ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มารอเรียนด้วยคนค่ะ ที่ผ่านมาพยายามดูกราฟที่อาจารย์ทั้งสองโพสต์

แต่บอกตรงๆค่ะ ว่าไม่รู้เรื่อง

หนนี้คงได้แสงสว่างจากอาจารย์ จะตั้งใจเรียนค่ะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

unsure.gifunsure.gif จะพยายามอธิบายให้ใหม่ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอาจารย์ซีซาร์ผู้เปี่ยมล้นด้วยน้ำใจแนะนำด้วยใจจริงไม่หมกเม็ดนี่แหละสมกับเป็นอาจารย์ที่น่ายกย่องขอเทใจให้ไปเลย10คะแนนและจะตั้งใจเรียนรู้อย่างจริงจังเพราะที่ผ่านมาดูกราฟแล้วมาตีความเอาเองดูแล้วไม่ค่อยเข้าใจเลยมักจะซื้อเข้าจังหวะผิดฯถูกฯเรียกว่าดูแผนที่ไม่เป็นเสียเวลาติดดอยตกรถประจำคราวนี้ได้อาจารย์ซีมาชี้แนะให้ความกระจ่างขอให้บุญจากการตั้งใจดีของอาจารย์จงดลบัลดาลให้อาจารย์สำเร็จมุ่งมั่นสิ่งใดก็ได้มาอย่างรวดเร็วแบบได้ดั่งใจทุกคร้งไปนะคะรบกวนอาจารย์สอนจากพื้นฐานเป็นลำดับแรกก่อนนะคะจะตั้งใจศึกษาทุกวันให้สมกับอาจารย์ตั้งใจมีจิตอาสาสละเวลาและแบ่งปันความรู้โดยไม่ปิดบังอำพรางซึ่งหาคนแบบอาจารย์ซียากมากฯที่จะเจอในสังคมยุคปัจจุบันที่หาความจริงใจสัจจะแทบจะไม่มีแล้ว 7c00a009.gif df13952b.gif 875328cc.gif

อ่านพื้นฐานตรงนี้ก่อนนะครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/20-%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B9%83%E0%B8%99-mt4/

อาจารย์ซีซ่า ครับผมคิดว่าน่าจะให้คุณมาโนชมาช่วยวิเคราะห์อีกท่านหนึ่งในกระทู้นี้ก็ดีนะครับ เพื่อจะได้มีมุมมองที่กว้างขึ้น เพราะคุณมาโนชจะเอาบทวิเคราะห์ของต่างประเทศมาโพสให้ดูและมีบทวิเคราะห์ของคุณมาโนชมาโพสเป็นมุมมอ

งที่แตกต่าง โปรดพิจารณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

คุณมาโนช คงพิจารณาตัดสินใจเองครับ

ขอบคุณค่ะ อ.ซี คราวนี้จะตั้งใจเรียนสุดๆเลย ไม่เกเรเรียนบ้างขี้เกียจบ้างอีกแล้ว

+1เป็นกำลังใจทุกวันค่ะอาจารย์

5fc0f220.gif 5fc0f220.gif em183.gif em183.gif 6f428754.gif 6f428754.gif 7c00a009.gif 7c00a009.gif

ผมเชื่อครับ ว่ารับรองคุณอ่านเฉพาะแนวรับ แนวต้าน แน่นอนครับlaugh.giflaugh.gif

ขอเป็นนักเรียนอีกคนครับ

หากเป็นไปได้ขอเรียนจากพื้นฐานเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอมานั่งรอเรียนหลังห้องด้วยคนค่ะ

ขอบพระคุณอ.ซีและอ.มาโนชมากคะ ขอมาเรียนรู้ด้วยคนคะ

ที่ ผ่านมาต้องขอบคุณอ.มาโนชมากคะที่พยายามมาโพสให้ข้อสังเกตุในจุดต่างๆในกราฟ โดยเฉพาะมังกรและH&S และ rsi พยายามฝึกดูคะ (แต่รู้สึกจะดูผิดมากกว่าถูก ต้องรอดูกราฟจากอ.) แต่ก้อเสียดายคะถ้าอ.มาโนชจะไม่มาโพสแล้ว คืออยากให้อ.อยู่ทั้ง 2 คนเลย

+1 ครับ อาจารย์มาโนช และอาจารย์ c จะตั้งใจเรียนครับ

อย่าหนีก็แล้วกันนะครับ laugh.giflaugh.gif

ขอบคุณคับพี่มาโนชทำได้แล้วคับ....เอาการบ้านมาให้ตรวจคับ !01

ขอบคุณคุณลุงซีซ่าด้วยคับ วันก่อนเห็นกราฟที่ 128x ที่เปิด GAP ไว้ตอนนี้ยังหวั่น ๆ อยู่เลยแต่จะตั้งใจเรียนคับ !_Rd

ถูกแก้ไข โดย marnnoi965

ดีจังเลยค่ะ อาจารย์ใจดีจัง พวกหนูชอบ soundtrack แล้วดูภาพประกอบ ไม่ค่อยชอบ ภาพประกอบ แล้ว soundtrack เอง เด๋วจะแปลผิด ๆ ม่ายหวายยย

คราวนี้จะตั้งใจเรียนไม่หลับคาจอแล้ว แหะ...แหะ...

ยายปุย เอากะเขาด้วยหรือครับ unsure.gif

5fc0f220.gif มาเก็บความรู้จากท่านอาจารย์ทั้งหลายด้วยคนคะ..5fc0f220.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa