ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มาแล้ว มาไวๆ

ปล่อยออกไปไม้หนึ่งก่อน กันมันร่วงไป 1273 ไม่อย่างนั้นคงเป็นเราที่ต้องไปพบหมอ :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ้าววว คุณพี่เด็กขายของไปปล่อยแล้วเหรอคะ

ปล่อยแท่ง ที่ซื้อมา ราคา 19,750 ครับ ขายได้ 19,910 ครับ 160 บาท แต่สงสัย ขายหมู แน่ๆ เลย

ยังมีตุนอีกนิดหน่อย ครับ

พอดีไม่ได้ดูตัวเลขของ ตลาดหุ้น ที่ นักลงทุนต่างประเทศ ขายสุทธิวันนี้ 5,252 ล้านบาท ครับ พรุ่งนี้

ยังไง ก็มี Bonus ของแถมอีก 100 บาท จากเงินบาทที่ น่าจะอ่อนค่าลงไปที่ 30.91 ครับ ( เวลา บ่ายๆ นะ)

อ้าว แบบนี้ เขาก็เรียกว่า SIDEWAY คืนนี้ ไม่อ้าว ขอเขียวตาหลอดนะครับ

ครับเขียวตลอดครับ ผมเชียร์ขึ้นเหมือนกันครับ คงไม่ต้องตามหมอให้อาจารย์ซี หรอกครับ B)

ปล่อยแท่ง ที่ซื้อมา ราคา 19,750 ครับ ขายได้ 19,910 ครับ 160 บาท แต่สงสัย ขายหมู แน่ๆ เลย

พอดีไม่ได้ดูตัวเลขของ ตลาดหุ้น ที่ นักลงทุนต่างประเทศ ขายสุทธิวันนี้ 5,252 ล้านบาท ครับ พรุ่งนี้

ยังไง ก็มี Bonus ของแถมอีก 100 บาท จากเงินบาทที่ น่าจะอ่อนค่าลงไปที่ 30.91 ครับ ( เวลา บ่ายๆ นะ)

งั้น บ่ายๆพรุ่งนี้ ผมจาขายหมู มั่งดีกว่า เด่วเด็กขายของรวยคนเดียว

ครับเขียวตลอดครับ ผมเชียร์ขึ้นเหมือนกันครับ คงไม่ต้องตามหมอให้อาจารย์ซี หรอกครับ B)

อืม ตามคุณหมอเถอะครับ เพราะเมื่อบาดเจ็บต้องให้คุณหมอเย็บแผล

คุณหมอใจดีให้พักรักษาตัว 3 เดือน เพื่อให้แผลหายสนิท ซู๊ดดดดดดดดดด....ยอดดดดดดดดด 04a97f13.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

โชคดีที่วันนี้ยุ่งๆ ไม่ได้ติดตาม ม่ายงั้นคงปล่อยหมูเหมือนกัน

เพราะราคาเมื่อกลางวันได้กำไร 400/บาททอง อิอิ รอเลี้ยงหมูให้อ้วนๆอีกหน่อย

ตอนนี้มีหมูหลายตัวซะด้วย ยังผอมๆทั้งนั้นเลยค่ะ

โชคดีที่วันนี้ยุ่งๆ ไม่ได้ติดตาม ม่ายงั้นคงปล่อยหมูเหมือนกัน

เพราะราคาเมื่อกลางวันได้กำไร 400/บาททอง อิอิ รอเลี้ยงหมูให้อ้วนๆอีกหน่อย

ตอนนี้มีหมูหลายตัวซะด้วย ยังผอมๆทั้งนั้นเลยค่ะ

คุณ Nuchaba เดี๋ยว ช่วยส่งเสริม ครับ

คุณ Nuchaba เดี๋ยว ช่วยส่งเสริม ครับ

ว้าย!!! อยากให้หมูน้อยอ้วน เจ้าของไม่อยากอ้วนค่าาาา

ว้าย!!! อยากให้หมูน้อยอ้วน เจ้าของไม่อยากอ้วนค่าาาา

อ๋อ เหรอ เข้าใจผิด ขอโทษครับ

ข่าวอีกอย่างหนึ่งครับที่ควรรู้ ควรทราบอย่างมาก อ.ซีซาร์ คุณ Nuchaba และ เพื่อนๆ

คืนวันพฤหัสที่ 13 มกราคม 2554 จะมี ไอ้เบนเนกี้ ขึ้น Speech อีกแล้ว ตอนตี 1 ซึ่งวันนั้นก็มีรายงาน

หลายๆ เช่น รายงานว่าสินค้าแพงไหม (ไม่น่าเป็นห่วง +-), ตัวเลขการนำเข้าและส่งออก

( ขาดดุลการค้าแหง่ๆ อยู่แล้ว +), ตัวเลขคนขอรับสวัสดิการ (น่าจะลดลง เพราะมั่วมาตลอด -)

พิจารณากันเองนะครับ ว่า คืนนั้นจะเป็นอย่างไร และเช้าวันศุกร์ ราคาจะอยู่แบบไหน ยัง งง คิดไม่ออกครับ

ต้องลองเอาคำถามไปถามกูรู ท่านอื่นๆ มากๆ เยอะ เพื่อนำมาซึ่งความรู้ และการคาดการณ์ ครับ

ถ้า คิดออก หรือ มีข่าว จะแอบมาบอก นะ

ข่าวอีกอย่างหนึ่งครับที่ควรรู้ ควรทราบอย่างมาก อ.ซีซาร์ คุณ Nuchaba และ เพื่อนๆ

คืนวันพฤหัสที่ 13 มกราคม 2554 จะมี ไอ้เบนเนกี้ ขึ้น Speech อีกแล้ว ตอนตี 1 ซึ่งวันนั้นก็มีรายงาน

หลายๆ เช่น รายงานว่าสินค้าแพงไหม (ไม่น่าเป็นห่วง +-), ตัวเลขการนำเข้าและส่งออก

( ขาดดุลการค้าแหง่ๆ อยู่แล้ว +), ตัวเลขคนขอรับสวัสดิการ (น่าจะลดลง เพราะมั่วมาตลอด -)

พิจารณากันเองนะครับ ว่า คืนนั้นจะเป็นอย่างไร และเช้าวันศุกร์ ราคาจะอยู่แบบไหน ยัง งง คิดไม่ออกครับ

ต้องลองเอาคำถามไปถามกูรู ท่านอื่นๆ มากๆ เยอะ เพื่อนำมาซึ่งความรู้ และการคาดการณ์ ครับ

ถ้า คิดออก หรือ มีข่าว จะแอบมาบอก นะ

ขอบคุณค่า รอฟังข่าวจากคุณพี่เด็กขายของ พร้อมการวิเคราะห์ ขอตามอย่างเดียว ขอบคุณนะก๊ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

อ.ซีซาร์คะไม่ต้องการเด็กเข็นเตียงเหรอคะ (ถ้าต้องการบอกนะคะ . หนูจัดแหล่มๆ ให้เลย อิอิ)

พี่เด็กขายของคะ . ก่อนวันพฤหัสยังมีอีกตั้งหลายวัน แล้วมันจาเป็นยังงัยก่อนวันพฤหัสล่ะคะ !031

พี่นุชหนูแพ็คกระเป๋ารอลงดอยอยู่ช่ายม้าาาา . ส่วนหนูได้มา 2 สลึงเมื่อวันอาทิตย์ (เลยไม่ต้องคิดมาก รอไปเรื่อยๆ พร้อมพี่ใหญ่)

Quad G :

I appreciate Godzi's point of view.

But I cannot see gold making a major top here.

If I were to see POG make a weekly close below 1300, then I change my mind.

As I see it, this is just another rounded hump, irregular correction,before another run higher.

https://www.kitcomm.com/showthread.php?t=41880&page=761

Irregular Correction

In this type of correction,

Wave B makes a new high.

The final Wave C may drop to the beginning of Wave A, or below it.

* http://www.tradersedgeindia.com/elliott_wave_theory.htm

* http://upic.me/show/19861832

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328