ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง เยี่ยมมากๆเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะพี่ซี คิดถึงจังค่ะ กลับจากใต้หรือยังคะ เดินทางกลับปลอดภัยนะคะ

:lol: โทรไปเม๊าท์มาแล้ว...วันอังคารคงได้เจอ "พี่ซีซ่า" อ่ะคัีบ ... ตอนนี้เพิ่งถึงบ้าน :D

ว้าว... ดีใจจัง คิดถึง อ.ซี มั่ก ๆ

ขอบคุณคุณมดแดงด้วยนะค๊าาาาา

:wub: :wub: :wub:

สวัสดีค่ะ พี่ซีซ่าร์ เข้ามาเตรียมรอค่ะ !10

ขอบคุณ คุณมดแดงที่แจมกราฟทุกวันค่ะ !thk

ขอบคุณคุณมดแดงครับ เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ :lol: :lol:

ไม่อยู่ซะหลายวัน ทองดันขึ้นแบบไม่ลืมหูลืมตาwacko.gif

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ...คุณมดแดง ที่ช่วยเอาความรู้ที่มีมาแชร์กันครับ

และขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ ส่งใจเชียร์ช่วงผมลงเที่ยวไปนราธิวาส ไปตรงไหนๆก็รู้สึกหวาดเ้สียว happy.gif

มาลองดูกราฟกันดีกว่า วันนี้ขอเป็นกราฟรายวันก่อนครับ

ตามกราฟรายวัน ดูแล้วไม่อยากเชื่อว่าราคาจะสามารถขึ้นไปได้ ถึง 1569.25 โดยขึ้นไปแบบไร้ซึ่งแนวต้าน

แต่ก็อย่างว่าหละครับ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด

ดูตามกราฟนี้ ราคาดูเหมือนจะต้องย่อตัวลงมาแล้วหละ

แนวรับได้แถวๆ 1521.78 1513.13 1496.80(ตัวนี้ไม่อยากจะคิดว่าจะเห็นในช่วงนี้)

ส่วนแนวต้าน ขึ้นไป 1593.92 แล้วหละ

เดี่ยว ขอดูตอนกราฟวิ่งก่อนครับ แล้วจะมาโพสให้อ่านกันครับ unsure.gifunsure.gifunsure.gif

ส่วนกราฟนี้ เอามาลงให้ดูความชันของเส้น Trendline ที่เกิดขึ้นเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ

สัปดาห์นี้ ถ้าราคายังไม่ย่อตัวอีก ตามภาษาผมคงเรียกว่า น้องทองเล่นเชิดมังกร แล้วขึ้นโชว์บนยอดไม้ไผ่จนเวอร์เกินตัวไปแล้วหละ

การลงทุนมีตั้งไม่รู้กี่ร้อยกี่พันอย่าง ถ้ายังไม่ลงมา ขายทองไปลงทุนในกลุ่มสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงต่ำ ราคาถูกๆ ไม่ดีกว่าหรือครับ

เรื่องอะไรที่จะมาเสี่ยงกับการรอคอยแค่ 30 เหรียญกับการขึ้นของน้องทองในสัปดาห์หน้าหรือสัปดาห์ถัดไปที่จะขึ้นไป 1600 laugh.giflaugh.giflaugh.gif

สวัสดีค่ะ คุณ ccczaa .. welcome home

ดีใจ ค่ะ ที่เดินทางปลอดภัย และกลับมารีบทำกราฟให้พวกเราดู

เช้าวันนี้เมื่อตอนตี 5 ลุกมาเพราะนาฬิกาปลุกไว้เมือวาน เห็นราคาหน้าเว็บมันขึ้นไปอีกแระแต่อยู่ในช่วงทศนิยมนะของ 156X หรือ 155Xมั๊ง ยังงงกะตัวเลขที่เห็น บอกตัวเองว่าช่างมัน ให้มันขึ้นไป ได้อ่านข้อความที่คุณซีเขียน ขอบคุณที่เตือนสติค่ะ เรื่องอะไรจะเอาเงินเป็นแสนไปเสี่ยงกะเงินไม่กี่ร้อยบาท

มาดูกราฟอีกที 6โมง นึกว่าเอาอีกแล้ว fx pro กราฟไม่เดินอีกหรือ ตอนนี้ดีที่มีอีก server ที่ลงไว้ ทำให้เช็คได้ว่ากราฟเดินใหม แต่แปลกอีกแระ k cast ที่ task bar วันนี้มันไม่เดิน แต่พอคลิ๊กไปดูกราฟ kitco เอ๊ะมันก็เดิน ตกลงเครื่องเรามันไม่ดีหรือ งง ดูไปดูมา เอ้าราคาลงมา 1544 โห เล่นกันสุดๆ ดีนะที่ไม่บ้าตาม ขออนุญาติใช้ถ้อยคำที่ไม่ค่อยสุภาพ เมื่อวานมีพี่ถามมาว่าจะเข้า ดีนะที่โทรไปถามคุณกัมพลแล้วหยุด ม่ายงั้นวันนี้สุดเซ็งเล

อุ๊ ..ว๊าว ย้อนไปดู silver หล่นซะไม่มี เกิด pattern M ที่จะ ฺีbull.ใหมเนี่ย และเกิดแนวรับต่ำสุด จาก indicator zup เนี่ย 38 :excl: ไม่น่าใช่มั๊ง แต่เวลาที่ดูตอนเกิดรูปแบบ harmonic ในราคาทอง มันไปถึงแนวต้านบนสุดทุกที

ย้อนมาดูกราฟรายวันคุณ ซี ใหม่ เพราะรอบแรกดูม่ายรู้เรื่อง !38

ตอนนี้คิดว่าเข้าใจแล้วค่ะ..ทำไมมันง่ายจังนะคะ (สำหรับคนที่อ่านเป็น) แล้วมันก็สั่งลงตามกราฟได้ซะด้วย !10 !gd

กราฟมดแดง;วันนี้

ราคาดีดขึ้นมาชนเทรนแล้วหล่น :lol: !54

rsi 14 รายวัน หกคะเมนแล้วอ่ะ มันจะลุกขึ้นต่อได้ใหม หรือมันจะกลับลงไปใหม่ ต้องมาคอยดูกัน

ส่วน rsi ราย 4 วิ่งกลับลงมาชนเทรนที่แหวกขึ้นไปแล้วค่ะ

ย้อนไปดูอินดี้กราฟ 4 ใหม่ เอ๊ มันลงหมดทุกตัวเลยนะ macd stochatic rsi william %R... เงยหน้าไปดูราคาอีกที อ้าว ลงมาอีกแย้ว...ไปดีกว่า มาแจมมากไปแล้ว !La

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ว่าจะไปแล้วนา .. แต่ก็อดเหลือบไปดู rsi 14 ราย 4 ไม่ได้...เห็นหลุด เทรนไปแล้ว อ้าวราคาก็ลงมาอีกแล้ว เฮ้อ เนี่ยมดแดงเพิ่งจะหัดดูเทรน rsi นะคะ โอเคเลยนะค่ะ มันได้ผลจริงๆๆๆๆ

ขอบคุณ ทุกๆท่านที่สอนให้ดูค่ะ ไม่ว่าจะเป็นอาจารย์กัมพล คุณ cczaa อาจารย์มาโนช และเพื่อนๆ อีกหลายๆท่านค่ะ ขอบคุณจริงๆ

!gd !10 !01 !thk

ขอบคุณค่ะพี่ซี ดีใจจังพี่ซีมาแล้ว