ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ราคาขึ้นมาแล้ว แต่ยังไม่ถึงเป้าหมาย คือ 1379

ถึงตรงนี้ ถ้าดูกราฟ จะเห็นว่า

Sto. ราย 4 ชั่วโมง กำลังออกอาการหมดแรง เหมือนกำลังจะกลับตัวลง

โดยที่รายวัน(ไม่ได้ลงให้ดู ยังอยู่ในอาการกลับตัวลง)

คงต้องลุ้นให้มีการกลับตัวขึ้นระหว่างลงแล้วหละ

แท่งเทียน 2 แท่งแดงติดกัน ถ้าแท่งที่ 3 แดงอีก

เห็นทีต้องถอยออกมาดูนอกสนามบ้างครับ เพื่อความปลอดภัย

ความเห็นส่วนตัว

แต่ลึกๆ มองว่า ราคายังสามารถเกาะ Trendline ได้ (เส้นสีแดงตรงกลาง) ราคาไม่สมควรย่อตัวลงมาต่ำกว่า 1365

และ คงเป็นแนวรับที่สามารถรับได้ เพื่อทำราคาขึ้นไปแถวๆ 1379 - 1381 อย่างเก่งก็ 1389 ครับ

ส่วนตัวผมวันนี้ ถ้าแท่งแดงมาอีกแท่งในราย 4 ชั่วโมง ผมคงถอยออกมาดูนอกสนามก่อน 1 รอบครับ

มาดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

ถึงตอนนี้ แท่งแดงแท่งที่ 3 คงไม่มาแล้ว

ผมคงลุ้นให้ผ่าน 1379 1382 แล้วโดดหนีตรง 1388 - 1390 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้า1-2 วัน ผมต้องการซื้อขายทอง ครั้งหนึ่ง ผมควรต้องดูกราฟฟรายไหนครับ

คุณป้านัท ได้กรุณาตอบไว้หน้านี้ครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/473-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9F%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B9%8C%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD/page__st__105

ขอบคุณอ.ซีค่ะ เมื่อวานปล่อยบางส่วนไปแล้วที่ 19890 ควรรับกลับที่เท่าไหร่ดีคะ

ถามผมแบบนี้ ถนัดมากครับ

เอาคำตอบยอดนิยมครับ ไม่ทราบครับ

แต่ถ้าเป็นผม และถ้าเป็นการเล่นออนไลด์ ผมเล่นขายสูง ซื้อกลับราคาต่ำกว่าที่ขายครับ

แต่เวลาซื้อ หรือ เวลาขายจะซื้อ หรือ ขาย ตรงจุดที่กราฟออกอาการ Sideways (ช่วงราคาทองตามกราฟไม่ค่อยไปไหนทิศทางไม่แน่นอน) ครับ

มันยังจะไปได้อีกหลายเหรียญเลยเหรอคะอาจารย์ซี

เหมือนมันจะไปไม่ไหวเลยอ่ะ กราฟทำท่าจะทิ่มลงอยู่เรื่อย

พอมีแรงซื้อก็เชิดขึ้นใหม่ เล่นไม่ถูกเลยอ่ะ

ห้ามซื้อ ได้แต่รอขายใช่ป่ะคะ

จารย์ขา ลงแหงแล้วป่าว macd ตัดลงแล้วอ่ะ

ดอยแท่งแน่เรา

จารย์ขา ลงแหงแล้วป่าว macd ตัดลงแล้วอ่ะ

ดอยแท่งแน่เรา

จริงๆไม่อยากโพสหรอก แต่ถ้ามาบอกว่าลง จำเป็นต้องตอบนะ

ดูตามกราฟเลย

แท่งเทียน 3 แท่ง ที่ลงสีไว้ มองดูดีๆนะ

จะเห็นว่า ราคาสูงสุดที่ขึ้นไปได้สูงขึ้นเรื่อยๆ โดยที่ราคาต่ำสุดก็ยกขึ้นสูงขึ้นเรื่อยๆ

แบบนี้ต้องมองว่าขึ้นๆๆๆๆๆๆ เข้าใจหรือเปล่า ยายปู

ถ้าแท่งเทียนมาแบบนี้ ไม่ต้องไปดู MACD หรือ Indicatars ตัวอื่นๆ

เพราะ Indicatars ทุกตัว สร้างขึ้นมาจากค่าเฉลี่ยของแท่งเทียนของราคาที่ผ่านมา

เหมือนตอนนี้ ถ้าดู 3 แท่งเทียน แล้วเอาเส้น MA 3 วันมาเฉลี่ย 3 แท่งนี้ ราคามันขึ้นครับ

ดังนั้นไม่ต้องคิดมาก ระยะสั้นๆ 3 วัน คือราคาขึ้น นะ...ครับ

และพรุ่งนี้ คงออกแนวขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ unsure.gif

ถ้าไม่โดนขาใหญ่หลอกนะ

แท่งเทียนมาแนวนี้รับรองพรุ่งนี้

นักวิเคราะห์ระยะสั้นๆ ทั่วโลกบอกว่าขึ้นๆๆๆๆๆๆ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อาจารย์ครับ แล้วที่เอสไว้ทำไงดีครับ

:(

แงๆ ขายไปแล้ว 1 ก้อน แบบว่าตั้งเอาไว้เผื่อแล้วนะเนี่ย ยังมาได้

แถมราคายังเลยไปอีกแน่ะ ก็เห็นกราฟมันยึกยักอยู่นั่นแหละ แถมยังลงไปต่ำกว่า 1370 อีก

ถ้าเล่น spot คงโดนกินคัทลอสแล้ววว

จริงแล้ว เล่นแท่งไม่เครียดเท่าไร แต่อยากได้ทำกำไรเป็นรอบๆบ้างอ่ะ ไม่อยากดองยาว

งัี้นหนูจะจำไว้ที่อาจารย์สอนวันนี้ค่ะ จำแม่นเลยค่ะ

angelz นี่ม่ายหวาย

1390 ที่เดิมป่าวคะ ปล่อยหมด

ถ้าย่อจะได้ซื้อกลับ บาทน่าจะแข็งขึ้นด้วยมั้งคะ

ขอบคุณค่า

ถูกแก้ไข โดย angelz

:wub: :wub: ชอบมากเลยค่ะอธิบายได้เข้าใจและมีภาพประกอบการเรียนการสอน ขอบคุณมากค่ะ !thk !thk !thk