ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้ามาตามที่พี่มดแดงบอก น่าเสียดายจัง

เพราะอาทิตย์ทีแล้ว ทำงานหลัก จนไม่มีเวลาเข้ามาดู เลย

(ทำไมรูปกราฟไม่ขึ้น อะ)

มันมาแล้วนะ ทั้ง 1600 และ 1582 เอ้ พอได้นะเรา ต่อไปก็ลองดูแนวรับระยะสั้น ของคุณซีค่ะ มดแดงหาต่อไม่เป็นอ่ะ :_Rd

ยกมาให้ดูหน้านี้ ไม่ได้ปั่นนา

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

วันศุกร์ที่ผ่านมา ถือว่าปิดตลาดอย่างสุดสวย สามารถลากราคากลับขึ้นมายืนแถวๆ 1600 ได้

ทำให้แนวโน้มของราคาทองตามกราฟมีโอกาสขึ้นต่อสูง

แนวรับ แนวต้าน ในช่วง 1 - 2 วันนี้ จะอยู่แถวๆ

แนวสวิง 1585.06 - 1587.75 ถึง 1604.46 - 1608.78

แนวรับ 1565.65 1545.35 1525.81

แนวต้าน 1624.14 1642.46 1660.53

ความเห็นส่วนตัว

ราคาคงวิ่งขึ้น - ลง อยู่ในช่วงสวิง ในช่วงเช้าของตลาดเอเชีย จนกว่าตลาดเอเชียจะปิด

หลังจากนั้นราคาคงขึ้นไป 1624 - 1642 ได้ครับ

แนวทางการเล่นวันนี้ของผม

ช่วงกลางวันคาดว่าราคาคงอยู่ในแนวสวิง คงเล่นตามกราฟราย 15 นาที - 30 นาที เข้าซื้อขายตามแนวสวิง

ช่วงกลางคืนคาดว่าราคาคงดีดขึ้นไปได้แถวๆ 1624 คงดูกราฟราย 1- 4 ชั่วโมงเพื่อดูทิศทาง

จากนั้นดูกราฟราย 15 นาทีเพื่อหาความชัดเจนในการหาจังหวะซื้อขาย และเมื่อจะซื้อขายจริงคงดูกราฟราย 15 - 5 นาที และ 1 นาทีเป็นหลักในการซื้อขายครับ

การเล่นจะอาศัยดูค่าเงินบาทเทียบกับราคาที่สมาคมประกาศ และดูราคาของบริษัทในช่วงนั้นๆด้วย

ถ้าดูแล้วส่วนต่างของราคาต่างกันมากก็คงไม่ซื้อ ไม่ขายครับ :Kk

แฟนหนูกลับมาจากเรียนกราฟ สอนโน้ันนี้นั้นหนูหลายอย่าง

สงสัยจะร้อนวิชา ขอบคุณ อ.ซี มา่กนะค่ะ :01 :01

ปล.. ขอบคุณ พี่มดแดง นะค่ะ ที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ การเล่นทองของพี่

สุดยอดค่ะ มันทำให้หนูไม่กลัวดอย แต่มันยากตรงที่หนูยังดูกราฟไม่เป็น

ยังไงต้องขอความรู้จาก อ.ซี และพี่มดแดงด้วยนะค่ะ :01 :01

แฟนหนูกลับมาจากเรียนกราฟ สอนโน้ันนี้นั้นหนูหลายอย่าง

สงสัยจะร้อนวิชา ขอบคุณ อ.ซี มา่กนะค่ะ :01 :01

ปล.. ขอบคุณ พี่มดแดง นะค่ะ ที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ การเล่นทองของพี่

สุดยอดค่ะ มันทำให้หนูไม่กลัวดอย แต่มันยากตรงที่หนูยังดูกราฟไม่เป็น

ยังไงต้องขอความรู้จาก อ.ซี และพี่มดแดงด้วยนะค่ะ :01 :01

ยินดีค่ะ ที่ได้ช่วยๆกัน

พี่ก็ลองทำการบ้านเหมือนกัน แต่มันก็ได้ไม่ค่อยดีนัก แต่ก็พอเป็นแนวทางได้แล้วล่ะ มันไม่ยากหลอก พยายามคิดง่ายๆไว้

อ่ะ ลองดูนะสำหรับรายวัน

ราคายังไม่ดีด นั่งว่างๆเลยลองนับมั่วๆดู

แล้วเอามาโพสให้ดูเล่นครับ :37

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ คุณ ซี และเพื่อนๆ

ดูภาพไม่ได้ ภาพวันนี้โหลดไม่ค่อยขึ้นเลยค่ะ ใช้ที่นี่น่าจะพอได้ นะคะ สำหรับตอนนี้

http://www.upload.in.th/index.php