ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่มดแดง พี่ขายของครับ ที่ผมโพสไปไม่มีเจตนาอะไรจริงๆนะครับ กลัวพี่ๆเข้าใจผิด ส่วนตัวผมติดตาม อ.ซี มาระยะหนึ่งแล้วชอบที่อาจารย์สอน มีที่มาที่ไป มีหลักการณ์ บางทีก็เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง ส่วนมากก็เอาแนวรับแนวต้านของอาจารย์มาเล่นนะครับ ส่วนพี่มดแดงผมก็ชอบเพราะพี่มดแดงนี่แหละที่ทำให้บางเรื่องเข้าใจมากขึ้น เพราะพี่มดแดงเข้าใจแล้วถามอาจารย์เก่ง บางที่ที่ผมไม่เข้าใจก็ไม่รู้จะตั้งคำถามยังไง บางทีพิมพ์ไปแล้วก็ยังงงกับคำถามของตัวเอง ก็เลยงดถามก็ได้พี่มดแดงนี่แหละครับที่ถามแทนให้แล้วก็โดนใจด้วย ส่วนพี่ขายของ ผมก็ชอบวิธีคิดแบบง่ายๆบางทีก็นอกกรอบแบบชาวบ้านๆ พี่ขายของน่าจะตั้งกระทู้แบบที่ อ.ซี แนะนำนะครับ เอาวิเคราะห์แบบบ้านๆเลย ไม่ต้องมีตัวเลขอะไรมาเกี่ยวข้อง ดูว่าแนวโน้มระยะนี้หรือช่วงนี้เป็นยังไงจะขึ้นหรือลงแค่นี้พอ น่าจะเข้าท่านะครับ"ขอบคุณครับ" !17

ขอบคุณนะคะ... การสื่อสารผ่านการเขียนนั้น สามารถทำให้การเข้าใจนั้นคลาดเคลื่อนไปได้บ้างค่ะ

!thk !10 !32 !033 !La

ขอบคุณนะคะ... การสื่อสารผ่านการเขียนนั้น สามารถทำให้การเข้าใจนั้นคลาดเคลื่อนไปได้บ้างค่ะ

!thk !10 !32 !033 !La

เค้าเขียนจนเด็กขายของเขียนไม่ออกเลยครับ

ขอบคุณมากครับ อ.ซีซาร์ สำหรับกราฟข้อมูล และแนวรับแนวต้าน แค่นี้ดีกว่าครับ รอลุ้นราคาทองต่อครับ

!17 !17 !17

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เค้าเขียนจนเด็กขายของเขียนไม่ออกเลยครับ

ขอบคุณมากครับ อ.ซีซาร์ สำหรับกราฟข้อมูล และแนวรับแนวต้าน แค่นี้ดีกว่าครับ รอลุ้นราคาทองต่อครับ

ใช่ค่ะ...ตัวจะลอยเช่นกันค่ะ ทั้งที่น้ำหนักก็ไม่น้อย อิอิ !17

ตามกราฟที่ อ.ซี โพสมาตอนเช้า โอกาสที่จะเป็น Bullish ก็มี ซึ่งจะไปเจอแนวรับ

ที่ 1,367 และโอกาสที่จะเป็น Bearish ก็มี ซึ่งจะวิ่งไปเจอที่ 1,404 ส่วนปัจจัยอื่นๆ ก็ต้องสังเกตุตามแนวคลื่นต่างๆ ข้างล่าง

ว่าจะหันหัวขึ้น หรือ หักหัวลง หรือ คงเส้นคงวา ใช่ครับครับ

แต่สถานการณ์ตอนนี้ เดี๋ยวเด้งขึ้นเดี๋ยวเด้งลง แค่ 1,388-1,391 ชนกันไปชนกันมาหลายครั้งหลายหนแล้ว ยังคิดไม่ออกว่า

ไม่ทางไหนเลยครับ อ.ซี

ผม โดดหนีแล้วงับ ทองไม่กลัว กลัว ค่าเงินบาท เล่น แข็ง ดี วันดีคืน -_-

อ.ซี ครับ ตอนนี้ เงินยูโร ตกแนวดิ่งเชียวครับ สลับกับค่าเงินดอลล์ที่พุ่งสูงขึ้น

แย่แล้ว น้องทองเรา จะมี บั๊กอึดถลาลม (ซุปเปอร์แมน) จำมาจากคุงยามครับ มาช่วยหรือเปล่าก็ไม่รู้

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !Hi

วันนี้ นั่งดูเส้นค่าเฉลี่ยปรากฎว่ามันอยู่ใต้แท่งเทียน แล้วสงสัย เพราะไม่เคยดูเลย. หันไปดูเส้น MA ก็เรียงตัวกันดีรวมทั้ง อินดี้พื้นๆค่ะแล้วสงสัยค่ะ อยากใคร่ขอความรู้จากอาจารย์ค่ะ !17 !32 !_Rd

รอบทเรียนของวันนี้ ค่ะอาจารย์ !thk !uu !57 !10 !30

เอากราฟมาลงให้ครับ

ถ้าดูตามกราฟราคาวันนี้ทองควรจะขึ้นไปต่อครับ โดยมีแนวต้านที่ประมาณ 1397 ยืนตรงนี้ได้ราคาคงไปแถวๆ 1404 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ถ้าดูแท่งเทียนย้อนหลังไปประมาณ 10 - 20 แท่งเทียน

วันนี้ความคิดส่วนตัวผมแย้งกับกราฟครับ เพราะผมเชื่อว่าทองลงโดยจะมีแนวรับที่ประมาณ 1374 - 1361 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ