ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอากราฟมาแปะเพิ่มครับ

ดูตามกราฟ จะเห็นว่าราคาโดนลากลงแ้ล้วลากขึ้นมาใหม่ แต่ตอนลากขึ้นไม่ได้ทำให้เส้น 75 วันสีเขียวอ่อน กับ ตอนที่ลากลงไม่ทำให้เส้น 200 วันสีน้ำเงิน หยุดวิ่งเข้าหากันโดยที่เส้น 10 วันสีน้ำตาลอ่อน ยังตัดเส้น 30 วันสีน้ำตาลเข้ม ยังออกบอกว่าลงได้ต่อ

ซึ่งเป็นไปตามหลักการ การเกิด dead cross ที่กล่าวไว้ว่า เมื่อไหร่ ที่ เส้น 2 สัปดาห์ (10 วัน) เคลื่อนลงมาตัดเส้น 5 สัปดาห์ (25 วัน) โดยไม่ต้องรอการยืนยันจากการที่เส้น 15 สัปดาห์ (75 วัน) ตกทะลุเส้น 40 สัปดาห์ (200 วัน)หรือรอให้เห็นว่าเกิด Dead Cross ก่อน และผู้ลงทุนควรหยุดพักการลงทุนและรอคอย

ลาก Fibo ใหม่ ได้แนวรับ แนวต้าน ใหม่ตามนี้ครับ

แนวรับ 1350 1342 1334 หลุดตรงนี้ คงต้องหาแนวรับใหม่แล้วครับ

แนวต้าน 1364 1373 1381 ราคานี้คงมายากครับ นอกจากขาใหญ่สวนกราฟครับ

ความเห็นส่วนตัว

เชื่อว่าราคากำลังอยู่ในช่วงที่ขาใหญ่ต้องการหาเหตุผลในการสร้างกราฟให้ดูว่าเป็นขาลงครับ

เพื่อมีเหตุผลในการเอาราคาลงไปปิด gap ที่เปิดไว้ แถวๆ ราคา 1274 ที่เห็นชัดในรายสัปดาห์เท่านั้นครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มือใหม่ค่ะ กำลังสะสมความรู้

อาจารย์ซี เมตตาขยายความหน่อยค่ะ

หมายถึงทองจะขึ้น แต่มีการสร้างภาพว่าลง

แล้วที่ว่าพยายามปิด gap แปลว่าอะไร?ค๊ะ

GAP รายสัปดาห์ ครับ

อยู่ที่ 1273.80 - 1278.15

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณมากค่ะ !thk

สำหรับการอธิบายลักษณะของเส้น MA....

:D งั้นมดแดงรอแถวๆที่อาจารย์ให้ไว้ก็แล้วกัน !54

แนวรับ 1350 1342 1334 หลุดตรงนี้ คงต้องหาแนวรับใหม่แล้วครับ

แนวต้าน 1364 1373 1381 ราคานี้คงมายากครับ นอกจากขาใหญ่สวนกราฟครับ !53

และ GAP รายสัปดาห์ ครับ

อยู่ที่ 1273.80 - 1278.15

ถูกแก้ไข โดย moddang..

+1ค่ะ อ.ซี รอรอรอ ค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ !thk !uu !57 !10 !21 !30 !K2 !gvme

อาจารย์ครับ gap เมื่อมีขึ้นมาจาต้องมีการปิดด้วยหรอครับ

ในหนังสือไม่ค่อยให้ความสำคัญกับ gap อะครับเลยไม่ค่อยรู้

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

อ.ซีซาร์ ครับ ตอนนี้ ทะลุแนวต้านด้านบนไปแล้ว วันก่อน อ.ซีซาร์ ทายได้ถูกต้องว่า

ราคาทองมีแนวโน้มลง มันก็ลงจริงๆ ครับ แล้วก็กลับมาที่เดิม เหมือนที่เด็กขายของขอไว้ ตกลงเราเดินฝั่งคลองเดียวกันได้หรือ

ยังครับ อ.ซีซาร์ เพราะคืนนี้ เด็กขายของเชียร์ข้างลง ไม่รู้จะเหมือนกับ อ.ซี หรือเปล่า เพราะเกรงใจขา แอล นะครับ

ผิดกับพรรคพวกเพื่อนผม ไม่รู้เล่นอะไร SET 50 ซื้อเมื่อเช้านี้ ตอนนี้ มันบอกว่า รวยกันไปตามๆ กัน แล้วพรุ่งนี้ก็จะได้

มากกว่านี้อีก เด็กขายของไม่รู้เดียงสา เลยไม่ได้ลงขันกับพรรคพวก พวกมันแค่ถามว่า บ่ายนี้มีอะไรหรือเปล่า เด็กขายของ ตอบว่า ไม่มีอะไรในกอไผ่ มีแต่หน่อไม้ แค่นั้นแหละ มันทุ่มลง SET 50 ตอนเที่ยง เด็กขายของเป็น งง เลยครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อาจารย์คะ ...สวัสดียามเช้าค่ะ...443081fwtx95sy3b.gif

รายงานสถานการณ์ค่ะ

เช้านี้ เส้น 5, 50 และ 75 วันมันจะจ๊ะเอ๋กันแล้วนะค่ะ ส่วน 75/200 มันห่างกันแค่เหรียญเดียวเอง...ลุ้น จะได้ขายของหรือเก็บของ มดแดงกะลังจ้องดูดาวอยู่ ( ดาวตก :lol: ???) จะฝันค้างใหมหนอ...อิอิ ถ้าอาจารย์เห็นก่อนมดแดง ช่วยกระซิบดังๆด้วยนะคะ !32 !21 !Hi

ลองส่งการบ้านวันนี้ค่ะ

แนวต้าน 1370 1377 1381

แนวรับ 1350 1358 1362

ถูกแก้ไข โดย moddang..

รอซื้ออยู่เหมือนกันครับ :wub: