ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณปุยเมฆคระ เป้าไม่เปลี่ยนคร่ะ เพราะผ่าน 1655 แต่ไม่ผ่าน 1658 ก้อเรยไปไม่ถึง 1660 1674 คร่ะ เหมือนด้านล่าง ถ้าไม่ผ่าน 1642 ก้อไม่ลง 1634 1625 คร่ะ แต่มีเดด ครอสที่อาจาร บอกและพี่แสงแดดเอามาโชว์ ก้อเรยหนักไปทาง domi19.gif ตามนั้นเรยคร่ะ แต่ได้กำไรออกเรยก้อดีคร่ะเผื่อมานยังไม่ตัดสินใจลงล่างมานจะลากขึ้นบน แก๊บบนรออยู่ก้อเพียบเหมือนกันนะคร๊ะ อิอิ 401006_ciooo_com.gif

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำตอบ จะมาทางไหน ก็เอาซักทาง แรง ๆ หน่อยจัดหลุมไว้รอไว้หมดแล้ว ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ วิได้ดูกราฟรายวีค trider3template ของพี่ซี เห็นแนวรับต่ำลงเรื่อยๆ หมายถึง low to low อยากเห็นรับแรก 1620 ภายในศุกร์นี้ เป็นไปได้ไหมคะพี่ซี กะด้วยสายตาวิฟันธงเลยค่ะ LOW ที่ 1 คือ 1620 LOW ที่ 2 คือ 1570 LOW ที่ 3 คือ 1550 แต่ไม่ทราบว่าจะใช้เวลานานแค่ไหนที่จะถึงตรงเป้าหมายนั้นค่ะ :53

ลองแปลความหมายกราฟด้านล่างให้หน่อยนะ ก่อนไปทำงานจะเข้ามาอ่านดู

นู๋ยังข้องใจ เส้นไส้เดือน สีน้ำตาลเข้มของอาจารคร่ะ ว่ามีวาระซ่อนเร้นรายป่าวคร๊ะพี่มดแดง ที่เป็นเงาของ กราฟจิงๆๆอ่ะคร่ะ คือตอนเรียนมัวแต่กินมะม่วงดอง ไม่ได้จด ลืมเรยคร่ะ

ไส้เดือนที่ว่า เป็นอินดิเคเตอร์เก่าๆตัวหนึ่งครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ครั้งหน้ารบกวน อาจารซี พี่มดแดงสอนบทเรียนที่เราคุยของวันนี้ด้วยคร่ะ อิอิ tv-emoticon-005.gif

ครั้งหน้าผมขอนั่งฟังบ้างครับ เผื่อได้ความรู้เพิ่มเติมบ้าง

จะเขียนต่อ พอดีมีโทรศัพท์มาให้ช่วยอธิบาย ใครอยากรู้ ไปทำกราฟซิ ทำให้เหมือนนะ

จะให้อธิบายโดยเขียนนะ พูดยังไม่ค่อยเข้าใจเลยยยอ่ะ เดี๋ยวขอเวลาเรียบเรียง ก่อนนะ หรือถามกันดีใหม

1625 สูง ไปก็ต้องต่ำ เท่าไรจึงต่ำ ก็ตั้งแต่ FE 100 ลงไปดิ 161.8 - 1610 พอใช้ได้ใหมล่ะ

บอกหลายครั้งแล้วว่าอย่าร้อนวิชามากไป เดี่ยวจะหลงทางครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ครั้งหน้าผมขอนั่งฟังบ้างครับ เผื่อได้ความรู้เพิ่มเติมบ้าง

อย่างฮา มามุกไหนเนี่ยะ :54

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

วันนี้วันพระ

ขออนุญาติไปทำบุญที่วัด และทำกิจกรรมอื่นๆบ้าง เมื่อวานหลงไปทีนึงแล้ว วันนี้คิดว่าจะไปทำกิจกรรมเพื่อชุมชนบ้างนะ อยู่หน้าจอเพื่อชาวเนตมากไปหน่อยแล้ว

น้อง pope เขียนถึงพี่ธรรมดาก็พอนะ ไม่ต้องใส่ลูกยอมากไปหลอก

เดี๋ยววันนี้ขอไปนั่งทบทวนสิ่งที่ได้ทำมา

ลองแปลความหมายกราฟด้านล่างให้หน่อยนะ ก่อนไปทำงานจะเข้ามาอ่านดู

ลองดูค่ะ .......

ตรงค่า 1725.72 กับ 1662.98 ตัวหนังสือสีดำ เกิดจากการล็อคค่าเพื่อหาลู่วิ่งโดยใช้ fibo retracement โดยเทียบให้ค่าหนึ่ง เป็น 0 และอีกค่าหนึ่งเท่ากับ 100

ต่อมาปรากฎว่าราคาได้หลุดลู่วิ่งชุดที่ทำไว้ คือหลุด 1662.98 ลงมาโดยมาถึง 1634.21 และกระเด้งกลับไป 1669.71 เราจึงนำราคาใหม่มาหาราคาที่มันสามารถไปถึง (ในที่นี้สันนิษฐานว่ามันจะลง)

ค่าที่เรานำมาหา fibo expansion คือ 1716.43, 1634.39, 1669.71 เมื่อนำมาวัดจะได้ค่าตามตัวหนังสือสีแดง คือ 1710, 1686, 1639

.......เมื่อราคาเดินทางต่อ เราก็ลงไปดูในรายละเอียดอีกว่าแล้วโอกาสในช่วงนั้นๆ ที่ราคาสามารถเป็นไปได้ โดยใช้ fibo expantion ที่ 1634.43, 1669.60, 1641.51 วัดแล้วได้ค่าตามตัวหนังสือสีเขียว ซึ่งเป็นค่าที่พี่ซีซ่าร์ให้ความสำคัญ

.

.

.

.

ส่วน 4 3 2 1 ...... เดาว่าเป็นการนับคลื่น และขณะนี้เป็นคลื่นSIDE WAY เพื่อหาทิศทาง ........ และดูมันเป็น SIDE WAY UP

.

.

.

.

มาถึงสองเส้นคู่ขนานเฉียงๆ ตอนนี้เดาว่าเป็น Andrews'Pitchfork (แต่ของพี่ซีซ่าแคบกว่า เลยไม่แน่ใจ) .......ถ้าเป็นแอนดริวจริงมันจะได้ตามภาพ โดยมีจุดอ้างอิงตามกฎมาจากปู้นนนนนเลย 1522 ตรงเป๊ะ แล้วใส่ Channels เข้าไปเพื่อดูสเต็ปขึ้นๆลงๆ ตามจังหวะ UP & DOWN ของ Pope Dern

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

0shoot.gif สะหวัดดีคร่ะ อาจาร พี่มดแดง พี่แสงแดด พี่วิ พี่ พิพพา กด +1000 like ให้ทุกทั่นคร่ะ เย้ๆๆ ดีใจจังวันนี้ อาจารมาสอนแต่เช้า พี่วิ พี่พิพพาก็มาช่วยแชร์ มีความรู้ สนุกขึ้นเยอะเรยคร่ะ แทงยูทุกทั่นคร่ะ kapook-18296-5416.gif

kapook-18295-4966.gif 5555 อาจารเราพูดหั้ยขำอีกแระคร่ะ ชม.บินคนละเรื่องเรยนะคร๊ะนั่น :uu จารคร๊ะพี่วิบอกเอสไป 4 ไม้ ที่ 1660 เมื่อคืนจะเลี้ยงเบียร์จารคร่ะ

ไส้เดือนที่ว่า เป็นอินดิเคเตอร์เก่าๆตัวหนึ่งครับ

เด๋วครั้งหน้าอาจารช่วยสอนด้วยนะคร๊ะ อิอิ ขอบคุณคร่ะ little-bear-023.gif

boy-emoticon-018.gif อ่านไปอ่านมา เมื่อคืนพวกเราตีความผิดหรอคร๊ะ เนี่ย จะได้ปล่อยของก่อน รอจารมาเฉลยด้วยคนคร่ะ... ส่วนตัวเดากราฟจารว่าจะไปทำ ขา C B A ล่างป่าวคร๊ะจาร ตอนนี้ไซค์เวย์ที่ 1647-1660 แบบว่าหลุด 1647 จะไปโซน 1625 คร่ะ ไปไซค์เวย์อยู่ช่วงนั้นแทนแบบต่ำลงเรื่อยๆ จนกว่าเดด ครอสจะจบ สรุปถ้าไม่หลุด 1647 ให้หากินบริเวณ 1647-1660 ไปค่ะ หลุดแร้วไปหากินบริเวณ 1625-1647 แทน kapook-15903-2891.gif

ที่มานไซค์เวย์ เพราะรอดอลล่าอินเด็ก 81-82 หรอป่าวคร๊ะจาร อิอิ 3c68bb64.gif

ถูกแก้ไข โดย popedern

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

วันนี้วันพระ

ขออนุญาติไปทำบุญที่วัด และทำกิจกรรมอื่นๆบ้าง เมื่อวานหลงไปทีนึงแล้ว วันนี้คิดว่าจะไปทำกิจกรรมเพื่อชุมชนบ้างนะ อยู่หน้าจอเพื่อชาวเนตมากไปหน่อยแล้ว

น้อง pope เขียนถึงพี่ธรรมดาก็พอนะ ไม่ต้องใส่ลูกยอมากไปหลอก

เดี๋ยววันนี้ขอไปนั่งทบทวนสิ่งที่ได้ทำมา

นู๋ป่าวยอคร่ะ พี่มดแดงพูดจากใจจิง อิอิ พี่มดแดงสวดยอด 46aebeaf57417.gif มาช่วยแชร์ความรู้ต่อนะคร๊ะ พวกนู๋รออยู่

อยากกด + ให้พี่พิพพาแต่หมดโควต้าแร้ว ขอบคุณคร่ะ :01

ถูกแก้ไข โดย popedern

ถ้านับตามwave H4

4=A ,3=B ,2=C ของwave4

และตอนนี้พยายามทำwave5=1

อาจารย์C จะใช่รึป่าวหนูก็มั่วไปเรื่อย