ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1ค่ะ พี่ซี ขอบคุณมากๆค่ะ รอที่แนวรับค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ พี่ซีซ่าร์ สงสัยฝรั่งรนระยะเวลา 1-2 เดือน ให้เราเห็นภายในคืนเดียวเลยค่ะ แม่นทันตาเห็น นับถือ ๆ :wacko:

สวัสดีค่ะ คุณ ซีซ่า..ขอทักเพื่อนหน่อยยย !Hi

หมอดูแม่นๆค่ะ หมอดูแม่นๆ อิอิ

สวัสดีค่ะ !Hi สบายดีนะคะ แวะไปหาที่เดิม..ไม่มีใครเลยนะ สบายดีป่ะ คิดถึงนะ !30

รบกวนถามอ.ชี 1485เหรียนถ้าจะเกบจะติดดอยไหมคับ แล้วราคาที่1525เหรียนจะเปนดอยนานไหมคับกว่าจะได้ลง !thk !thk

พี่C คิดถึงนะ :P คิดถึงจริงๆไม่ได้ล้อเล่น :lol:

ขอให้พี่C มีความสุขทั้งวัน หลับฝันดีทั้งคืน :D

พอละเดี๋ยวเว่อร์เกิน แต่มดแดงก็ด้วยนะมะใช่เรา :P คนเดียว

ถูกแก้ไข โดย ginger

พี่C คิดถึงนะ :P คิดถึงจริงๆไม่ได้ล้อเล่น :lol:

ขอให้พี่C มีความสุขทั้งวัน หลับฝันดีทั้งคืน :D

พอละเดี๋ยวเว่อร์เกิน แต่มดแดงก็ด้วยนะมะใช่เรา :P คนเดียว

ขอบคุณค่ะ !thk เอากราฟในอดีตมาฝากค่ะ

post-21-070921900 1304644768.gif

ไปย้อนดูราคาในอดีตเมื่อปี 2009 เพื่อนำมาศึกษาว่า มันมีความเป็นไปได้ใหม.. น่าคิดนะคะ !031

29/10/09 ราคาทองลงไปต่ำสุด 1026.50 และเริ่มไต่ระดับขึ้นไปถึง 1226 .37 เมื่อ 03/12/09 ใช้เวลา สะสมกำลัง ประมาณ 35 วันหรือประมาณ เดือนเศษ ทำราคาขึ้น ประมาณ 200 $

และหลังจากนั้นภายในเวลา 10 วัน คือถึง วันที่ 22/12/09

ราคาหล่นลงมาที่ 1074 $ = 1226-1074 = 152 $

สรุป

ขึ้น 200 $ ในเวลา 35 วัน

ลง 152 $ ในเวลา 10 วัน

หลังจากนั้นถึงเริ่มไต่ขึ้นไป ได้เพียง 50 % ของที่ลงมาเอง..เฮ้อ.. แล้วก็ลงต่อต่ำกว่าเดิมอีก....

อดีตจะกลับมาให้เห็นอีกหรือไม่ ก็ต้องเฝ้าดูกันต่อไปนะคะ ตอนนี้เพิ่งลงไปประมาณ 100 $ เท่านั้น :lol:

ไปใส่สีสรรมาให้ดูชัดๆ ....ดูแล้วน่าคิด... !32

post-21-095165300 1304645844.gif

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีค่ะ พี่ซีซ่าร์ สงสัยฝรั่งรนระยะเวลา 1-2 เดือน ให้เราเห็นภายในคืนเดียวเลยค่ะ แม่นทันตาเห็น นับถือ ๆ :wacko:

สวัสดีครับ

ครับ เล่นแบบนี้ หนาวครับunsure.gif

สงสัยกองทุนรู้ว่าผมไม่มีทอง เพราะขายไป 90% แล้ว เลยรีบลากลงมาให้ซื้อครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ คุณ ซีซ่า..ขอทักเพื่อนหน่อยยย !Hi

สวัสดีค่ะ !Hi สบายดีนะคะ แวะไปหาที่เดิม..ไม่มีใครเลยนะ สบายดีป่ะ คิดถึงนะ !30

สวัสดีจ้ามดแดงแสนขยัน

สบายดีค่ะ ติดภาระกิจยุ่งๆ นิดสๆ เลยเรียนไม่ทันเพื่อนอิอิ

คิดถึงอยู่นะจ๊ะ

คิด

แบบนี้หละน่ากลัว8c460310.gifผมว่าคิดถึงกราฟด้านล่างมากกว่า

เอาแนวรับ แนวต้านรายวันไปดูก่อนครับ วันนี้ช่วงกลางวันไม่ว่างครับ เย็นๆมาเดาทิศทางใหม่ครับ

แต่ส่วนมาก ราคาลงแรงๆจะมีแรงซื้อเข้ามาเพื่อตัดขาดทุน จากนั้นจะลงต่อครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

วันนี้คุณ ซีซ่า มาแต่เช้าเลยนะวันนี้ สงสัยแรงคิดคึงมากกกก :lol:

มดแดงว่าจะโม้ต่อว่า แหมมันดีดดดนิดนึง..อะเปล่าให้หัวใจกระชุ่มกระชวย ตรงเทรนของมดแดงพอดีอ่ะนะ ดีเลย จะได้ตามแผนเล่นทองขาลงนะคะ

เพราะ วันนี้อยู่บ้านค่ะ เอารูปมาดูนะคะ เดี๋ยวว่าโม้ เอามาอวดลูรี่ด้วย พูดเล่นนะตัวเอง เห็นเพื่อนแล้วดีจายยย กราฟรกๆหน่อยนะ ลองใส่อะไรเล่นน่ะ

post-21-047281900 1304646813.gif

มดแดง ที่รัก 555 จะชินมั๊ยเนี๊ยะ (เอาเป็นบางวันละกัน)

ขอบคุณมากที่เอามาให้ดูกันและเปรียบเทียบ+สรุปให้เห็นชัดด้วย :D เยี่ยม

อดีตจะซ้ำรอยหรือไม่ต้องตามดูกัน

เราไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในตลาด จึงต้องคอยตามดู :lol:

ที่สำคัญเราไม่ควรวิตกกังวลมากไป รักษาใจไว้ดีๆ ไม่ใครรู้อนาคตได้

ใครมีน้องทองก็มะต้องกลุ้มใจ :lol:

ทำวันนี้ให้ดี :D และมีความสุขกับชีวิต

สติมา ปัญญาเกิด...อารมณ์ดีกันไว้ :wub: .

ถูกแก้ไข โดย ginger