ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับอ.ซี ไม่ทราบว่าการจีดอบรมเสาร์-อาทิตร์นี้ยังมีอยู่รึป่าวครับ. กลัวน้ำท่วมอ่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับอ.ซีคุณGordonคุณModdangและเพื่อนๆThaigoldทุกคนไม่ทราบมีใครอยู่ในพื้นที่น้ำท่วมรึป่าวขอให้ปลอดภัยจากน้ำท่วมนะครับบบบ

มดแดงรอดไปแล้วมั๊ง ถ้าไม่มีมาอีก ที่ผ่านมาไม่ได้เตรียมอะไรเลยจริงๆ เพราะ..ยอมรับมัน ไม่มีตัวช่วยด้วย แต่ตอนนี้ดีทีหลานหนีจากอยุธยาแถวๆใกล้ๆโรจนะมาอยู่ด้วย ก็เลยค่อนข้างสบายใจขึ้น น้ำยังไม่เฉียดเข้ามาในบ้านหรือบริเวณใกล้ ๆในละแวกค่ะ ขอบคุณฟ้าดิน ขอบคุณเพื่อนๆ และ พยายามสวดมนต์ทุกวัน สิ่งดีๆคงได้รับไม่มากก็น้อยค่ะ

ถ.พหลโยธินเส้นวังน้อย-สระบุรีจมกว่า 2 เมตร

ตามลิงค์ ขออนุญาติแปะข่าวบางส่วนนะคะ

ผู้สื่อข่าวรายงานจาก จ.พระนครศรีอยุธยาถึงสถานการณ์น้ำท่วมวันนี้ (13 ต.ค.) ว่า สถานการณ์น้ำท่วมบนถนนพหลโยธิน เส้นวังน้อยมุ่งหน้าไปสระบุรี ขณะนี้การจราจรนั้นติดขัดเป็นอัมพาตตั้งแต่เมื่อคืนที่ผ่านมา

ล่าสุดขณะนี้ระดับน้ำเพิ่มสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง บางจุดสูงกว่า 2 เมตร มีรถจอดเสียข้างทางอยู่เป็นจำนวนมาก ทำให้ตำรวจทางหลวงสั่งปิดเส้นทางการจราจรทั้งขาเข้าและขาออก ช่วงหลักกิโลเมตรที่ 51-85 โดยขอให้หลีกเลี่ยงเส้นทางถนนพหลโยธิน เพราะว่าการจราจรติดขัดยาว 6-10 กิโลเมตร รวมทั้งภายในมหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย ช่วง อ.วังน้อย ระดับน้ำทะลักเข้าท่วมสูง 1.20 เมตร พระสงฆ์และประชาชนเร่งช่วยขนพระไตรปิฎกกว่า 10,000 เล่มหนีน้ำ

สำหรับผู้ที่ต้องการจะเดินทางไปภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ขณะนี้ขอให้เลี่ยงไปใช้เส้นทางรังสิต บ้านนา นครนายก หรือว่าใช้เส้นทางหลวงหมายเลข 304 แทน

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000130501

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณครับอ.ซี ไม่ทราบว่าการจีดอบรมเสาร์-อาทิตร์นี้ยังมีอยู่รึป่าวครับ. กลัวน้ำท่วมอ่ะครับ

เลื่อนค่ะ แจ้งทางe-mail ไปแล้วค่ะ

บังเอิญคุณzabra ไม่มีชื่ออยู่ในกลุ่มเสาร์-อาทิตร์นี้ เลยไม่ได้รับe-mail อะคะ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆนะครับ

วันนี้คงลงแนวรับให้ดูอย่างเดียวนะครับ

จุดที่น่าสนใจในการเก็บของก็แถวๆ 1646 - 1647 กรณีแนวรับตรง 1645 รับได้นะครับ

อีกจุดที่ต้องดูคือตรง 1623 หรือ 1613 2 แนวนี้ต้องระวังเป็นพิเศษ

ถ้าแนวรับตรง 1623 หรือ 1613 รับไม่อยู่ ผมคงนั่งดูกราฟ เพื่อหาแนวทางในการกระโดดหนีออกจากตลาดชั่วคราวครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ ซี

สบายดีหรือเปล่า

อ่านข่าวเขื่อนอุบลรัตน์แล้ว..เอาใจช่วยนะคะ

“เขื่อนอุบลรัตน์” เร่งระบายน้ำเพิ่มป้องกันเขื่อนแตก - เผยอพยพหนีน้ำท่วมแล้วกว่าพันครัวเรือน

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000130708

ขอบคุณค่ะ คุณ ซี

สบายดีหรือเปล่า

อ่านข่าวเขื่อนอุบลรัตน์แล้ว..เอาใจช่วยนะคะ

“เขื่อนอุบลรัตน์” เร่งระบายน้ำเพิ่มป้องกันเขื่อนแตก - เผยอพยพหนีน้ำท่วมแล้วกว่าพันครัวเรือน

http://www.manager.c...D=9540000130708

ขอบคุณครับ ตอนนี้ ฝั่งทางบ้านผมน้ำไม่มากเท่าไหร่ครับ laugh.gif

ถ้าไหลข้ามมาได้ ผมก็คงหาเบ็ดมานั่งตกปลาเล่นบนชั้นสองครับsleep.gif

ขอบคุณครับ ตอนนี้ ฝั่งทางบ้านผมน้ำไม่มากเท่าไหร่ครับ laugh.gif

ถ้าไหลข้ามมาได้ ผมก็คงหาเบ็ดมานั่งตกปลาเล่นบนชั้นสองครับsleep.gif

ฟังเพลงไปก่อนนะคะให้เหมาะกับบรรยากาศตอนนี้

http://www.youtube.com/watch?v=QLHKN9xPpBk

สั้นๆนะครับ

วันนี้คงลงแนวรับให้ดูอย่างเดียวนะครับ

จุดที่น่าสนใจในการเก็บของก็แถวๆ 1646 - 1647 กรณีแนวรับตรง 1645 รับได้นะครับ

อีกจุดที่ต้องดูคือตรง 1623 หรือ 1613 2 แนวนี้ต้องระวังเป็นพิเศษ

ถ้าแนวรับตรง 1623 หรือ 1613 รับไม่อยู่ ผมคงนั่งดูกราฟ เพื่อหาแนวทางในการกระโดดหนีออกจากตลาดชั่วคราวครับ

ขอบคุณอาจารย์ซีค่ะ แต่ไหงวันนี้ไม่เห็นกราฟหล่ะ สงสัยไม่อยากให้เห็น

คุณคิก หายไปไหนคะ่ อยากทราบแนวทางคะ

สั้นๆนะครับ

(เห็นเพื่อนโทร.มาบอกว่าไม่เห็นกราฟพี่ซีซ่าร์ค่ะ เลยลอง Save แล้ววางให้ใหม่) :lol:

post-430-002417500 1318537839.jpg