาเปลี่ยนแปลง บางวันก็ลง บางวันก็ขึ้น อาทิตย์นี้ช่วงขาขึ้น

อาทิตย์นู้น ช่วงขาลง มีขึ้น ก็มีลง ไม่ดูกราฟ แบบเป็นวันๆ Update ทุกวัน ก็ถือว่า ผิดวิสัย

ของการอ่านกราฟทองแล้วครับ ดังนั้น เด็กขายของ และ เพื่อนๆ อีกหลายๆ คน ก็ต้อง รอ

ความอนุเคราะห์จาก อ.ซีซาร์ นี่แหละ ที่มา Update กราฟ รายวันให้ดูว่า ทิศทางจะเป็นอย่างไร

รายชั่วโมง รายสี่ชั่วโมง รายวัน รายอาทิตย์

เวลาไม่มีกราฟ ให้ดู ก็เหมือนขาด เนวิเกเตอร์ ( เห็นสมัยนี้ คนขับรถยนต์ ชอบติดในรถฯ เป็น

เครื่องนำทาง ไม่ให้หลงทาง ) ไม่ได้ ยกยอ ปอปั้น นะครับ จากใจจริงๆ ครับ อย่าง ผีเสื้อสีฟ้า

เห็นทีไร เสียวทุกที ครับ ขอบคุณมากครับ

เห็นด้วยกับพี่เด็กขายของนะคะ (ดูไม่เป็นแค่เห็นก็ยังดี . เผื่อจะมีสักวันที่หนูทำความเข้าใจได้)

หนูไม่ได้เล่น Online กับเค้า แต่อยากช่วยลุ้นให้พี่ๆ ได้ของถูกๆ กัน (ไม่รู้โรคจิตหรือเปล่าน้อเรา) . แล้วก็ขอบคุณอ.นะคะสำหรับกราฟ

อ้าว เมื่อคืน เห็นบอกว่า ซัดไป 3 ไม้ เก็บทุกระยะตลอดทาง เด็กขายของ ทักไปแล้ว

ยังแถมมาอีก 2 ไม้ เหรอครับ สงสัยเห็นราคา ต่ำกว่า 1,380 แล้วทนไม่ไหว ใช่ไหมครับ

คุณ btoer 1986 ฮ่า 555555 เดี๋ยวก็ได้ตังค์

ฮ่า 555555 เดี๋ยวก็ได้ตังค์

ขอบคุณครับ กลัวไม่ได้ของถูกเลยได้ของแพงไปเลย 555

อ.ซีซาร์ ครับ ขอเขียนถึง คุณ tiny หน่อยนะครับ เมื่อคืนวาน โดนพาดพิง ฮิ ฮิ

เย็นนี้ คุณ tiny ได้อ่านบทความ Brok หรือเปล่าครับ ถ้าให้เด็กขายของ ตึความ ของวันนี้ คือ

นักลงทุนอย่าพึ่งมาซื้อทองนะ เพราะราคาถูกเหลือเกิน (19,750) ฉันมีสต็อคต้นทุนที่สูงเยอะ อย่ามานะ

แล้วถ้าราคาทอง ขึ้นมาที่ 1,392-1,400 ก็รีบๆ เอาทองมาขายนะ เพราะทองกำลังจะพุ่ง

งง หรือ เข้าใจ ครับ คุณ tiny

คุณพี่เด็กขายของคะ . หนูอ่านบทความของ Brok ไม่ค่อยออก (แบบว่าอ่านทีไรตามันลายทุกทีซิน่า 555)

แต่ได้ข่าวจากอ.ทองใหม่ว่า ชะะะะ รออออ (หนูเลยรอค่ะ . ไม่งั้นป่านนี้ไปอยู่หน้าร้านแล้ว)

หนูนั่งคิดอยู่หลายวันว่าขาใหญ่จะเข้ายังงัยเพราะราคายังสูงอยู่ (มันเล่นทุบแบบง่ายๆ แล้วรอเข้า . เอากับมันซิ)

เข้ามารายงานตัวช่วยพี่ๆ ลุ้นนะคะ...

:D วันนี้จะลงเท่าไหร่นะครับ ผมซื้อทองแท่งไปเมื่อวาน (20,100) พอเมื่อคืนลง วันนี้เลยยังไม่กล้าซื้อ คาดว่าจะซื้อพรุ่งนี้ครับ งบมีน้อย ค่อย ๆ ทยอยซื้อครับ (เห็นว่าวันนี้มีรีบาวด์ เลยยังไม่กล่าซื้อครับ ว่าจะเข้าซื้อพรุ่งนี้ครับ จริง ๆ แล้ววันนี้ยังไม่มีโอกาสไปซื้อครับ มีธุระเลยต้องรีบกลับบ้าน :D

:D อยากเล่นออนไลน์บ้าง (ราคาทองชอบขึ้น - ลงเยอะ ๆ เวลากลางคืน) ตอนนี้รอของ GT เห็นว่าซื้อขั้นต่ำไม่สูง (1 บาท) เลยว่าน่าจะลองเล่นดูครับ ออสซิริส และแม่ทองสุก ขั้นต่ำ 20 บาท เลยยังไม่กล้าครับ :D

:D :D :D :D :D

เมื่อครู่พิมพ์ตอบแล้ว แต่เวปล้ม พิมพ์ใหม่ก็แล้วกันครับ

ที่ถามว่าราคาจะลงได้เท่าไหร่ ตอบได้เลยว่าไม่มีใครทราบครับ

แล้วที่บอกว่าไม่ว่างไม่ได้ซื้อทอง ผมว่าคุณอาจจะโชคดีได้ราคาต่ำกว่านี้ครับ

เพราะกราฟยังลงไม่สุดครับ

ส่วนที่บอกว่ากำลังรอเล่นออนไลด์กับ GT ผมว่าต่อไปคุณคงประสบความสำเร็จในการเล่น + ลง ทุนครับ เพราะคุณรู้จักรอครับ การรอถือเป็นการฝึกวินัยการลงทุนอย่างหนึ่งครับ เมื่อคุณรู้จักรอ จิตใจของคุณที่สับสนก็จะสงบลงเมื่อคุณเล่นผิดทาง แล้วคุณก็จะมองเห็นโอกาสในการแก้ไขในสิ่งที่ลงทุนพลาดไปครับ ผมว่าคุณคงประสบผลสำเร็จในการลงทุนแน่นอนครับ

นักลงทุนเก่งๆหลายๆท่าน ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุนเพราะขาดจุดนี้หละครับ

ถ้าจะให้ผมพูดถึงเรื่องการลงทุนทอง ก่อนเล่นทองออนไลด์ พยายามเล่นทองแท่งให้ได้กำไรก่อนครับ ไม่ว่าทองจะขึ้นหรือลง เราต้องเล่นได้ตลอดครับ

พอเล่นทองแท่งชำนาญพอก็ค่อยๆ มาเล่นออนไลด์ครับ ยิ่งบริษัท GT เปิดโอกาสให้เล่นครั้งละ 1 บาท ผมว่ายิ่งดีครับ เล่นครั้งละ 1 บาทให้มีกำไรก่อนครับ

ใครจะว่ากระจอกก็ช่างเขาครับ ไม่ต้องไปสนใจครับ พอมีประสบการณ์ รู้เทคนิคการเล่น ค่อยๆเพิ่มจำนวนขึ้นไปครับ ยิ่งถ้าสามารถเล่นได้โดยเอากำไรจากการที่เล่นครั้งละ 1 บาทมาเล่น ถือว่าประสบความสำเร็จในการลงทุนเลยครับ

ถ้าบริษัท GT เปิดเมื่อไหร่ บอกผมด้วยครับ ผมจะรีบไปสมัครเล่นครั้งละ 1 บาท คนแรกครับ เล่นง่ายดี ไม่เครียดด้วย 555555

สำหรับ แนวโน้มราคาทองตอนนี้

ถ้าดูจากกราฟราย 1 ชั่วโมง ราคาทองกำลังบีบตัวเข้ามุมแคบของเส้น BB

ถ้าดูตามกราฟ หลุดลงมาด้านล่างราคามีโอกาสลงมาแถวๆ 1360.79 เผลอๆ ลงมาแถวๆ 1350.81 ครับ

ถ้าราคาจะกลับเป็นขาขึ้นก็ต้องกลับมายืนที่ราคา 1389.52 ถึงจะพอออมแอ้มว่าทองเริ่มจะขึ้นครับ

ถ้ามาที่ 1395.84 ได้ ก็เริ่มบอกว่า ขึ้นได้ซัก 60% ครับ

ส่วนอันนี้กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟราคายังลงต่อครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เนวิเกเตอร์ของอ.ซีซาร์มาก่อนลงลู่วิ่งแบบนี้ (คงถูกใจพี่เด็กขายของน่าดู) !53 !53 !53

กราฟอ.วันนี้ดูรู้เรื่องด้วย (หนูคงจะเริ่มตั้งไข่กับเค้าได้บ้างแล้วมั้งเนี่ย อิอิ) ขอบคุณนะคะ

ถูกแก้ไข โดย tiny

ขอบคุณ อ.ccczaa มากครับที่ให้คำแนะนำ

กับผมไม่ต้องขอบคุณครับ

ต้องขอบคุณคุณกัมพลครับ ที่เปิดเวปไทยโกลด์

ทำให้เรารู้จักกันและได้แลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกันครับ

และอย่าเชื่อผมครับ ว่าทองจะขึ้นหรือลง ตามที่ผมโพสครับ

เพราะทุกอย่างผมเดาตามกราฟครับ ผิดก็ด่้ากราฟครับ

ห้ามด่าผมนะครับ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เมื่อครู่พิมพ์ตอบแล้ว แต่เวปล้ม พิมพ์ใหม่ก็แล้วกันครับ

ที่ถามว่าราคาจะลงได้เท่าไหร่ ตอบได้เลยว่าไม่มีใครทราบครับ

แล้วที่บอกว่าไม่ว่างไม่ได้ซื้อทอง ผมว่าคุณอาจจะโชคดีได้ราคาต่ำกว่านี้ครับ

เพราะกราฟยังลงไม่สุดครับ

ส่วนที่บอกว่ากำลังรอเล่นออนไลด์กับ GT ผมว่าต่อไปคุณคงประสบความสำเร็จในการเล่น + ลง ทุนครับ เพราะคุณรู้จักรอครับ การรอถือเป็นการฝึกวินัยการลงทุนอย่างหนึ่งครับ เมื่อคุณรู้จักรอ จิตใจของคุณที่สับสนก็จะสงบลงเมื่อคุณเล่นผิดทาง แล้วคุณก็จะมองเห็นโอกาสในการแก้ไขในสิ่งที่ลงทุนพลาดไปครับ ผมว่าคุณคงประสบผลสำเร็จในการลงทุนแน่นอนครับ

นักลงทุนเก่งๆหลายๆท่าน ไม่ประสบความสำเร็จในการลงทุนเพราะขาดจุดนี้หละครับ

ถ้าจะให้ผมพูดถึงเรื่องการลงทุนทอง ก่อนเล่นทองออนไลด์ พยายามเล่นทองแท่งให้ได้กำไรก่อนครับ ไม่ว่าทองจะขึ้นหรือลง เราต้องเล่นได้ตลอดครับ

พอเล่นทองแท่งชำนาญพอก็ค่อยๆ มาเล่นออนไลด์ครับ ยิ่งบริษัท GT เปิดโอกาสให้เล่นครั้งละ 1 บาท ผมว่ายิ่งดีครับ เล่นครั้งละ 1 บาทให้มีกำไรก่อนครับ

ใครจะว่ากระจอกก็ช่างเขาครับ ไม่ต้องไปสนใจครับ พอมีประสบการณ์ รู้เทคนิคการเล่น ค่อยๆเพิ่มจำนวนขึ้นไปครับ ยิ่งถ้าสามารถเล่นได้โดยเอากำไรจากการที่เล่นครั้งละ 1 บาทมาเล่น ถือว่าประสบความสำเร็จในการลงทุนเลยครับ

ถ้าบริษัท GT เปิดเมื่อไหร่ บอกผมด้วยครับ ผมจะรีบไปสมัครเล่นครั้งละ 1 บาท คนแรกครับ เล่นง่ายดี ไม่เครียดด้วย 555555

ถ้าดูจากกราฟราย 1 ชั่วโมง ราคาทองกำลังบับตัวเข้ามุมแคบของเส้น BB

ถ้าดูตามกราฟ หลุดลงมาด้านล่างราคามีโอกาสลงมาแถวๆ 1360.79 เผลอๆ ลงมาแถวๆ 1350.81 ครับ

ถ้าราคาจะกลับเป็นขาขึ้นก็ต้องกลับมายืนที่ราคา 1389.52 ถึงจะพอออมแอ้มว่าทองเริ่มจะขึ้นครับ

ถ้ามาที่ 1395.84 ได้ ก็เริ่มบอกว่า ขึ้นได้ซัก 60% ครับ

ส่วนอันนี้กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟราคายังลงต่อครับ

ขอบคุณคะ อ.ที่อบรมสั่งสอนมาตลอด แต่ลูกศิษย์ คอยแตกแถวอยู่ประจำ ทำงายดี ติดตามต่อปาย...ซิคะ

ถ้าดูจากกราฟราย 1 ชั่วโมง ราคาทองกำลังบับตัวเข้ามุมแคบของเส้น BB

ขอบคุณอาจารย์ซีซาร์ค่ะ !_087 !thk

ถูกแก้ไข โดย JUICE

อ.ซีซาร์ ครับ ขอเขียนถึง คุณ tiny หน่อยนะครับ เมื่อคืนวาน โดนพาดพิง ฮิ ฮิ

เย็นนี้ คุณ tiny ได้อ่านบทความ Brok หรือเปล่าครับ ถ้าให้เด็กขายของ ตึความ ของวันนี้ คือ

นักลงทุนอย่าพึ่งมาซื้อทองนะ เพราะราคาถูกเหลือเกิน (19,750) ฉันมีสต็อคต้นทุนที่สูงเยอะ อย่ามานะ

แล้วถ้าราคาทอง ขึ้นมาที่ 1,392-1,400 ก็รีบๆ เอาทองมาขายนะ เพราะทองกำลังจะพุ่ง

งง หรือ เข้าใจ ครับ คุณ tiny

ฝากกดกราฟไม่ให้โงหัวขึ้นด้วยนะครับ

ผมได้เวลาดื่มแบร์น (เนมสิงห์ ) แล้วครับ 1350 มาโทร.มาบอกด้วย ครับบบบบบบ biggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

+1ค่ะ อ.ซี ที่เตือนสติ ความโลภไม่ปราณีใคร ตอนนี้ต้องท่องคำว่า รอรอรอ อนาคตสดใสค่ะ

!30 !30 !30