ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามเช้า .. อาจารย์และเพื่อนๆ ทุกท่านค่ะ... !54

ดูกราฟแล้วลองเดานะคะ

ตามรูปบนก่อนนะค่ะ

:P กลุ่มของ MA เปลี่ยนเป็นสีขาวแล้ว หมายถึงแนวโน้มขึ้น ซึ่งตรงกับอินดิเคเตอร์แท่งข้างล่างเปลี่ยนเป็นสีขาว.....แต่ MA ค่าเฉล๊่ยมั๊งสีฟ้า ปลายไม่รู้เป็นลักษณะใด มองไม่เห็น

:D แนวรับ แนวต้าน จากฟิโบขวาสีขาวสุดน่าจะเป็นแนวระยะกลางๆ ส่วนฟิโบสีเหลืองคือ ราคาระยะสั้น แต่มันตรงกันก็ confirm มั๊ง แต่อย่างไรก็ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ แล้วตัวจุด pivot ,มันก็เป็นทั้งแนวรับและต้านได้ใช่ใหมคะ เลยเดาๆ ออกมาประมาณนี้ แต่ไม่ได้เอามาทั้งหมดนะคะ เส้น fibo ที่สำคัญ มันคือเส้นไหนบ้าง หรือ ต้องตามคลื่นอีก งง นักเรียนสมองไม่ค่อยดี .. แต่ถ้ามดแดงลากเอง มดแดงเอาหมดค่ะ แล้วก็มาเดาๆ กับราคาที่วิ่งอยู่ ณ ปัจจุบันนั้น

แนวต้าน..... 1362 1369 1372 1375 1379 1383 1389

แนวรับ ..... 1346 1336 1333 1330 1326 1320

08.15 น...

เข้ามาเพิ่มตัวเลขแนวรับแนวต้านอีก มีเพื่อนโทรมาถาม..ทำไมแนวรับต่ำจัง เพราะเห็นตัวเลขครั้งแรกไม่กล้าเขียน แต่พอไปดูกราฟ มันใกล้มาแล้วค่า หรือเป็นผลของ ของเส้น ma 50 และ75 ที่ยังไม่ยอมขึ้นซะที !38 !21 !Hot !_Rd

ถ้างั้นมดแดงรอเก็บ แถวๆ 1358 ตามMa50 (เดานะคะ) หรือประมาณ 1346 1336 ดีใหมคะ อิอิ หรือมันจะลงจริงๆ !_10

ขออนุญาติ โวตให้เป็นหัวหน้าชั้น ป4 ได้ไม้ค่ะ ยอดเยี่ยม เอาใจใส่มากค่อย ๆ เรียนไป ได้ขึ้นชั้นแน่ เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้คอมรวน

เอามาฝากได้เท่านี้ครับ

แนวโน้มตามกราฟน่าจะลงครับ

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

ขอบคุรคราบอ.ซี

ลุ้นให้ลงมาอยู่ ขอให้H&Sสมบูรด้วยเถอะคราบ

อ๊ะ ทองสวยดีนะคะ ถ้าซื้อก้อนเล็กเฮียเค้าคิดตังค์เพิ่มรึเปล่าคะ รึว่าราคาคูณจำนวนบาททอง :)

ขออภัยที่มาตอบช้านะครับ หากระทู้ไม่เจอ

ทองแท่ง 0.50 บาทมีค่าแรงบาทละ 80 บาทครับ

ทองแท่ง 1 บาทมีค่าแรงบาทละ 100 บาทครับ

ทองแท่ง 2 บาทมีค่าแรงบาทละ 200 บาทครับ

ทองคำแท่ง5 บาทขึ้นไปไม่มีค่าแรงครับ

ขออภัยที่มาตอบช้านะครับ หากระทู้ไม่เจอ

ทองแท่ง 0.50 บาทมีค่าแรงบาทละ 80 บาทครับ

ทองแท่ง 1 บาทมีค่าแรงบาทละ 100 บาทครับ

ทองแท่ง 2 บาทมีค่าแรงบาทละ 200 บาทครับ

ทองคำแท่ง5 บาทขึ้นไปไม่มีค่าแรงครับ

สงสัยตรงนี้ครับ บาทละ 200 หรือก้อนละ 200ครับ ถ้าบาทละ 200 ก็คือก้อนละ 400

แบบนี้ใครจะไปซื้อก้อน 2 บาทครับ ซื้อก้อน 1 บาท 2ก้อนดีกว่า

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

หมายถึงว่าค่าแรงแท่งละ 80, 100, 200 บาท ตามลำดับรึเปล่าคะเฮีย.... :rolleyes:

แล้วก็ขอถามเพิ่มนิดนึงนะคะ ที่ TG จะเปิดขายทองแบบ onlineเดือนมค.ที่ว่าซื้อขายทีละกี่บาทก็ได้เริ่มตั้งแต่ 1 บาทขึ้นไป คิดค่าแรงแบบนี้ด้วยรึเปล่าคะ :)

สวัสดียามเช้า .. อาจารย์และเพื่อนๆ ทุกท่านค่ะ... !54

ดูกราฟแล้วลองเดานะคะ

ตามรูปบนก่อนนะค่ะ

:P กลุ่มของ MA เปลี่ยนเป็นสีขาวแล้ว หมายถึงแนวโน้มขึ้น ซึ่งตรงกับอินดิเคเตอร์แท่งข้างล่างเปลี่ยนเป็นสีขาว.....แต่ MA ค่าเฉล๊่ยมั๊งสีฟ้า ปลายไม่รู้เป็นลักษณะใด มองไม่เห็น

:D แนวรับ แนวต้าน จากฟิโบขวาสีขาวสุดน่าจะเป็นแนวระยะกลางๆ ส่วนฟิโบสีเหลืองคือ ราคาระยะสั้น แต่มันตรงกันก็ confirm มั๊ง แต่อย่างไรก็ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ แล้วตัวจุด pivot ,มันก็เป็นทั้งแนวรับและต้านได้ใช่ใหมคะ เลยเดาๆ ออกมาประมาณนี้ แต่ไม่ได้เอามาทั้งหมดนะคะ เส้น fibo ที่สำคัญ มันคือเส้นไหนบ้าง หรือ ต้องตามคลื่นอีก งง นักเรียนสมองไม่ค่อยดี .. แต่ถ้ามดแดงลากเอง มดแดงเอาหมดค่ะ แล้วก็มาเดาๆ กับราคาที่วิ่งอยู่ ณ ปัจจุบันนั้น

แนวต้าน..... 1362 1369 1372 1375 1379 1383 1389

แนวรับ ..... 1346 1336 1333 1330 1326 1320

08.15 น...

เข้ามาเพิ่มตัวเลขแนวรับแนวต้านอีก มีเพื่อนโทรมาถาม..ทำไมแนวรับต่ำจัง เพราะเห็นตัวเลขครั้งแรกไม่กล้าเขียน แต่พอไปดูกราฟ มันใกล้มาแล้วค่า หรือเป็นผลของ ของเส้น ma 50 และ75 ที่ยังไม่ยอมขึ้นซะที !38 !21 !Hot !_Rd

ถ้างั้นมดแดงรอเก็บ แถวๆ 1358 ตามMa50 (เดานะคะ) หรือประมาณ 1346 1336 ดีใหมคะ อิอิ หรือมันจะลงจริงๆ !_10

ว้าว คุณพี่มดแดง ดูกราฟเก่งมากเลยครับ สงสัยใช้เวลาในการศึกษาเยอะมาก

คงได้เงินจากการซื้อขายทองเป็นกอบเป็นกำแน่ๆ มองอะไรทะลุปรุโปร่งไปหมด

ไม่ทราบว่า คุณพี่มดแดง ซื้อทองแท่ง หรือ Gold Future หรือ Gold online ครับ จะได้เห็นเป็นแนวทางในการ

ศึกษาว่า การมองกราฟ ดู กราฟออก ต้องใช้กับสิ่งใดครับ เพราะเด็กขายของเสี่ยงตามดวง มั่วๆ ตลอดเลยครับ

ขอบคุณมาล่วงหน้านะครับ ในการที่จะตอบให้ทราบครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

หมายถึงว่าค่าแรงแท่งละ 80, 100, 200 บาท ตามลำดับรึเปล่าคะเฮีย.... :rolleyes:

แล้วก็ขอถามเพิ่มนิดนึงนะคะ ที่ TG จะเปิดขายทองแบบ onlineเดือนมค.ที่ว่าซื้อขายทีละกี่บาทก็ได้เริ่มตั้งแต่ 1 บาทขึ้นไป คิดค่าแรงแบบนี้ด้วยรึเปล่าคะ :)

แซว คุณสยอง ดีกว่า TG ขายแต่ตั๋วเครื่องบินครับ และ TG บางชื่อ ก็ขายโทรศัพท์มือถือครับ

ถ้าปีหน้าจะซื้อทอง Online คงเป็น GT มั่งครับ ฮิ ฮิ 55555555 แก้เซ็ง ตอนที่ราคาทองทั้งวันไม่ไปไหน แถมสมาคมฯ กั๊กราคาขาย

สูงเสียอีก โกรธมั่ยครับ คุณสยอง ฮ่า ฮ่า

สงสัยตรงนี้ครับ บาทละ 200 หรือก้อนละ 200ครับ ถ้าบาทละ 200 ก็คือก้อนละ 400

แบบนี้ใครจะไปซื้อก้อน 2 บาทครับ ซื้อก้อน 1 บาท 2ก้อนดีกว่า

คุณ MOR LEK เนี่ย เขี้ยวลากดินจริงๆ เสียเงินค่ากำเหน็จทั้งที ต้องให้คุ้ม

ได้ 2 ก้อน ถึงแม้ว่าจะก้อนละ 1 บาท แต่ก็ถือว่าเป็น 2 ชิ้นงาน สุดยอดครับ ค่อยๆ สะสมทีละบาท ทีละบาท

แล้วนำใส่เซฟไว้ เวลานำมาชื่นชม ว้าว ดูเยอะละลานตาไปหมด แฮปปี้สุดๆ ครับ

แซว คุณสยอง ดีกว่า TG ขายแต่ตั๋วเครื่องบินครับ และ TG บางชื่อ ก็ขายโทรศัพท์มือถือครับ

ถ้าปีหน้าจะซื้อทอง Online คงเป็น GT มั่งครับ ฮิ ฮิ 55555555 แก้เซ็ง ตอนที่ราคาทองทั้งวันไม่ไปไหน แถมสมาคมฯ กั๊กราคาขาย

สูงเสียอีก โกรธมั่ยครับ คุณสยอง ฮ่า ฮ่า

อ๊ะ...พิมพ์ผิดค่ะ...GT - TG 555 พิมพ์สลับกันนิดเดียวเนี่ยความหมายเปลี่ยนเลยนะคะ.... :D

ที่แซวเนี่ยไม่โกรธหรอกค่ะ...แต่ว่าชื่อ ซายอง นะคะ ไม่ใช่ สยองค่ะ :lol:

ว้าว คุณพี่มดแดง ดูกราฟเก่งมากเลยครับ สงสัยใช้เวลาในการศึกษาเยอะมาก

คงได้เงินจากการซื้อขายทองเป็นกอบเป็นกำแน่ๆ มองอะไรทะลุปรุโปร่งไปหมด

ไม่ทราบว่า คุณพี่มดแดง ซื้อทองแท่ง หรือ Gold Future หรือ Gold online ครับ จะได้เห็นเป็นแนวทางในการ

ศึกษาว่า การมองกราฟ ดู กราฟออก ต้องใช้กับสิ่งใดครับ เพราะเด็กขายของเสี่ยงตามดวง มั่วๆ ตลอดเลยครับ

ขอบคุณมาล่วงหน้านะครับ ในการที่จะตอบให้ทราบครับ

- ขอบคุณนะคะ มดแดงไม่เก่งหลอกค่ะ แต่อาจารย์ของมดแดงเก่งค่ะ ก็พูดตามที่อาจารย์บอกแหละ อาจารย์บอกว่าให้ดูตามสีแดง-ขาว ส่วนเส้นฟิโบก็ได้ยินอาจารย์พูดประมานนี้ ก็เดาน่ะค่ะ แต่ก็ยังงงหยั่งที่ได้บอกค่ะ

- มดแดงใช้เวลาศึกษานานค่ะ เพราะไม่ค่อยมีเวลาเป็นของตัวเองซักเท่าไรนัก ต้องเรียนรู้ด้วยตนเอง แต่ก็ไปอบรมกํบ CDC บ้าง อ่านแยะค่ะ ช่วงนี้เป็นช่วงที่หัดดูกราฟจริงๆจังๆ เพราะลองเล่นสั้นดูค่ะ เพราะรู้สึกพอมองตามอาจารย์ได้บ้างแล้ว รู้สึกสนุกค่ะ

-ส่วนเรื่องทองที่ซื้อ แท่งอย่างเดียวค่ะ ไม่ใช่ออนไลน์

- ส่วนการมองกราฟออกต้องใช้สิ่งใดบ้าง สำหรับตัวเองก็ต้องทำความเข้าใจหลักๆ ที่อาจารย์กัมพลเขียนไว้ให้อ่านแหละค่ะ trenline . fibonacci. elliot wave.. .MT 4 และ indicator ต่างๆ ฯลฯ และมดแดงไม่มีความรู้เหมือนเด็กขายของในเรื่องปัจจัยพื้นฐานเลยแม้แต่น้อย ;)

ช่วงนี้ภาระกิจรัดตัว โดดเรียนตลอด ตอนเช้าแว๊ปเข้ามาเช็คชื่อแล้วออกหลังห้อง ไม่ได้สอบด้วยถึงสอบก็คงจะตกแน่นอน แหะๆ

งั้นหนูขอเรียนซ้ำชั้นนะคะจารย์ซีขา 2-3วันมาเนี่ยไม่ได้ดูทองเลย ดีใจที่ยังป้วนเปี้ยนรออยู่ ใกล้ลงหรือยังคะจารย์

+1ค่ะ ขอบคุณอาจารย์ที่ให้ความรู้มาตลอด จะค่อยๆเรียนไปนะคะ !thk !thk !57 !10

ช่วงนี้ภาระกิจรัดตัว โดดเรียนตลอด ตอนเช้าแว๊ปเข้ามาเช็คชื่อแล้วออกหลังห้อง ไม่ได้สอบด้วยถึงสอบก็คงจะตกแน่นอน แหะๆ

งั้นหนูขอเรียนซ้ำชั้นนะคะจารย์ซีขา 2-3วันมาเนี่ยไม่ได้ดูทองเลย ดีใจที่ยังป้วนเปี้ยนรออยู่ ใกล้ลงหรือยังคะจารย์

+1ค่ะ ขอบคุณอาจารย์ที่ให้ความรู้มาตลอด จะค่อยๆเรียนไปนะคะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif cd08785a.gif em183.gif

ไม่เป็นไร ข้อสอบมีแยะ ผมทำเองก็ยังไม่ผ่านครับ คุณอยากจะทำเมื่อไหร่ก็ได้ครับ แต่ขอให้ผ่านนะครับ unsure.gif

กราฟรูปแรก มีโอกาสที่ทองจะกลับตัวเป็นขาลงแรงๆ จากการเกิดการตัดกันของเส้น 75 วัน กับ เส้น 200 วัน

กราฟรูปที่ 2 นับแบบมั่วๆ มีโอกาสขึ้นเป็นขาบี ก่อนลงไปซี

รวม 2 ทฤษฏีเหมือนมันจะสนับสนุนกันครับว่า สัปดาห์หน้า ราคามีดีดขึ้นก่อน....ก่อนที่จะลงแรงๆ ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa