ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

HAPPY NEW YEAR 2011

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ

ปีใหม่นี้ ขอให้เพื่อนๆทุกท่านมีความสุข ปราศจากโรคภัยเบียดเบียน

หวังสิ่งใดขอให้ได้ดั่งใจหวังครับ ลงทุนสิ่งใดได้กำไรตามที่ต้องการทุกๆท่านครับ

เฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์ขา ขอแนวทางวันนี้หน่อยค่ะ ขาดความมั่นใจค่ะ ขอบคุณคร้า

อาจารย์ขา ขอแนวทางวันนี้หน่อยค่ะ ขาดความมั่นใจค่ะ ขอบคุณคร้า

คงต้องกล่าวคำว่า ขอโทษครับ เพราะตอนนี้ผมยังอยู่ที่ทำงานครับ ไว้เย็นๆดูให้ครับ

แต่เท่าที่ดูช่วงเช้า ตามกราฟรายวัน แท่งเทียนชึ้นมาแตะ trend line เส้นสีแดงตรงกลางแล้วครับ แนวต้านยังเหมือนเดิมครับ ประมาณ 1420

ภาพรวมระยะกลางๆ ราคายังขึ้นต่อครับ

แต่ถ้าเป็นกราฟราย 4 ชั่วโมง ราคาคงต้องย่อตัวลงมาก่อนครับ แนวรับ อยู่แถว 1398 (ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ อาจจะจำตัวเลขผิดครับ)

ไว้กลับบ้านเย็นนี้ จะโพสให้ครับ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยามเทวาธิราช พระแก้วมรกต และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก

จงดลบันดาลให้อ.ซีซ่าและเพือนๆชาวไทยโกลด์ ตลอดจนครอบครัวทุกท่านจงพบแต่ความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ

และ เดินทางถึงที่หมายโดยรอดปลอดภัยทุกท่าน ทุกคน มีแต่ความสุขความเจริญ ขายทองรวยๆตลอดปีใหม่ ๒๕๕๔ และตลอดไป

:lol: :lol: อาจารย์คะราคาตอนนี้ทยอยปล่อยดีมั๊ยคะ กลัวปีใหม่แล้วจะไม่ย่อมาให้เก็บค่ะ :lol: :lol:

ขอให้พรอันประเสริฐนี้จงกลับไปหาk/yaiด้วยเถิดพร้อมทั้งชาวthaigoldทุกท่านโดยเฉพาะk/ชีเจ้าของกะทู้ขอให้สุขกายสบายใจหากกรรมดีของผมที่ทำมาขอให้เทวดาจงปกปักรักษ์ษาครอบครัวของคุณk/ชีให้ปลอดภัยทุกประการ เทอญ

ถูกแก้ไข โดย บ่าววาริน

ขอบพระคุณคร้า

เอากราฟมาลงให้ดูตามสัญญาครับ

กราฟแรก กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟนี้ ราคายังขึ้นได้อีกหน่อยครับ

แนวรับ แนวต้าน บนตัวกราฟด้านขวามือครับ

กราฟที่ 2 กราฟราย 4 ชั่วโมงเหมือนกันครับ

กราฟรูปนี้ ออกอาการฝืนขึ้น ชัดขึ้นครับ

กราฟที่ 3 กราฟรายวันครับ

กราฟรายวัน แท่งเทียนขึ้นมาแตะ trend line สีแดงเส้นกลาง และออกอาการเหมือนว่าจะยืนได้ครับ

ตามกราฟรูปนี้ ราคาควรขึ้นต่อ ครับ อย่างน้อยๆก็ประมาณ 8 - 12 ดอลล่าร์ครับ ก่อนที่จะมีการย่อตัวครับ

สรุปจาก 3 กราฟ ราคาอาจมีการย่อตัวลงบ้างครับ แต่คงไม่มากก่อนทำราคาขึ้นต่อครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

สวัสดีค่ะ อาจาย์ !Hi

มาทันได้ดูกราฟ 3 สไตล์ (ใหม่.. เรียบง่าย) หลังจากเพิ่งกลับมาได้ซักพัก ขอบคุณมากค่ะ ได้กำลังใจที่จะถือต่อแล้วค่ะ !10 !gd !57

จริงๆผมไม่ต้องเขียนเพิ่มก็ได้ครับ เพราะคุณเด็กขายของเขียนไปเกือบหมดแล้ว

เอาเป็นว่าผมโม้เพิ่มให้อีกนิดนะครับ แต่เอาไปใช้เป็นแนวทางในการอ้างอิงอ่านกราฟไม่ได้ครับ

ดูตามกราฟด้านล่างครับ

จุดที่เราต้องจำจากกราฟรูปนี้คือ ณ ตอนนี้คือแท่งเทียนราคาทองกำลังเข้่าสามเหลี่ยมชายธง

จุดเบรคของสามเหลี่ยมชายธงรูปนี้มีปัญหา....ในเมื่อมีปัญหา แล้วปัญหาอยู่ตรงไหนหละ

ปัญหามันอยู่ตรงนี้ครับ........ค่าเฉลี่ย Fibo 50 กับ Sto. (9 5 5)

นับตั้งแต่ราคาร่อนลงมาจากราคาแถวๆ 1407 จากนั้นแตะพื้นแล้วพยายามบินขึ้นไปใหม่

โดยเอาตัวขึ้นมาจากราคาแถวๆ 1361 จนราคาขึ้นมาแถวๆ 1386

อันนี้คือตัวปัญหาในการบินขึ้น Fibo 50 ที่ราคาประมาณ 1384.23 โดยที่ค่า Sto. (9 5 5) ขึ้นมาเกิน 80

ทำให้ราคาตรงจุดนี้ ไม่ใช้จุดที่เป็นการดีดตัวออกจากสามเหลี่ยมชายธงครับ ที่สามารถส่งราคาไปสูงๆได้มากครับ

เราจะถือว่าเป็นจุดแนวต้านหรือจุดพักตัวของราคาที่ 50 ของ Fibo เพื่อรอทิศทาง (ตรงนี้ต้องอาศัยข่าวครับ) จากนั้นเมื่อมีแรงเข้าซื้อ - ขายตามข่าวเข้ามาราคาก็จะดูเหมือนขึ้นแรง หรือ เทขายแรงๆครับ แต่จะอยู่ได้ไม่นานครับ

การดีดตัวออกจากสามเหลี่ยมชายธง จะต้องดีดตัวขึ้นที่ ต่ำกว่า 23.8 หรือ สูงกว่า 78.6 ถึงจะมีแรงดีดหรือแรงเทขายครับ แบบนี้ขึ้น - ลงแบบมีกึ๋น อยู่คงทนถาวรหน่อย

จุดที่ทองดีดได้ดีในการเข้าสามเหลี่ยมชายธงต้องอยู่ตรงแถวศรเขียวครับ ตรงศรแดงมันไม่มีแรงเด้ออ้าย

ถ้าพูดภาษากราฟ เขาว่า Momentum มันไม่ได้ครับ

ทั้งหมดคือการโม้ให้คุณเด็กขายของ งง..เล่นเป็นการส่วนตัว

ตอนนี้โม้ได้แค่นี้ครับ ราคาไปทางไหนไม่มีใครรู้ครับ

ลืมไปว่าคุณมดแดง กำลังศึกษากราฟ

ผมหวังว่าคุณมดแดงคงจำกราฟและข้อความที่ผมพิมพ์ไว้ด้านบนนี้ได้นะครับ

แต่ถึงจำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ผมยกมาให้แล้ว

ลองอ่านดูแล้วเทียบกราฟ ณ เวลานี้

ลองดูครับว่าแตกต่างจากที่ผมเคยโพสไว้มากน้อยแค่ไหนครับ

ดูไว้เป็นแนวทางก็พอครับ อย่าจริงจังกับกราฟมากครับ

เพราะกราฟก็คือกราฟ ความจริงก็คือความจริงครับ

+1คร้า ขอบคุณอาจารย์ซีที่มาช่วยเพิ่มความมั่นใจในการเล่น !thk !thk !10 !10

!_087 +2 ขอบคุณ อ.ซี ที่สละเวลา อธิบายค่ะ