ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ซีซาร์ อาจารย์มาโนช :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

* Dragon pattern .. 1.27-1.38-1.618

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

อิอิ มาเจอ มังกร แล้ว อยากดูมังกรอยู่เชียวค่ะ ยิ่งหาดูยากอยู่ แปลราย 4 ชม ขาหน้า ที่ 1306 1.38 ก็น่าจะสะบัดไปที่ ประมาณ 1363 รูปแบบ double top เดี๋ยวก็รอมันหล่น เราก็มาเก็บตรงหล่นดีกว่า รออีกหน่อยดีกว่า (คงจะแปลถูก)

ขอบพระคุณท่านอาจารย์มาโนชค่ะ (รายวัน รูปแบบก็เหมือนเตรียมหล่น แต่รายสัปดาห์ มันกองอยู่กับพื้น เหมือนเตรียมพร้อมขึ้นเลยนะคะ) ขอบพระคุณกราฟท่านอาจารย์ซ๊ด้วยค่ะ

อาจารย์คะ

เหลือเวลาไม่กี่วันแล้วที่จะสัมนา มานั่งทบทวนงานครั้งที่แล้วค่ะ อย่าลืมนะคะ ... em183.gif em309.gif

:D ย้อนมาอ่านอีก สรุปว่า อยากได้หมดเลยค่ะ งกไปใหมคะ

อืม ก็อยากให้หมดเลยเช่นกันครับ

2 - 3 วันนี้ก็นึกเหมือนกันว่า จะเอาอะไรไปแนะนำ ตอนนี้พอจะสรุปได้แล้วหละ ว่า

1. เอาเล่นขาขึ้น - ขาลง ช่วงเวลานี้ แบบทำตารางแล้วปรับราคาให้ดู

2. การหาแนวรับ แนวต้าน แบบง่ายๆเลย (อันนี้คงจะเอาแบบเอาไปใช้ได้เลย)

แต่ถ้ามีเวลาพอที่จะทำเพาเวอร์พอร์ยก็จะแนะนำการหาแนวรับ แนวต้าน อีกซัก 2 - 3 วิธี

3. เครื่องมือพื้นฐานที่มากับโปรแกรม MT4 ทีึ่่ควรรู้จักและไม่ควรมองข้าม และวิธีการใช้

( อันนี้ ถ้าทำทัน...จะทำให้นะ... )

4. ข้อนี้...นึกอะไรออก...ทำให้ทุกอย่างครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อืม ก็อยากให้หมดเลยเช่นกันครับ

2 - 3 วันนี้ก็นึกเหมือนกันว่า จะเอาอะไรไปแนะนำ ตอนนี้พอจะสรุปได้แล้วหละ ว่า

1. เอาเล่นขาขึ้น - ขาลง ช่วงเวลานี้ แบบทำตารางแล้วปรับราคาให้ดู

2. การหาแนวรับ แนวต้าน แบบง่ายๆเลย (อันนี้คงจะเอาแบบเอาไปใช้ได้เลย)

แต่ถ้ามีเวลาพอที่จะทำเพาเวอร์พอร์ยก็จะแนะนำการหาแนวรับ แนวต้าน อีกซัก 2 - 3 วิธี

3. เครื่องมือพื้นฐานที่มากับโปรแกรม MT4 ทีึ่่ควรรู้จักและไม่ควรมองข้าม และวิธีการใช้

( อันนี้ ถ้าทำทัน...จะทำให้นะ... )

4. ข้อนี้...นึกอะไรออก...ทำให้ทุกอย่างครับ

ขอบคุณคะ ถ้าเป็นไปได้ไม่รบกวนมากไป ขอเป็น PAPAER SHEET แจกก่อนเริ่มสัมมนา จะได้ตามทันไม่ต้องจดมาก !17 !32 (ขอมากไปมั้ยคะ...)

ครั้งที่แล้วมัวแต่จด ฟังไม่ทันเลยคะ และที่จดไปก็อ่านไม่เข้าใจ !38 เฮ้อ... !034

ขอบคุณคะ ถ้าเป็นไปได้ไม่รบกวนมากไป ขอเป็น PAPAER SHEET แจกก่อนเริ่มสัมมนา จะได้ตามทันไม่ต้องจดมาก em308.gif em309.gif (ขอมากไปมั้ยคะ...)

ครั้งที่แล้วมัวแต่จด ฟังไม่ทันเลยคะ และที่จดไปก็อ่านไม่เข้าใจ onion33.gif เฮ้อ... 1b38f9e2.gif

ครับ ครั้งนี้จะพยายามทำเป็นรูปภาพ แล้วเขียนบรรยายใต้ภาพให้ครับ

เอาแบบถือกลับบ้าน ไปทำตามได้เลยครับ

อาจาร์ยค่ะ...

ทำไมหนูหาหัวข้อที่เรียนกราฟ mt4 วันนี้ไม่เจอเลยค่ะ

อาจาร์ยค่ะ...

ทำไมหนูหาหัวข้อที่เรียนกราฟ mt4 วันนี้ไม่เจอเลยค่ะ

มันอยู่ตรงบทเรียน การวิเคราะห์ทางเทคนิค

มันอยู่ตรงบทเรียน การวิเคราะห์ทางเทคนิค

!thk !thk

ขอบคุณนะค่ะ ทุกทีที่อ่านจะอยู่หน้ากระทู้เลยไม่ทราบว่าอยู่หัวข้อไหนค่ะ !32

แบบว่า...ขายหน้าจัง !17

ครับ ครั้งนี้จะพยายามทำเป็นรูปภาพ แล้วเขียนบรรยายใต้ภาพให้ครับ

เอาแบบถือกลับบ้าน ไปทำตามได้เลยครับ

ขอบคุณมากคะ อจ.รู้ใจจริงๆ สุขสันต์วันวาเลนไทน์นะคะ !thk !30 !30

ขอบคุณครับอาจารย์ซ๊

ราคากลับมาวนที่เดิมอีกแล้วครับ ผมเปิดเอสไว้ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว ทองยังไม่ลงมาให้ปิดเลยครับ ดูเหมือนไม่ค่อยอยากจะลงเยครับ

แท่งก็ขายไปเกือบหมดแล้ว ลุ้นต่อไปครับ :D

มีการลงตำแหน่ง .. ยอดคลื่น!

เส้น "70" มักเป็นแนวต้าน สำหรับ RSI(5)

http://stockcharts.com/def/servlet/Favorites.CServlet?obj=ID2465019

* การที่เวปต่างๆ ได้ลงตำแหน่ง "ยอดคลื่น .. $1368.10" ตรงกัน

น่าจะเพราะ ได้มีการนับคลื่นแล้ว .. ครบ 5 คลื่น

[ ในกระทู้ #4697 .. ยังขาด คลื่น 5 อีก 1 คลื่น

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__4695 ]

สาเหตุ ที่ราคาไม่สามารถขยับไปไหน?

อาจเนื่องมาจาก.. ราคาที่ดีดขึ้นมา อยู่ใน "ช่องว่างของ Gap"

โดย "Gap" ทำหน้าที่เป็น ทั้งแนวต้าน-แนวรับ

* Ref. :

"Gap" แนวต้าน .. ขาขึ้น

"Gap" แนวรับ .. ขาลง

* เมื่อราคากลับตัวลงมา .. ติดแนวรับ ของ gap .. จึงเด้งขึ้น

* หลังจากติดแนวรับ ของ gap .. เด้งขึ้น แล้วลงต่อ .. เพราะ แนวโน้ม เป็น ขาลง

* ความยาวของคลื่น ขาขึ้น .. น่าจะไปได้ไกลกว่านี้

หากไม่ถูก .. แนวต้าน จาก "Gap" กดเอาไว้ .. ทำให้ คลื่น ขาขึ้น มีขนาดสั้นลง [ ffrm328 ]

ถูกแก้ไข โดย ffrm328