ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

การกลับตัวต้องดูอะไร ยืนยันอีกคะ.....

คำถามเด็กๆนะคะ แต่ไม่รู้จริงๆค่ะ rsi sto ma หรือแท่งเทียน อยากได้ความรู้แบบเมื่อค่ำวานค่ะ !10 !17 !32

รอเรียนตามคุณมดแดงค่ะ คุณมดแดงเก่งจริงๆค่ะ พัฒนาเร็วมาก ส่วนตัวเองยังคลานต้วมเตี้ยมไม่ถึงไหนเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดึครับ อ.ซีซาร์ และ เพื่อนๆ ที่อ่าน ค่ำคืนกลับมาโม้ อีกแล้วครับ

เมื่อคืนวาน อ.ซีซาร์ ได้กล่าวไว้ว่า

การดีดตัวออกจากสามเหลี่ยมชายธง จะต้องดีดตัวขึ้นที่ ต่ำกว่า 23.8 หรือ สูงกว่า 78.6 ถึงจะมีแรงดีดหรือแรงเทขายครับ แบบนี้ขึ้น - ลงแบบมีกึ๋น อยู่คงทนถาวรหน่อย

กราฟที่ Post ตอนบ่าย 3.56 นั้น เด็กขายของเห็นนะ ว่า สูงกว่า 78.6 แล้ว แสดงว่า คืนนี้อาจ ดีด หรือ ถีบ แรงๆ ใช่ไหม

( แน่นอนอยู่แล้ว จากปัจจัยพื้นฐานเสริม คือ ตัวเลขประมาณการณ์ จีดีพี ไตรมาส 3 )

เด็กขายของพึ่ง Sign In เลยอ่านย้อนกลับกระทู้ต่างๆ อ.ซีซาร์ แนะนำการเล่น Style อ.ซีซาร์ ในแบบ Gold Online เทียบเป็น

ค่าเงิน US$ ส่วนคนที่ตอบกลับ (คุณ Nuchaba) แจงเป็นตัวเลขเงินบาท ซึ่งไม่รู้ว่า ค่าเงินบาทอยู่ ณ.ตรงไหน แต่สรุปแล้ว

ตอนนี้ ราคาทองขึ้นไปเถอะ เพราะ ค่าเงินบาท ปลายปี อ่อนค่าลงเรื่อยๆ กำไรบาน อยู่แล้ว

ส่วนเด็กขายของยังไม่มีโอกาสกดคำสั่งซื้อจาก Iphone ที่ซึ่งไป Load app. พร้อม Log Name & Password เรียบร้อยแล้ว จากปอดของเพื่อน เป็นระบบที่ดี ไม่ต้องนั่งหน้าคอมฯ สามารถ online ได้ตลอดในการดู จะใช้เมื่อไหร่ ค่อย Sign In เป็นการเสียเงินแบบ โคตรง่าย ถ้ากดผิด หรือ ใจร้อน

อย่างคืนนี้ ถ้ามา 1,377 ก็จะกด มั่งแล้วครับ รอ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อ.ซีซาร์ ครับ สงสัยคงมีโอกาสเก็บของที่ราคา 1,377 หรือ 1,380 หรือเปล่า

จากเหตุปัจจัยพื้นฐานสนับสนุนกราฟ

ก็คือ ตัวเลขประมาณการณ์ จีดีพี ไตรมาส 3 ปรากฎว่า ผลออกมาที่ 2.6% โดยนักลงทุนคาดว่า น่าจะเป็น 2.8%

ไตรมาส 1 ออก 3.7% ไตรมาส 2 ออก 1.7% ไตรมาส 3 พึ่งออก 2.6 % แต่ ไม่แน่ ฝรั่งมันอาจจะมองว่าดีก็ได้

เพราะยังมากกว่า ไตรมาส 2 ตั้ง 0.9 %

ตอนนี้ ฝรั่งคงยังรอตัวเลขสร้างบ้าน อีก หนึ่งตัว ยังไม่มีรายงานออกมา จึงยังไม่ผลีผลาม

เดี๋ยวก็รู้ว่า ฝรั่งมีความตกใจหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นเด็กขายของ ตอนนี้ ส่งใบลางานหนีเที่ยวคริสต์มาส (หนีหิมะ) ปีใหม่

มาเที่ยวทะเล เมืองไทย แล้ว ครับ อ.ซีซาร์

Sales of existing homes rose 5.6% to a seasonally-adjusted annualized rate of 4.68 million, the National Association of Realtors said Wednesday, a figure that was pretty close to the MarketWatch-compiled economist poll of 4.66 million

เวลา 10.00 น. ตัวเลขขายบ้านมือ 2 ที่นักลงทุนฝรั่งรอ เพื่อตัดสินใจในการลงทุน หลังจากง้างมาตั้งแต่เช้า

เด็กขายของ คงทานแห้วอีกแล้วล่ะครับ มาแค่ 1,385 จะกดซื้อ ก็ไม่กล้า คิดว่าขอสัก 1,383 ก็ไม่ถึง

ฝากไว้ก่อน ครั้งหน้ายังมี ร้านทองไม่ได้หนีไปไหน

Sales of existing homes rose 5.6% to a seasonally-adjusted annualized rate of 4.68 million, the National Association of Realtors said Wednesday, a figure that was pretty close to the MarketWatch-compiled economist poll of 4.66 million

เวลา 10.00 น. ตัวเลขขายบ้านมือ 2 ที่นักลงทุนฝรั่งรอ เพื่อตัดสินใจในการลงทุน หลังจากง้างมาตั้งแต่เช้า

เด็กขายของ คงทานแห้วอีกแล้วล่ะครับ มาแค่ 1,385 จะกดซื้อ ก็ไม่กล้า คิดว่าขอสัก 1,383 ก็ไม่ถึง

ฝากไว้ก่อน ครั้งหน้ายังมี ร้านทองไม่ได้หนีไปไหน

5555555 แห้วเหมือนกัน รอ1382 ก็ไม่มาให้กดเลย รอต่อไปจนกว่าจะเที่ยงคืนคร้าาาาาาาาาา

5555555 แห้วเหมือนกัน รอ1382 ก็ไม่มาให้กดเลย รอต่อไปจนกว่าจะเที่ยงคืนคร้าาาาาาาาาา

มีลุ้น ครับ

สวัสดีค่ะ อาจารย์

เมื่อคืนคุณครูไม่มา เลยไม่มีการสอน เลยแห้วตามๆกัน...

:blink: วันนี้นั่งดูเส้่น M A อีก เพราะไม่รู้จะมองอะไรที่ดีไปกว่านี้ เลยทำการบ้านมาส่งค่ะ

:wub: กราฟราย 4 ...5 วันโค้งลงไปแตะ 10 วันซึ่งมีทีท่า sideway

เส้น 30 วัน หยุด sideway แล้ว กำลังไต่ระดับขึ้นนิดหน่อยใกล้จะจ๊ะเอ๋กับ 200 วัน ซึ่งในขณะนี้มีทีท่า sideway ยาวๆ

stochatic 955 กำลังบิดตัวลง เหมือนรอจังหวะดีด (เข้าข้างตัวเองหน่อย)

:) กราฟรายวัน ....เส้น 5 วันกำลังหักขึ้น...อิอิ เส้น 10 วันยัง sideway อยู่

เส้น 30 ลงช้าแล้ว เส้น 50 วัน sideway

stochatic 955 ดูเหมือนตัดขึ้นกว่าเดิมเล็กน้อย

สรุป..รอดูการตัดสินใจของเส้น 30วันในราย 4 ว่าจะขึ้นหรือลงต่อไป

อาจารย์ขา

ว่าจะปิดคอมแล้วค่ะ ไม่มีไรตื่นเต้น...... ขออนุญาติแปะ การ observe การวิ่งของ เส้น moving average ค่ะ

ก็ลองมาใส่เส้น MA 3วันดู อิอิ ได้เห็นค่ะ แต่อาจารย์บอกว่ากราฟรายชั่วโมงพร้อมจะล้มเหลวทุกเมื่่อหรือคะ

เดี๋ยวต้องรอดู

ตอนนี้ 3 ตัด 50 ขึ้น แตะ 30

5 วิ่งขึ้น แตะ ค่าเฉลี่ย แตะ 50..

แต่เส้น 200 อยู่บน 100 และ 75 ซึ่งกำลังมุ่งหน้าขึ้น ตัดเส้น 100 และกำลังจะตัด 200 ขึ้น จะเกิดรัยใหมหนอ

ก็แค่เกิดผลในระยะกี่ชั่วโมงคะ จำไม่ได้แล้วค่ะ...ดูกราฟย้อนไป-มา ดูมางงๆ พอดีกว่า

ถูกแก้ไข โดย moddang..

กลับมาแล้วครับ

ค่าเฉลี่ย 1390.98

แนวต้าน 1398.81 1404.20

แนวรับ 1382.61 1377.24

เอามาแปะให้ดูครับ

ถ้าเป็นกลางๆปี ผมว่าวันนี้ราคาลงแน่นอน

แต่ตอนนี้กำลังเป็นช่วงหยุดยาว ราคาคงไม่ไปไหนแล้ว

เจอกันปีใหม่แล้วหละครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อ้างจากที่อาจารย์โพสไว้ข้างบนค่ะ

แนวต้าน ..... 1398.81 1404.20

แนวรับ..... 1382.61 1377.24

ใกล้เข้ามาแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

อ้างจากที่อาจารย์โพสไว้ข้างบนค่ะ

แนวต้าน ..... 1398.81 1404.20

แนวรับ..... 1382.61 1377.24

ใกล้เข้ามาแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

e111de78.gif คิดว่า มันจะไม่เล่น ที่ไหนได้ เทมาซะเกือบหลุดแนวรับแรกเลยนะนี่

หลอกกันซึ่งๆหน้านี่หว่า 3c68bb64.gif