ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซี และพี่มดแดงแสนขยันนะคะ

พี่แสงแดดหายไปไหนอะ ซุ่มฝึกวิชาฟันกำไรอยู่แหง๋แลย คิดถึงนะคะ

ฮิ ฮิ เส้น MA 5 ตัด เส้น MA 10 ขึ้นให้ซื้อ

เส้น MA 5 ตัดเส้น MA 10 ลงให้ขาย

วันนี้มีเส้นอินดิเคเตอร์อะไรเจ็บๆอีกไหมคะจารย์

ทำตามทุกวันเลยนะ เมื่อวานพอได้ค่าไวน์ให้อาจารย์ BIN 2 หนึ่งขวดแล้วอ่ะ

วันนี้อยากได้ค่ากับข้าวง่ะ

ค่ากับข้าว

ค่ากับข้าว :uu

ระวังหน่อยกราฟ 4 sto ยังลง ..อยู่ ไม่มีแววกลับตัวณ ตอนนี้ เพราะนั้น มีโอกาสลงได้อีก ma 5 ตัด ma 10 ลงแล้ว แต่ ma 10 ยังไม่ลงตาม

....... แต่ ma 30 ยังขึ้น อยู่ ถ้า 30 ลง อะไรจะเกิดขึ้น พยายามสังเกตเองนะคะ

การอ่านกราฟ ต้องดูหลายๆอย่างรวมกัน หลายๆ เฟรมด้วย ไม่ใช่อย่างเดียว

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซี และพี่มดแดงแสนขยันนะคะ

พี่แสงแดดหายไปไหนอะ ซุ่มฝึกวิชาฟันกำไรอยู่แหง๋แลย คิดถึงนะคะ

ฮิ ฮิ เส้น MA 5 ตัด เส้น MA 10 ขึ้นให้ซื้อ

เส้น MA 5 ตัดเส้น MA 10 ลงให้ขาย

วันนี้มีเส้นอินดิเคเตอร์อะไรเจ็บๆอีกไหมคะจารย์

ทำตามทุกวันเลยนะ เมื่อวานพอได้ค่าไวน์ให้อาจารย์ BIN 2 หนึ่งขวดแล้วอ่ะ

วันนี้อยากได้ค่ากับข้าวง่ะ

ค่ากับข้าว

ค่ากับข้าว :uu

เส้นอินดิเคเตอร์ ตามกราฟราย 4 ชั่วโมงนี้

เจ็บพอมั๊ยครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

กราฟราย 4 ชั่วโมงกราฟครับ

กราฟรูปนี้เป็นการลากกราฟในรูปแบบ Harmonic และจับTrendline เพื่อหาโอกาสความเป็นไปได้ของแนวโน้มของราคา

คลื่นที่มีโอกาสเกิดขึ้นในช่วงระยะกลาง โดยตั้งสมมุติฐานว่า กรณีเป็นคลื่นขาลงที่กำลังจบคลื่น 3

และเกิดการฟอร์มตัวของคลื่น 4 เพื่อลงไปทำคลื่น 5

ราคาที่มีความเป็นไปได้ของการจบของคลื่น 5 จะอยู่ในช่วงประมาณ 1513 - 1505 - 1490 ครับ

กรณีที่อ่านรูปแบบผิด

ราคาจะไปในทางตรงกันข้ามกับที่อ่านไว้ โดยราคาจะกลายเป็นการจบรูปแบบ AB = CD และจบรูปแบบผีเสื้อขาลงที่สมบูรณ์

พร้อมที่จะกลับขึ้นไปที่ราคา 1726 - 1737 - 1745 ครับ

อ่านตามกราฟได้แบบนี้หละครับ ราคาจะมาหรือเปล่าไม่ทราบครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

"ระวังหน่อยกราฟ 4 sto ยังลง ..อยู่ ไม่มีแววกลับตัวณ ตอนนี้ เพราะนั้น มีโอกาสลงได้อีก ma 5 ตัด ma 10 ลงแล้ว แต่ ma 10 ยังไม่ลงตาม

....... แต่ ma 30 ยังขึ้น อยู่ ถ้า 30 ลง อะไรจะเกิดขึ้น พยายามสังเกตเองนะคะ .... อยากให้ลงเลยอ่ะ จะขายก่อนเลย ใช่ไหมพวกเราเพื่อนๆแล้วซื้อกลับ ฮ่าๆ ...= ค่ากับข้าว

การอ่านกราฟ ต้องดูหลายๆอย่างรวมกัน หลายๆ เฟรมด้วย ไม่ใช่อย่างเดียว" ....ขอบคุณค้า อาจารย์หญิง

"เส้นอินดิเคเตอร์ ตามกราฟราย 4 ชั่วโมงกราฟนี้

เจ็บพอมั๊ยครับ" ...................เจ็บมากค่ะ อาจารย์ ไม่แปลกใจเลยค่ะ กูรูแต่ละคน ใสแว่นหมด

อย่าว่าอย่างงั้นอย่างนี้เลยนะคะอาจารย์ :_ee แค่ทำตามเส้นตามอาจารย์ใหญ่ ให้ครบทุกเส้นเนี่ย ตาปวดเลยคะ

ต้องพักทานข้าวเลยค่ะ :53 งั้นไม่ไหว

ทำจริง เจ็บจริงค่ะ

การอ่านกราฟ ต้องดูหลายๆอย่างรวมกัน หลายๆ เฟรมด้วย ไม่ใช่อย่างเดียว" ....ขอบคุณค้า อาจารย์หญิง

"เส้นอินดิเคเตอร์ ตามกราฟราย 4 ชั่วโมงกราฟนี้

เจ็บพอมั๊ยครับ" ...................เจ็บมากค่ะ อาจารย์ ไม่แปลกใจเลยค่ะ กูรูแต่ละคน ใสแว่นหมด

อย่าว่าอย่างงั้นอย่างนี้เลยนะคะอาจารย์ :_ee แค่ทำตามเส้นตามอาจารย์ใหญ่ ให้ครบทุกเส้นเนี่ย ตาปวดเลยคะ

ต้องพักทานข้าวเลยค่ะ :53 งั้นไม่ไหว

ทำจริง เจ็บจริงค่ะ

ระหว่างรอรถมารับก็เข้ามาแจมหน่อย

อะจึ๋ย :_Rd งงล่ะซิเรา

คุณ ซีเ คยโพสหลายครั้งว่าอย่าเรียกอาจารย์ วันนี้มดแดงขอร้องอย่าเรียกเลยเพราะความรู้ไม่พอที่จะเป็นอาจารย์

แค่พี่สอนน้องก็พอเนอะ

แต่วันนี้คุณ terminal 32 เรียกใคร ว่าอาจารย์ใหญ่ ...เสียวอ่ะ :Hot :_cd ขอให้เป็นพี่ใหญ่ดีกว่านะคะ :Hi

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

สำหรับเล่นสั้นครับ

แนวรับ 1583.77

แนวต้้าน 1634.35

แนวสวิง 1617.28 - 1600.21

ความเห็นส่วนตัว

Sto.ลงมาต่ำกว่าจุดที่เคยกลับตัวขึ้น แนวโน้มไปในทางลงมากกว่า

ช่วงตลาดเอเชีย ราคาคงเล่นในช่วงสวิงจนตลาดเอเชียปิด

หลังจากนั้นราคาคงลงไปทางแนวรับมากกว่าครับ

แนวทางการเล่นของผม

คงดูแนวโน้มทิศทางของราคาตามกราฟราย 4 ชั่วโมงเป็นตัวหลัก และกราฟราย 1 ชั่วโมงเป็นตัวตัดสินใจ

ถ้าแนวโน้มลง คงดูกราฟราย 15 นาที กับราย 1 นาที เพื่อตัดสินใจในการเล่นครับ

อะจ๊าก พี่พพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพี่ ซี ซุ๊ดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดอะ

สงสัยวันนี้จะได้ค่ากับข้าวง่ะ

ไก่ยางเขาสวนกวาง

ต้มยำทะเล

สุกี้แห้ง

อาหย่อยยยยยยยยยยยง่ะ

ปล. จ้า ตามที่พี่มดแดงว่าตามนั้นนะคะ

ฮิฮิ

ดีใจจัง

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล พี่มดแดง บอก คุณซี ไม่อยากให้เรียกอาจารย์

งั้นต่อไป ผมขอเรียก ท่านอา ซี แล้วกัน นะครับ

ด้วยความเคารพ

ถูกแก้ไข โดย mangmoyai