ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ชวนไปดูบ้านตัวเอง หรือบ้านคนเคารพนับถือได้ด้วย "กูเกิ้ลแมพส์" แบบสามมิติ เห็นแม้กระทั่งคนในบ้านหรือสมบัติที่กองไว้ในบ้านแบบชัดแจ๋ว http://maps.google.co.th/

ปล. อ่านรายละเอียดที่นี่ค่ะ http://www.manager.c...D=9550000037023

ต่างจังหวัดอาจไม่ละเอียดเท่ากรุงเทพฯ

เดี๋ยวแอบไปดูบ้านพี่ซีซ่่าร์หน่อยเผื่อจะเจอ "มุกเด็ดเด็ด" ที่ซ่อนๆไว้ที่บ้าน :047

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ คุณ พิพพา เรื่องแบบนี้ชอบเล่นอยู่แล้ว

ว่าจะไปหลายทีแล้ว ยังไม่ได้ไปเหมือนน้องโป๊ป

ทานเผื่อพี่ด้วยนะคะน้อง popedern

มีคำถามเกี่ยวกะฟิโบมาอีก พอดีลองใส่อะไรเข้าไปแหม มันพอดีอ่ะ ทั้ง speedline & fibonacci เลยนำมาให้ดูแบบที่เขียนไว้ด้านบนนู๊น

อันนี้ไม่ได้ตั้งใจ แต่มันได้พอดี ทั้ง expansion & retracement & speedline แต่มันจะมาหรือเปล่า ต้องรอดูอ่ะ

เพิ่มเติม...ดูกราฟนี้แล้วบอกได้เลยว่าผ่าน 1656- 1662 ยากกกก

:17

ถูกแก้ไข โดย moddang..

มัวแต่ตอบคุณ Luk ลืมเอากราฟมาแปะให้ดู

เมื่อวานราคาลงมาแตะ 38.2 แล้วดีดกลับขึ้นไปใหม่

ตอนนี้ผมรอให้หลุดเส้น Trendline อีกรอบ เพื่อที่จะ Sell แล้วรอ Buy ตรง 38.2 หรือ 50 หรือ 61.8

แล้วแต่กราฟจะไปแบบไหนครับ

คุณซี ขอเป็นตัวเลขแนวรับแทน fibo ได้ไหมคะ เห็นใจวัยรุ่นนอกสถานที่หน่อยจิคะ

คุณซี ขอเป็นตัวเลขแนวรับแทน fibo ได้ไหมคะ เห็นใจวัยรุ่นนอกสถานที่หน่อยจิคะ

แนวต้าน 1649.14

แนวรับ 1641.50 หลุดตรงนี้ ผม Sell

แล้วรอ Buy 1626.78 1619.68 1612.59

ลงให้อ่านนะ ไม่ได้ให้เล่นตาม ไปหละ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แนวรับ 1641.50 หลุดตรงนี้ ผม Sell

แล้วรอ Buy 1626.78 1619.68 1612.59

ลงให้อ่านนะ ไม่ได้ให้เล่นตาม ไปหละ

ขอบคุณคะอ.ซี :01 ชื่นชมศรัทธานับถือความมีน้ำใจ ถนอมน้ำใจในการเป็นผู้ให้ตลอดกาลของอ.ซีนะคะ likeคะ :gd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณมากๆค่ะ อาจารย์ซี

อ่านแล้วค่อยมีกำลังใจหน่อย s ไว้ต่ำไปหน่อยหน่ะค่ะ 1637 สยองตัวเองอยู่ .

ขอบคุณคุณมดแดงมากค่ะ

ได้ความรู้จากกราฟคุณมดแดงกะอาจานซี เยอะเลย

ขอบคุณมั่ก มากค่ะ คนใจดี จิตใจดี

โดยส่วนตัวผมเชื่อเรื่องเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ครับ

เหตุผลที่ผมเชื่อเพราะ เส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่มันเป็นค่าเฉลี่ยจริงๆของตลาดที่เขาเคยเล่นกันมาตามจำนวนวันที่เราตั้งค่า

มันบ่งบอกถึงพฤติกรรมการเล่นของนักลงทุนว่าโดยเฉลี่ยแล้วนักลงทุนเขาลงทุนในไปในทิศทางใดตามจำนวนวันที่ผ่านมา

ตอนนี้เมื่อเกิดการ Cross กันของเส้นค่าเฉลี่ย 75 วัน กับเส้นค่าเฉลี่ย 200 วัน ในทิศทางขาลง

ตามกราฟราย 1 ชั่วโมง กราฟราย 4 ชั่วโมง และกราฟรายวัน ผมก็คงมองลงต่อไป

เมื่อไหร่ที่เส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ 10 วัน ตัดขึ้นไปด้านบนเหนือเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ 30 วัน

โดยที่แท่งเทียนขึ้นไปยืนได้สูงกว่าเส้นค่าเฉลี่ย 10 วัน กับเส้นค่าเฉลี่ย 30 วัน ผมถึงจะเริ่มมองว่าราคากลับตัวขึ้นครับ

ทฤษฏีว่าไว้ การ เกิด dead cross ที่กล่าวไว้ว่า เมื่อไหร่ ที่ เส้น 2 สัปดาห์ (10 วัน) เคลื่อนลงมาตัดเส้น 5 สัปดาห์ (25 วัน)

โดยไม่ต้องรอการยืนยันจากการที่เส้น 15 สัปดาห์ (75 วัน) ตกทะลุเส้น 40 สัปดาห์ (200 วัน)

หรือรอให้เห็นว่าเกิด Dead Cross ก่อน และผู้ลงทุนควรหยุดพักการลงทุนและรอคอย

เมื่อดูกราฟถึงจุดนี้ จุดที่ผมให้ความสำคัญคือเส้น 75 วัน(เส้นค่าเฉลี่ยครึ่งปี) กับเส้น 200 วัน(เส้นค่าเฉลี่ย 1 ปี)

ซึ่งกำลังบ่งบอกว่าเกิด dead cross ซึ่งจะทำให้กราฟกลายเป็นขาลงครับ

สัญญาณ bullish divergence ที่กำลังเกิดขึ้น

ถ้าให้ผมเดา ผมคิดว่าเกิดจากความพยายามของนักลงทุนที่เล่นแบบ EOD

กำลังพยายามผลักดันราคากลับขึ้นไปแล้วเทขายของออกมาเพื่อทำกำไรในระหว่างที่รอให้การเกิด dead cross จบมากกว่า

ซึ่งคาดว่า คงส่งผลให้ราคาออกแนว Sideways ชั่วระยะเวลาหนึ่ง

และเป็นการเบรคความร้อนแรงของนักลงทุนที่กำลังเทขายตามเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ให้หยุดเทขายได้ชั่วคราว

ซึ่งคงส่งผลให้เส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ที่กำลังเกิด dead cross ตกลงต่ำไปเรื่อยๆโดยที่ราคาไม่ได้ลงไปมากนัก

แต่คาดว่าคงไม่สามารถหยุดการเทขายของนักลงทุนได้ตลอดครับ

จนกว่าเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ 10 วัน ตัดขึ้นไปด้านบนเหนือเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ 30 วัน

โดยที่แท่งเทียนสามารถกลับขึ้นไปยืนเหนือเส้นค่าเฉลี่ยได้ครับ

:01 :01 :01 ขอบคุณครับ ได้ความรู้ใหม่ๆขึ้นเยอะเลยสำหรับมือใหม่

เชิญอาจารย์ร่วมทำบุญตักบาตรพระ 30000 รูป ที่โรงแรม ไวท ออร์คิท ถ.เยาวราช พรุ่งนี้ 6.00-8.00 วิจะพาอาจาย์ไปเลี้ยงฉลอง การหลุด 1600 เหรียญ คืนนี้ :57 เผื่ออาจารย์อยากได้แหวนทองเกลี้ยงๆสักวง ลูกศิษย์จะจัดให้ (โดยการพาไปซื้อ) :53

มีน้องใหม่ อยากเรียนกราฟทองกับอาจารย์ อยากแนะนำให้รู้จักอาจารย์ค่ะ

จุ๊บๆค่ะพี่ซี :10