ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ อ.ซี ที่ส่งเสริม คงยากครับ เด็กขายของก็เหมือนคอหวยทั่วๆไป ที่เดาตัวเลขที่จะออกตาม เหตุการณ์ที่เกิดเท่านั้น อาทิเช่น งวดที่ผ่าน ก็มีเลขเด็ดต่างๆ แท้งทารก 2002 เอเชี่ยนเกมส์ เหรียญทอง 11 อันดับ 11 เหรียญเงิน 09 รวมเหรียญ 52 เกจิมรณะ 94 ยุบพรรคคะแนน 42. 24 เลขมงคล 83. 38 อัตราถูกต้อง 10%. เอาปัจจัยข่าวมาเดา เกิดหลุดข่าววงใน ก็งานเข้าแน่ๆ เวลานายโมโหแกไม่พูดตรงๆ ทั้งเหน็บ ทั้งส่งสายตา เข้าหน้าไม่ได้หลายวัน เหตุทุกอย่างทำให้เด็กขายของ ขอได้แต่เข้ากระทู้ อ.ซี มาสร้างสีสันหรือมาแย้งมั่งดีกว่า ผมเห็นเพื่อนส่วนมากเข้ามาก็กล่าวสั้นๆขอบคุณ เพียงเท่านั้น เพราะบางท่านไม่ทราบจะเขียนอะไร ผมขอเข้ามาแซวนิดแซวหน่อยแล้วกันนะ ผมก็ไปมันไปทุกกระทู้ที่เล่น แบบตีหัวเข้าบ้าน ซื้อแล้วนึกว่าไม่ได้ซื้อ ไม่ชอบ ไม่ได้เงินค่าอาบนำ้ ขี้ไคลที่หลังหนาเตอะ ขอบคุณในความกรุณาของอาจารย์ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ อ.ซี ที่ส่งเสริม คงยากครับ เด็กขายของก็เหมือนคอหวยทั่วๆไป ที่เดาตัวเลขที่จะออกตาม เหตุการณ์ที่เกิดเท่านั้น อาทิเช่น งวดที่ผ่าน ก็มีเลขเด็ดต่างๆ แท้งทารก 2002 เอเชี่ยนเกมส์ เหรียญทอง 11 อันดับ 11 เหรียญเงิน 09 รวมเหรียญ 52 เกจิมรณะ 94 ยุบพรรคคะแนน 42. 24 เลขมงคล 83. 38 อัตราถูกต้อง 10%. เอาปัจจัยข่าวมาเดา เกิดหลุดข่าววงใน ก็งานเข้าแน่ๆ เวลานายโมโหแกไม่พูดตรงๆ ทั้งเหน็บ ทั้งส่งสายตา เข้าหน้าไม่ได้หลายวัน เหตุทุกอย่างทำให้เด็กขายของ ขอได้แต่เข้ากระทู้ อ.ซี มาสร้างสีสันหรือมาแย้งมั่งดีกว่า ผมเห็นเพื่อนส่วนมากเข้ามาก็กล่าวสั้นๆขอบคุณ เพียงเท่านั้น เพราะบางท่านไม่ทราบจะเขียนอะไร ผมขอเข้ามาแซวนิดแซวหน่อยแล้วกันนะ ผมก็ไปมันไปทุกกระทู้ที่เล่น แบบตีหัวเข้าบ้าน ซื้อแล้วนึกว่าไม่ได้ซื้อ ไม่ชอบ ไม่ได้เงินค่าอาบนำ้ ขี้ไคลที่หลังหนาเตอะ ขอบคุณในความกรุณาของอาจารย์ครับ

ถูกใจ แซวไปทุกกระทู้ได้ ชอบนะ ได้เปลื่ยนบรรยากาศ หายง่วง มิน่าพี่ขายของได้รับมีดบ่อย ๆ กลัวฝีปากน่ะ ขอบคุณนะคะช่วยสร้างสีสันและคำแนะนำ ขอคำแนำนำบ่อย ๆ คงไม่ว่ากันนะ..นะ

ถูกแก้ไข โดย raty

ผมเห็นเพื่อนส่วนมากเข้ามาก็กล่าวสั้นๆขอบคุณ เพียงเท่านั้น เพราะบางท่านไม่ทราบจะเขียนอะไร

ก็ไม่รู้จะเขียนอะไรจริงๆครับ บางครั้งต้องอ่าน 2-3 รอบถึงจะเข้าใจ สงสัยเซลล์สมองจะตายไปเยอะแล้วครับ สุดท้ายก็ต้องมาจบกับคำที่ว่า"ขอบคุณครับ"

สวัสดีค่ะ..อาจารย์และเพื่อนๆ !Hi

ได้อ่านข้อความที่ผ่านมา รู้สึกเหมือนจะมีความนัยอะไรบางอย่างนะคะ คุณ tongta มดแดงว่าเราอย่าประชดกันดีกว่าค่ะ สิ่งที่คุณเด็กขายของพูดนั้นก็จริงนะคะ ครั้นจะคุยถาม ก็ถามอะไรล่ะ สุดท้ายก็ต้องขอบคุณอาจารย์จริงๆ มดแดงก็เป็นมาก่อนแบบนั้น... แต่ตอนนี้มดแดงมีความรู้เพิ่มขึ้น ก็ค่อยๆอ่านและศึกษาในเว็บต่างๆ ก็เลยทำให้รู้บ้าง ไม่รู้บ้าง ก็เลยได้ถามอาจารย์มากกว่าเพื่อนๆ ... บางครั้งก็เกรงใจนะคะ หลายคนที่เข้ามา บางคนก็แอบอ่าน บางคนก็แสดงตัวเพราะมีน้ำใจไงคะ อาจารย์ก็มีน้ำใจทำกราฟและเขียนอธิบายให้อ่าน ถ้าคุณศึกษาเรื่อง technical analysis คุณจะทราบมันต้องใช้เวลากับการวิเคราะห์มากนะคะ ไม่ใช่ 5 หรือ10นาที ต้องติดตามกราฟ ต้องมานั่งเขียน ต้องมาตอบปัญหาสารพัด ทุกวัน เป็นปีๆแล้วค่ะ ไหนจะงานประจำอีกนะคะ

:wub: เพื่อนๆลองคิดในแง่นี้บ้างนะคะ .... การที่เรายังได้อ่านก็นับว่าดีมาก ที่ไม่ต้องเดาเอง แล้วถ้าเราเอาปัญหามาลงที่กระทู้มันจะดีหรือคะ..

ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วย ถ้ามดแดงเข้าใจผิด.... เพราะมดแดงกลัวไม่มีอาจารย์สอนมดแดงค่ะ !034 !033 !Hot

ไม่หน้าสับสนนะครับ ถ้าดูตามกราฟ ราคาขึ้นมาได้ไม่เท่าไหร่ก็เริ่มหมดแรงแล้วครับ

ก่อนหน้าที่ราคาจะมาถึงที่จุดนี้ ผมก็เขียนไว้แล้วว่า ราคาดีดขึ้น 30 เหรียญ ไม่ต้องตกใจครับ

+1ค่ะจารย์ซี แหะๆ พอดีใจปลาซิวค่ะ ตกใจกลัวจะตกรถอีก คราวก่อนช้ำค่ะ ขอบคุณมากค่ะจารย์ !thk !57 !32 !30

ดีค่ะ ชอบเข้ามาอ่านคุณพี่เด็กขายของ คลายเครียดดีค่ะ ถ้าเป็นผู้ชายก็หายเครียดไม่ต้องไปจ้างถูขี้ไคล 5555555 !53 !53 !53

สวัสดีค่ะ..อาจารย์และเพื่อนๆ 3473749b.gif

ได้อ่านข้อความที่ผ่านมา รู้สึกเหมือนจะมีความนัยอะไรบางอย่างนะคะ คุณ tongta มดแดงว่าเราอย่าประชดกันดีกว่าค่ะ สิ่งที่คุณเด็กขายของพูดนั้นก็จริงนะคะ ครั้นจะคุยถาม ก็ถามอะไรล่ะ สุดท้ายก็ต้องขอบคุณอาจารย์จริงๆ มดแดงก็เป็นมาก่อนแบบนั้น... แต่ตอนนี้มดแดงมีความรู้เพิ่มขึ้น ก็ค่อยๆอ่านและศึกษาในเว็บต่างๆ ก็เลยทำให้รู้บ้าง ไม่รู้บ้าง ก็เลยได้ถามอาจารย์มากกว่าเพื่อนๆ ... บางครั้งก็เกรงใจนะคะ หลายคนที่เข้ามา บางคนก็แอบอ่าน บางคนก็แสดงตัวเพราะมีน้ำใจไงคะ อาจารย์ก็มีน้ำใจทำกราฟและเขียนอธิบายให้อ่าน ถ้าคุณศึกษาเรื่อง technical analysis คุณจะทราบมันต้องใช้เวลากับการวิเคราะห์มากนะคะ ไม่ใช่ 5 หรือ10นาที ต้องติดตามกราฟ ต้องมานั่งเขียน ต้องมาตอบปัญหาสารพัด ทุกวัน เป็นปีๆแล้วค่ะ ไหนจะงานประจำอีกนะคะ

:wub: เพื่อนๆลองคิดในแง่นี้บ้างนะคะ .... การที่เรายังได้อ่านก็นับว่าดีมาก ที่ไม่ต้องเดาเอง แล้วถ้าเราเอาปัญหามาลงที่กระทู้มันจะดีหรือคะ..

ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วย ถ้ามดแดงเข้าใจผิด.... เพราะมดแดงกลัวไม่มีอาจารย์สอนมดแดงค่ะ 1b38f9e2.gif 7f5341cc.gif 64caf316.gif

ดูกราฟดีกว่าครับ แล้วลองหาแนวรับ แนวต้านดูครับ

เอารูปแบบอ้างอิงมาแปะให้หาแล้วครับ ลองดูครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

รูปแบบอ้างอิง

ส่วนของผมก็เลขเมื่อวานครับ

แนวต้าน 1397 1404

แนวรับ 1381 1374

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณคุณพี่มดแดงและคุณพี่ Tongta มากนะครับ เด็กขายของเขียนแบบนั้น จากที่เห็นแบบเด็กๆ มั่งครับ เพราะบางที ท่าอาจารย์ซีซาร์ แสดงกราฟให้ดู มีแต่พี่ มดแดง ที่ถามเมื่อสงสัยและไม่เข้าใจ เพื่อจะได้ขยายความให้เข้าใจในบทเรียนมากยิ่งขึ้น เป็นความเอื้อเฟื้อต่อเพื่อนๆๆๆ เราจะได้ดูกราฟกันเป็น ไม่ต้องสอบตก ป 4 เหมือนเด็กขายของครับ ผมก็ยังเริ่มที่อยากเรียนรู้ ส่วนการลงทุนหรือไม่ อีกเรื่องหนึ่ง ไม่กล้าเขียนเดี๋ยวเข้าใจผิดในเจตนารมย์ กราฟและวิธีการของ อ.ซี ต้องยึดถือและควรปฎิบัติกับการเล่นทองอย่างปลอดภัยครับ

บทเรียนมาแล้ว ดีครับ อาจารย์ซี ค่อยๆเรียนรู้กันไป เพื่อนๆ เห็นอะไรไม่เห็นอะไร ช่วยถามอาจารย์ด้วยครับ

พี่มดแดง พี่ขายของครับ ที่ผมโพสไปไม่มีเจตนาอะไรจริงๆนะครับ กลัวพี่ๆเข้าใจผิด ส่วนตัวผมติดตาม อ.ซี มาระยะหนึ่งแล้วชอบที่อาจารย์สอน มีที่มาที่ไป มีหลักการณ์ บางทีก็เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง ส่วนมากก็เอาแนวรับแนวต้านของอาจารย์มาเล่นนะครับ ส่วนพี่มดแดงผมก็ชอบเพราะพี่มดแดงนี่แหละที่ทำให้บางเรื่องเข้าใจมากขึ้น เพราะพี่มดแดงเข้าใจแล้วถามอาจารย์เก่ง บางที่ที่ผมไม่เข้าใจก็ไม่รู้จะตั้งคำถามยังไง บางทีพิมพ์ไปแล้วก็ยังงงกับคำถามของตัวเอง ก็เลยงดถามก็ได้พี่มดแดงนี่แหละครับที่ถามแทนให้แล้วก็โดนใจด้วย ส่วนพี่ขายของ ผมก็ชอบวิธีคิดแบบง่ายๆบางทีก็นอกกรอบแบบชาวบ้านๆ พี่ขายของน่าจะตั้งกระทู้แบบที่ อ.ซี แนะนำนะครับ เอาวิเคราะห์แบบบ้านๆเลย ไม่ต้องมีตัวเลขอะไรมาเกี่ยวข้อง ดูว่าแนวโน้มระยะนี้หรือช่วงนี้เป็นยังไงจะขึ้นหรือลงแค่นี้พอ น่าจะเข้าท่านะครับ"ขอบคุณครับ" !17