ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เราจะถือว่าเป็นจุดแนวต้านหรือจุดพักตัวของราคาที่ 50 ของ Fibo เพื่อรอทิศทาง (ตรงนี้ต้องอาศัยข่าวครับ) จากนั้นเมื่อมีแรงเข้าซื้อ - ขายตามข่าวเข้ามาราคาก็จะดูเหมือนขึ้นแรง หรือ เทขายแรงๆครับ แต่จะอยู่ได้ไม่นานครับ

การดีดตัวออกจากสามเหลี่ยมชายธง จะต้องดีดตัวขึ้นที่ ต่ำกว่า 23.8 หรือ สูงกว่า 78.6 ถึงจะมีแรงดีดหรือแรงเทขายครับ แบบนี้ขึ้น - ลงแบบมีกึ๋น อยู่คงทนถาวรหน่อย

ตามที่ อ.ซีซาร์ กล่าวมาข้างต้น พร้อมกับรูปกราฟ อีกชุดใหญ่ เอาละโว้ย งง เป็นไก่ตาแตก เลยครับ จารย์

อ.ซีซาร์ บอกเป็นนัยว่า ลูกบอลลูกนี้ ลมแฟบ มีลมนิดหน่อย โยนเล่นเด้งกับพื้นแล้วไม่กระดอนตามที่คาดหวัง

รอเดี๋ยวนะครับ อ.ซีซาร์ เดี๋ยวให้เด็กขายของนั่งซ้อนมอไซด์ รับจ้าง ไปห้าง 7-11 หาซื้อที่สูบลมก่อนนะครับ

แต่เอาเป็นว่า คุณ Nuchaba ระฆังดังเง่งง่างแล้วนะ คอยกดราคาทองดีๆ นะครับ เข้าห้องน้ำห้องท่าให้เรียบร้อย

เดี๋ยวเสียโอกาส เด็กขายของจะรีบไป ห้าง 7-11 หาซื้อปั้มสูบลม มาเติมลมลูกบอลก่อน จะได้มีแรงดีด ตามที่

อ.ซีซาร์ ต้องการ และจะได้ไม่มีปัญหา

งง จริงๆ เล่นระบุเจาะจง โม้ ให้เด็กขายของฟังเสียอีก คนเขาก็รู้ไปทั่วซิว่า เด็กขายของสอบตก ป.4

เรียนแค่ ป.1 อยู่เลยครับ

ตอนนี้ โม้ ไม่ออกแล้วเริ่มง่วงนอนแล้วครับ

เอากราฟมาแปะก่อนนอนครับ ให้เทียบดูกับกราฟที่โพสก่อนหน้านี้ครับ excl.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหมือนกันครับ อ.ซีซาร์ เริ่มง่วงแล้ว พรุ่งนี้ก็ต้องตื่นเช้าอีก มาดูพระจันทร์ดวงใหญ่มากตอนเช้าครับ

สวย และ มีกระต่ายอยู่บนดวงจันทร์ จริงๆ ด้วยครับ

ตามกราฟของ อ.ซีซาร์ ที่ให้ดู อ้าว เส้น MA and Stoch ทำไมมันหักหัวทิ่มลงอย่างนั้นล่ะ

เป็นกราฟ ราย 4 ชั่วโมง ( ชั่วคราว ไม่ใช่ ค้างคืน ใช่ไหมครับ ) แบบนี้ ก็มีแนวโน้มมีการเทขาย

เพื่อฟาดกำไรก่อน และภายใน 4 ชม.นี้ ก็มีโอกาสลงไปได้อีก ตอนนี้ 5 ทุ่ม + 4 = ตี 3 ยังดีครับ

เพราะช่วงเวลานั้น เส้นก็อาจมาถึง 23.79 ก็ได้ ซึ่งจะมีแรงเด้ง หลายๆ เด้อ โดยที่หลายคืนที่ผ่านมา ประมาณเวลานี้แหละสามารถเด้งขึ้นได้ แต่เด็กขายของหลับไปแล้วนะ โอ เค ยังมีความหวังนิดๆ ครับ

ไม่อยากรอไปถึงคืนพรุ่งนี้ เนื่องจาก การวิเคราะห์เหตุการณ์พื้นฐาน คืนพรุ่งนี้มี

ประกาศรายงานตัวเลขประมาณการณ์ครั้งสุดท้าย GDP ของไตรมาสที่ 3 ด้วย ซึ่งมีแนวโน้มว่า

จะดีขึ้น ถ้าดีขึ้น ก็เป็นสัญญานที่ไม่ดี ของน้องทอง

แต่ก็ยังอยู่ที่ Europe อีกแหละ เพราะได้อ่านมาว่า จีนจะเข้าไปช่วยเรื่องการเงินในสกุลเงิน Euro ก็คงหมายถึงไป Shopping อาคาร หรือ กิจการ หรือ Take Over บริษัทฯ โดยซื้อหุ้น เพื่อมาเป็นของคนจีน เอาแล้ว อีกหน่อย ฝรั่งยุโรปต้องเปิดโรงเรียนกวางเจ้า แน่ๆ เมืองไทย มี EP Program (English Program) สอนเด็กตามโรงเรียนดังๆ อีกหน่อยที่นั้นคงมี CP (Chinese Program) ผลิตภัณฑ์ CP ก็ดังซิ คนตั้งนี่มองการณ์ไกลจริงๆ นิ

ราตรีสวัสดิ์ดีกว่าครับ อ.ซีซาร์ ขอ Sign Out แล้วนะครับ พรุ่งนี้ ค่อยมา โม้ กันต่อนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อรุณสวัสดิ์อ.ซีครับ :lol: :lol:เมื่อคืนขึ้นไปถึง92 ตามอ.ซีสั่งเปะเลย แต่ลงมาที่เก่า ไม่ยอมลงไป64 ตามคำสั่งอ.ซี วันนี้น่าจะลงต่อไม๊อ.ซี? :lol:

ดูกราฟรายวันกันบ้างครับ

กราฟรายวัน กำลังเริ่มกลับตัวขึ้นครับ

แนวรับ แนวต้าน ไม่มีเวลาหาครับ เย็นๆมาหาให้ครับ

สวัสดีค่ะ อาจารย์

เมื่อสักครู่ มดแดงก็เหลือบไปดูกราฟรายวันค่ะ ว่าจะเห็นอะไรบ้างใหม เพราะที่ผ่านมาเรื่อยๆ มาเรียงๆอยู่ ก็เห็นค่ะ ว่า MA 5 10 มันไม่ลงแล้วมั๊ง มันเหมือนมีอะไรยันไว้ ยังบอกน้องเลยว่า แบบนี้หรือเปล่าที่กราฟรายวันแสดงการกลับตัว ไชโย ดีใจ ที่เข้าใจถูกมั๊ง แล้วมดแดงก็กลับมา set เส้น ma เก่าๆ นั้นซะใหม่ให้เป็นเนเวล นั่งไปนั่งมาเหลือบมองดู อ้าว ขึ้นมาซะแล้วแบบมั่นคงอะเปล่า เดี๋ยวต้องดูต่อไป มะวานไม่ค่อยว่างค่ะ เลยไม่ได้เข้ามาคุยรอบดึก แต่อ่านแล้วมดแดงก็อีกไกล กว่าจะเข้าใจ !17

แต่ซักครู่ย้อนไปดูกราฟใหม่ อ้อ เห็นการตัดกันของ sto รายวันค่ะด้วย ทั้งสองอย่างคงประกอบกันนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

อาจารย์คะ

ขอถามความเห็นค่ะ เรื่องเส้น ma 30/200 มันตัดลงและขนานกันค่ะ คงยัง sideway แคบๆหรืองัยคะ อีกอย่างต้องมีแรงดีด เพื่อให้เส้น 30 วันยกตัวขึ้นใช่ใหมคะ คล้ายๆ 75/200 เมื่อไม่นาน และเมื่อนั้นคงเห็นอะไรชัดเจนนะคะ และตอนนี้ sto 955 ตัดขึ้นเล็กน้อยในราย 4 ค่ะ :lol: :wacko:

ขอบคุณอาจารย์ ซีมาก ๆค่ะ ติดตามอ่านตลอดค่ะ !53 !thk !thk !thk !57