ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.ซีซ่าคะ วิธีการเล่นแบบปรับราคา สามารถเอาไปเล่นกับ พวกค่าเงิน กับพวกกองทุนได้รึเปล่าคะ..... พยายามคิดตามอยู่แต่ไม่แน่ใจว่าคิดถูกรึเปล่าค่ะ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !Hi

เพิ่งมีเวลาเช้านี้เองค่ะ เมื่อคืนไม่ได้ลุ้น มาดูเช้านี้ ไม่มีอะไรก้าวหน้า เลยต้องไปเก็บข้อมูลกราฟในอดีต !_Rd (เส้นM A 75/100)

แล้วก็ตัดสินใจเช่นเดิมค่ะ คิดว่าพอเห็นแนวทาง แต่ไม่ทราบจะเป็นดังที่คิดหรือไม่ แต่มันน่าจะใช่ค่ะ !30 ขอบคุณสำหรับแนวทางเมื่อคืนค่ะ !thk !gd !57 !La

คุณมดแดง รบกวนบอกหน่อย ว่าแนวทางเป็นอย่างไร ตัวเองอ่อนประสบการณ์ค่ะ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ค่าเฉลี่ย 1384.23

แนวต้าน 1388.92 1392.18

แนวรับ 1379.77 1376.36

ความเห็นส่วนตัว

ราคาอาจขึ้นไปถึง 1392.18 ก่อนกลับลงมาแถวๆ 1364.65

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

ถึงตอนนี้ ถ้าดูตามกราฟ คงใกล้แล้วหละครับที่ทองจะเลือกทิศทางครับ

ตามกราฟ ถ้าดูแท่งเทียนกลับขึ้นมายืนเหนือเส้นค่าเฉลี่ยสีเหลือง ออกอาการเหมือนจะขึ้นได้

แต่ถ้าดูเส้นสีบานเย็นอ่อนๆจะเห็นว่ากำลังตัดเส้นสีเหลืองลงมา ลักษณะแบบนี้บอกว่าลงครับ

ถ้าดูเส้น Chanels สีขาว เหลือง ส้ม แดง ที่ล๊อกด้านบนด้านล่างจะเห็นว่ายกตัวขึ้น(เส้นนี้ถ้ายกตัวขึ้นราคาจะลง ถ้าเริ่มหักลงราคาจะขึ้น)

โดยเส้นนี้จะมีแนวต้านที่ 1404 1414 1422 1430(ซึ่งยังต่ำกว่ายอดเดิม)

และมีแนวรับที่ 1371 1361 1353 1344(ซึ่งยังต่ำกว่าแนวรับเดิม)

ถ้าดูตามกราฟนี้ สรุปตามกราฟได้ว่า ราคาลงครับ

ความเห็นส่วนตัว

ขึ้น - ลง 50/50 ครับ

แต่ส่วนตัวเชื่อตามกราฟว่าราคาลงครับ โดยมีแนวรับ แนวต้านเหมือนเมื่อวานครับ

ถ้่าราคาหลุด 1375 รอเข้าแถวๆ 1361 หรือ 1353 ครับ

แต่ถ้าขาใหญ่สวนกราฟ ใครบาดเจ็บก็คงต้องหายาใส่แผลดูแลตัวเองเอาครับ

ตัดสินใจให้รอบคอบก่อนเล่นครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

อ.ซีซ่าคะ วิธีการเล่นแบบปรับราคา สามารถเอาไปเล่นกับ พวกค่าเงิน กับพวกกองทุนได้รึเปล่าคะ..... พยายามคิดตามอยู่แต่ไม่แน่ใจว่าคิดถูกรึเปล่าค่ะ :D

ใช้เล่นได้ครับ แต่ห้ามเอาไปใช้ในการเล่น GF ครับ

เอามาฝากคนที่ชอบดูกราฟนี้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

!01 ขอบคุนค๊าบ พ่อซี...เลขเด่วกะ..กราฟเอวา เลย !53

...ยังงี้ ต้องจ๊าดดดดดหนัก !061 ..ฮี่ๆๆ