ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมขอแสดงความเห็นนิดนึงครับ ถือรอตรุษจีน และไม่ต้องดูราคาทองครับ ดูแค่ทุกเย็นพอ อย่าดูราคาบ่อยๆ ถ้าถึงช่วงกุมภาแล้วก็ขายโดยแบ่งขายช่วง 1700 รอบนึง 1750 ที่เหลือทั้งหมดครับ ใจเย็นไครับพี่ Chakkrin รอซื้อที่ 1600 ถ้ามา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ภาพรวม ราคาน่าจะดีดกลับ

แนวต้าน 1668 1675 1682 - 1687

แนวรับ 1658 1650 1640

ความเห็นส่วนตัว

1 - 2 วันนี้ ราคาดีดไปแถว 1682 หรือ 1687 ก่อนที่จะลงมาที่ 1640

จุดที่ราคามีโอกาสโดนเท

จุดแรกตอนราคาไปแตะ 1675

จุดที่สอง ช่วงราคาขึ้นไปแตะ 1682

แนวทางการใช้ระยะเวลาของกราฟเพื่อประกอบการตัดสิีนใจในการเล่น

ช่วงราคาขึ้นไปแตะ 1675 แนะนำให้ดูกราฟราย 30 นาทีประกอบการตัดสินใจ

ช่วงราคาขึ้นไปแตะ 1682 แนะนำให้ดูกราฟราย 15 นาทีปรกอบการตัดสินใจ

สวัสดีครับ คุณ ccczaa ผมติดตามอ่านบทวิเคราะห์พี่มานาน แต่ไม่เคยซื้อทันตอนที่พี่เตือนทุกทีเลย ทุกครั้งจะเข้าไปติดซื้อก่อนแล้วก็ลงมาตามที่พี่ว่าเสมอมา -V- ตอนนี้ผมมีของเต็มพอร์ท 100% แล้ว เฉลี่ยโดยประมาณ 24,500 ติดมาปีเศษๆแล้วครับ อยากขอคำแนะนำพี่ ccczaa ว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ ปล. พอร์ททั้งหมดเป็น ทองก้อน จากร้านตู้แดงครับ เงินไม่ร้อนแต่ใจมันร้อนลุ่มเพราะติดมาปีเศษๆไม่รู้จะขายทิ้งแล้วรอซื้อใหม่หรือรอให้ราคาขึ้นมารับดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ

ราคาเฉลี่ย 24500 ถือว่าไม่สูงมากครับ ตอนนี้ที่เห็นว่าราคาทองต่ำลงมามากเพราะค่าเงินบาทแข็งค่าครับ

ค่าเงินบาทแข็งค่าได้ไม่นานหรอกครับ เศรษฐกิจไทยไม่ได้แข็งแกร่งด้วยตัวเอง พึ่งพาภาคการส่งออกเป็นหลัก

ถ้าเงินบาทต่ำกว่า 30.25 ภาคการส่งออกตายเรียบครับ

ธปท. ยังงัยก็ต้องหาทางให้เงินบาทอ่อนค่า

รอขายตอนนั้น คงได้กำไรครับ

อีกอย่าง ถ้าดูกันตามกราฟจริงๆ ราคาทองจบขาขึ้นจริงๆก็ต่อเมื่อราคาลงไปต่ำกว่า 1432 USD ครับ

โชคดีในการเล่นครับ

ขอบคุณครับ อาจารย์ไปงานหลวงปู่บุญเพ็งมั้ยครับ

ถ้าทะลุตรง C แล้วเข้า เทรนเดิมได้ น่าขึ้นต่อใช่มั้ยครับ

ถ้าทะลุตรง C แล้วเข้า เทรนเดิมได้ น่าขึ้นต่อใช่มั้ยครับ

ยืนเส้นสีขาวด้านบนที่เห็นในกราฟแถวราคา 1695 ได้ ราคามีโอกาสขึ้นต่อครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณครับ อาจารย์ไปงานหลวงปู่บุญเพ็งมั้ยครับ

ไม่ได้ผ่านแถวหน้่าวัดที่ท่านหลวงปู่บุญเพ็งที่กำลังสร้างตึกรังสี หลายสัปดาห์แล้ว

ไม่ทราบว่า มีงานอะไรครับ

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์นะครับอาจารย์ ^^

ขอบพระคุณค่ะอขอบพระคุณ.ซี