ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอ. ซี เอ่ออีกหน่อยประมาณเท่าไหร่ค่ะ ถึง1785ไหมค่ะ

เส้น Sto. ระยะสั้นลงมาแตะเส้น Sto. ระยะยาวแบบนี้ ถ้าแตะแล้วดีดได้ ราคาก็ไปยาวครับ 1785 ต้านไม่อยู่หรอกครับ

แต่ถ้าแตะแล้วดีดไม่ได้ 1765 ก็รับไม่อยู่เหมือนกันครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอา Gap มาลงให้ดูครับ

มี Gap L ตรงแถวๆ 1779 ช่วงราคาขาขึ้น ผ่านไม่ยากเท่าไหร่ครับ แต่เวลาลงจะยากหน่อย

Gap S ตรงแถวๆ 1784 กว่า ช่วงราคาขึ้นจะผ่านยากหน่อย ถ้าเขายังไม่ต้องการให้ย้ายแนว Support & Resistance ใหม่ครับ

แต่ถ้าเขาต้องการสร้างแนว Support & Resistance ขึ้นมาใหม่ ราคาก็จะผ่านไปแบบง่ายๆ

หลังจากนั้นคงเห็นราคาหลุดลงมาต่ำกว่า 1784 - 1779 ยากหน่อยครับ

:_ee :_ee ไปหละ

สวัสดีค่ะ คุณ ซี

และเพื่อนๆ

ทำกราฟสวยๆไว้เลยไม่อยากดูคนเดียว :uu

อ่านกราฟ ค่ะ ......... ผิดใหมหนอ ... :Wt

ราคายังคงเล่นในกรอป speedline .... ถ้าหลุดขึ้น 1791.29 เริ่มกลับตัวเป็นขาขึ้น ถ้าไปถึง 1799 ยิ่งดี และก็จะดีถ้าไม่หล่นไปต่ำกว่า 1780

ขอแอบลุ้น sto chatic กราฟรายวัน อย่าเพิ่งหัวทิ่มนา ขอราคาดีดอีกนิดแล้วค่อยย่อ เพื่อกราฟจะได้ดูสวย เอ้...ไม่รู้เหมือนกันว่าดูทำไม

:45 :45 ติดตามพี่ๆมาตลอดเลยคับ เป็นมือใหม่หัดลงทุน ศึกษาเรื่องกราฟ และ อินดี้มาบ้างครับ พอดูได้อ่านแล้วไม่งงเท่าไร

แต่ที่อยากทำเป็นคือกราฟแบบพี่ๆทำอ่ะคับ ไม่เข้าใจเรื่องการลากเส้นเยอะๆ ทำไม่เป็นพอมีคำแนะนำมั้ยคับว่าจะสามารถอ่านเพิ่มเติมได้ที่ไหน มีใครโพสสอนไว้บ้างหรือเปล่า

ชอบเรียนรู้คับผม ... อยากวิเคราะห์เป็นเอง โดยที่ไม่ต้องรอแนวรับ แนวต้านจากกูรู อ่ะคับ .... ขอบคุณมากเรยคับสำหรับคำตอน :38 :38

กราฟพี่มดแดง สวยจังเลยค่ะ ลูกศิษย์อนุบาล ยังทำไม่ได้เลยค่ะจะค่อยๆเรียนรู้นะคะ ขอบคุณ อ.ซี และพี่มดแดง ค่ะ :bye

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี และพี่มดแดง

ลุ้นเหมือนกันค่ะ จะได้ลงดอยกันเสียที

ดูกราฟระยะสั้นต่อครับ

แนวรับ แนวต้่าน บนตัวกราฟครับ

แนวโน้มราคาอยู่ในทิศทางขาขึ้น

จุดที่ควรระวัง Gap แถว 1784

:45 :45 ติดตามพี่ๆมาตลอดเลยคับ เป็นมือใหม่หัดลงทุน ศึกษาเรื่องกราฟ และ อินดี้มาบ้างครับ พอดูได้อ่านแล้วไม่งงเท่าไร

แต่ที่อยากทำเป็นคือกราฟแบบพี่ๆทำอ่ะคับ ไม่เข้าใจเรื่องการลากเส้นเยอะๆ ทำไม่เป็นพอมีคำแนะนำมั้ยคับว่าจะสามารถอ่านเพิ่มเติมได้ที่ไหน มีใครโพสสอนไว้บ้างหรือเปล่า

ชอบเรียนรู้คับผม ... อยากวิเคราะห์เป็นเอง โดยที่ไม่ต้องรอแนวรับ แนวต้านจากกูรู อ่ะคับ .... ขอบคุณมากเรยคับสำหรับคำตอน :38 :38

ศึกษาเรื่องกราฟ + อ่านอินดี้ เป็นก็ถือว่าอ่านกราฟได้แล้ว

เรื่องเส้น ลองหาดูจากหน้าเวปครับ มีหลายๆเรื่องให้ศึกษาครับ

อยากวิเคราะห์เองเป็นก็พยายามลากเส้นต่างๆตามกราฟที่โพส แล้วหาเหตุผลว่า เพราะอะไรเขาถึงลากเส้นแบบนั้นครับ

เวลาอ่านกระทู้ในเวป แนะนำให้อ่านตั้งแต่หน้าแรกครับ แล้วค่อยๆทำความเข้าใจ เรียนรู้ตามไปเรื่อยๆ ไม่นานก็เป็นครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa