ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ เพื่อนๆๆ พี่ๆๆทุกคนที่เป็นกำลังจัยและไม่รังเกียดเด็กอ่อนหัดหน้าใหม่แบบนู๋คร่ะ แบบว่าอย่าถือเรยคร่ะ ถ้ามานแยะไป เพราะว่างไม่มีงานทำ เสร็จจากการขายลูกชิ้นปิ้งก้อมาอยู่แต่หน้าคอม brown-bear-emo-003.gif พี่เค้าทรอมาถามกันว่าจะซื้อดีมั้ย เรยมาบอกกันทีเดียว ในกะทู้อาจาร อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พยายามอ่านนะแต่ไม่เข้าใจอ่ะ fibo retracement หรือเปล่านะ

ถ้าใช่ นะ161.8 -1629 ..200-1621 คลื่นไหนหว่า เลยลองไปทำดูพบว่า

161.8 -มันได้แถวๆๆ 1611

200 มันได้ 1598

และถ้าพูดว่า 61.8 มันน่าจะหมายถึงคลื่นใหญ่ เท่ากับ 1624.91

ไฟโบนู๋ทำเองคร่ะ ลากจากง่ายๆ จาก 1640 ไป 1660 คร่ะ อิอิ เอาแบบ SIMPLIFI ลากจากคลื่นที่ อัพเดทคร่ะ เทคนิคมั่วๆๆ ไม่แม่น แต่ไม่ค่อยพลาดเรยคร่ะลองหลายทีแร้ว ฮิฮิ kanompang-016.gif

ถูกแก้ไข โดย popedern

ไม่ต้องเล็งคร่ะกบ ง่ายๆสั้นๆ รอซื้อที่ ประมาน 1595- 1591 ง่ายดีคร่ะ (ไฟโบ ชาเเนล 61.8 ) whitebear-emo-020.gif

มันตรงหนายอ่ะ งงจริงๆนะ fibo channel ถ้าพี่อ่าน แถวๆ chnnel 61.8 พี่อ่านได้ราคาประมาณ 1570 หรือเราก็อปผิด หรือเราเข้าใจผิดเอง

ไม่ผิดคร่ะ ตำแหน่ง การวางแร้วแต่คนคร่ะ นู๋มาแอพพลายเป็นแบบนู๋คร่ะ มั่วๆๆเอาคร่ะ ขอให้ลงท้าย 61.8 ฮี่ๆ boy-emoticon-006.gif

ถ้าไงยึดของอาจารเป็นหลักคร่ะ นู๋แค่ภารโรงทำความสะอาดสนามที่อยากซ้อม ส่วนอาจาร เป็นโค้ช ที่เคยเป็นนักกีฬา แชมป์โลก ตัวจิงคร่ะ อิอิ

ไม่ผิดคร่ะ ตำแหน่ง การวางแร้วแต่คนคร่ะ นู๋มาแอพพลายเป็นแบบนู๋คร่ะ มั่วๆๆเอาคร่ะ ฮี่ๆ boy-emoticon-006.gif

อ้าว นึกว่าอ่านกราฟเดียวกัน :17 :bye

ถูกแก้ไข โดย moddang..

พี่ๆ เห็นมั้ยคร๊ะ 1641 ขึ้นมาให้พี่เอส แร้ว ถ้ามา 1641-1650 ใครรอจับเอส ก้อ... jhk.gif

ขอบคุณอ.ซีคุณมดแดง น้องโป๊ปมากๆค่ะ เป็นช่วงการเล่นขาลงที่ตื่นเต้นมากค่ะ

ไม่เคยรู้จักการ s มาก่อนตั้งแต่อ่านดูแนวทางก็ลองเล่นตามมา2-3,ครั้งก็ได้ตังค์

แต่ก็ไม่มากนัก เพราะกลัวค่ะ แต่ก็รู้สึกดีนะ แล้วก็ สนุกมากด้ยว ขอบคุณนะคะ

S ไปก่อนแล้วค่ะ เร็วไปหน่อยที่ 1637 ( กลัวอีกแหละ เลยรีบ) !_!

พี่ๆ เห็นมั้ยคร๊ะ 1641 ขึ้นมาให้พี่เอส แร้ว ถ้ามา 1641-1650 ใครรอจับเอส ก้อ... jhk.gif

แรงไม่ตกจริงๆ เลย ดึกดื่นเที่ยงคืนยังทำหน้าที่อย่างแข็งขัน ...... ดีค่ะ เพราะเอสกะเค้านิดหน่อย พอมันวิ่งสวนขึ้นมาโต๊ะจายโหม้ดดดเลย นี่ถ้าไม่ได้โป๊(รบ)มาเตือนคงต้องไป ......... :21

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

เชิญเล่นตามเรยคร่ะ พลาดพลั้ง อย่าว่ากานนะคร๊ะ สนุกดีคร่ะพี่ alan เต้นตามจังหวะ เจ้ามือ สโตก 472ae10a59afe.gif

ถ้าพี่พิพพา อยากแอล ในคลื่น ขาลง ต้องรีบปล่อยคร่ะ ลงแร้วเก็บ ดีดแร้วปล่อย ตามคลื่น อัพ แอน ด๋าว ของนู๋คร่ะ อิอิ เพราะภาพรวม มองแบบ เบริด อาย วิว นะคร๊ะ กราฟยังลงได้อีกคร่ะ อาจารก้อบอก และนู๋คิดเองว่า ถ้านู๋เป็นเจ้ามือ นู๋ต้องลงไปปิดแก๊บ ที่ 1560 คร่ะ ระหว่างนี้มันจะไปที่ไหนไม่รู้ คราวที่แร้ว มานยังไปปิด ที่ 1522 เรยคร่ะ ถ้าคลื่นลง ต้องเอส ตั้งแต่ เดดครอส แร้วรอสันยาน สตอเบอรี่ขาย ราย 4 มา แร้วปล่อยราคาไหลมาเรื่อยๆ.... ถ้าคลื่นกะทิงก้อทำตรงข้ามคร่ะ อาจารเคยบอกว่า ราย 1 ราย4 ราย วันกลับตัว เมื่อไหร่ก้อเมือนั้นคร่ะ bull มาคร่ะ bull1.jpgอิอิ

สงสัยต้องรบกวนอาจาร ช่วยทบทวนเรื่อง กุ๊ปปี้ ตอนเรียนครั้งต่อไปแร้วคร่ะ เพราะตอนนั้นจดไม่ทันได้แต่จำ จำแร้วก้อลืม จะได้มาบอกพี่น้องอีกทีคร่ะ ถ้าพี่คนไหนจำได้มาแชร์ด้วยก้อดีคร่ะ

ทัวร์นาเม้นท์นี้เรียนตามตรง นู๋ เอสใหญ่ๆ ที่ 1780 1700 1670 1660 คร่ะ เอส ยิบๆๆปลาซิวปลาสร้อย กินไม่อื่มคร่ะ เพราะแปะ เล่นค่าเงิน ดีมั้ยคร๊ะพี่ alan ไม่ต้องใช้ตังค์เยอะ แต่ได้ตังค์แยะ แต่ต้องมีความรู้จากอาจารติดตัวบ้างคร่ะ ไม่งั้นไม่ได้แบบนี้คร่ะ แค่ สตอราย 1 -4 นี่ก้อหากินได้แร้วคร่ะ เทคนิคก้อ อาศัยสันยานซื้อขายเป็นหลักแร้วแก๊บเป็นแนวทาง เท่านั้นเองคร่ะ เรื่องง่ายๆที่เม่าไม่รู้ ลอกเลียนแบบได้คร่ะ ลูกศิษย์ อาจารซี จะได้รวยกันถ้วนหน้า อิอิ baozi07.gif

ขึ้นไปเท่าไหร่ไม่รู้แต่มีแก๊บที่ 1628

ปล.ใครก้อได้ช่วยไปเอาเงินออกจากกะเป๋าอาจารหน่อยคร่ะ มันตุงไปหมดแร้ว :uu

ฟังเดอะช้อคเพลิน ลืมเวลานอน ราตรีสวาททุกทั่นคร่ะ rtyuj.gif

ตื่นมาเช้าก็เร้าใจซะแล้วค่ะน้องโป๊ป ไอ้หยา1645 สงสัยวันน้ีพี่ได้ลุ้นตัวโก่งแน่ๆเลย

หวาดเสียว

ศิษย์วัดเส้าซี ขอส่งการบ้านรอบ2 สอบไม่ผ่านป.1 ให้รู้ไป(แอบไปลอกเฉลยของอาจารย์ อย่าเอาอย่างนะ)

ปาฏิหารย์ลิ่มทองคำ รายวันจ้า

ถูกแก้ไข โดย แสงแดด

ช่วงนี้ไม่สบาย โดนหวัดเล่นงาน

ยังไงของเอาข้อมูล อา ซี พี่แสงแดง พี่มดแดง น้อง POPE

ไปศึกษาเป็นแนวทางก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ :01 :01

อาจาร์ยซีครับ พอดีผมเห็นสัญญาณ bullish divergence ในกราฟราย 4 แบบนี้หมายความว่ามันน่าจะกลับตัวเป็นขาขึ้นหรือยังครับ ถ้าใช่เป็นขาขึ้นระยะสั้นหรือขึ้นยาวเลยครับ รบกวนอาจารย์ช่วย confirm หน่อยครับ

สวัสดีคร่ะอาจาร พี่น้องทุกทั่น whitebear-emo-011.gif :D

+like พี่แสงแดด พี่ alan พี่แมงโม้ พี่ลัค คร่ะ

ก้อไม่มีไรในกอไผ่คร่ะ ดีดขึ้นมา จาก 1630 จะพยามไป 1648 -1650 (อ้างจาก สตอราย 4 ) หลุดเทรนนี้ เราก้อต้องสต้อบลอส ยอมๆให้มานขึ้นไปเถอะคร่ะ ไปจับเอสใหม่ 1660-1666 หรือมากกว่านั้นต้องดูกราฟตอนนั้น ลูกศิษย์จาร ต้องไม่มองอะไรทางเดียวนะคร๊ะ มิฉะนั้นอาจเป็น whitebear-emo-026.gif

วันนี้นู๋ไม่ว่างคร่ะ ต้องไปขายลูกชิ้นปิ้งที่เยาวราช และไปกินเหลา whitebear-emo-044.gif กะ พี่วิที่ไชน่าทาวน์ ใครอยากกินตามมาคร่ะ พี่วิเลี้ยงคร่ะ :uu ( S 10 ไม้) อิอิ

ไปก่อนคร่ะเด๋วไม่ทันกิน 46aa056673799.gif

1.PNG อาจาร์ยซีครับ พอดีผมเห็นสัญญาณ bullish divergence ในกราฟราย 4 แบบนี้หมายความว่ามันน่าจะกลับตัวเป็นขาขึ้นหรือยังครับ ถ้าใช่เป็นขาขึ้นระยะสั้นหรือขึ้นยาวเลยครับ รบกวนอาจารย์ช่วย confirm หน่อยครับ
ขอยาดตอบแทนจารคร่ะ ถ้าผิดจาร พี่มดแดง หรือพี่ทั่นอื่น ช่วยแก้ให้นู๋ด้วยคร่ะ แค่ ราย 4 ขึ้นคร่ะ ราย 1 ก้อกำลังขาย ต้องหลุด 1550 และไป 1666 ให้ได้ถึงจะ ไปขึ้นให้ทุบอีกทีคร่ะ อิอิ จะขึ้นจิงๆๆ ราย 1 ราย 4 และรายวัน ต้องกลับตัวพร้อมๆกัน อันนี้เค้าเรียกหลอกดีดไปให้ทุบคร่ะ กินได้ทั้ง เอสที่ 1630 และ แอลที่ 1666 ถ้าหลุด 1650อาจ ทำกำไรขาแอลได้เล็กๆคร่ะ สรุปซื้อที่ 1650 ขายที่ 1666 คร่ะ ถ้าหลุด 1650 นะคร๊ะ ถ้าไม่หลุด ลงต่อเจอ 1591 คร่ะ อิอิ boy-emoticon-009.gif ถูกแก้ไข โดย popedern