ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อาจารย์และเพื่อนๆ ccczaa club

เพิ่งจะใช้ net ได้ หลังจากที่นึกว่ามีปัญหาที่เครื่องเรา แจ้งไปผิดที่มั๊ง 1100 tot เช้ามาเลยกด 1177 น่าจะถูกที่ ประมาณ 1 ช.ม ใช้ได้ตามที่เขาบอกมา เลยได้รับทราบว่า ชุมสายใหญ่ adsl มีปัญหาค่ะ แต่กทมไม่เป็น เลยไม่ได้ลุ้นเมื่อคืนนี้..... :o

:D สรุปตอนนี้รอดูแถวๆ 1370-1360 ตามแนวรับอาจารย์ ขึ้นก็ได้ ลงก็ดีค่ะ ..ขอบคุณมากๆค่ะอาจารย์ !thk !57 !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮ้ออออ.... อ.ซีซาร์แอบไปซดนมตราสิงห์อีกแล้ว (ไว้หนูจาหาเด็กเสริฟให้นะคะ) ส่วนพี่เด็กขายของ กับ พี่นุช แอบไปดูละคร

ขาใหญ่ขายวันศุกร์ ซื้อวันจันทร์ 1.5 ตันเท่ากัน ราคาต่างกันประมาณ 6.x $ (นี่ถ้าพี่เด็กขายของยังไม่นอนคงมีคำตอบมันๆ แน่...)

งั้นหนูไปนอนดีกว่า (คืนนี้หนูจาตามไปพาขึ้นรถไฟเหาะตีลังกากันถึงในฝันเลยยยยย อิอิ)

อ้าว.......ไม่รุว่าน้อง tiny อยู่อะ หาเพื่อนคุยอยู่ พอขายหมูที่ 1384 เห็นเงียบ...มากเลยได้นอนเช้า วันหน้าขอส่งเสียงกันนะคะ รบกวนน้อง tiny จัดแบรนเนมตาสิงส์ แฮะ...อ.ซีจะได้อยู่คุยกับเราบ่อย ๆ นะนะ....

ถูกแก้ไข โดย raty

สวัสดีค่ะ อาจารย์และเพื่อนๆ ccczaa club

เพิ่งจะใช้ net ได้ หลังจากที่นึกว่ามีปัญหาที่เครื่องเรา แจ้งไปผิดที่มั๊ง 1100 tot เช้ามาเลยกด 1177 น่าจะถูกที่ ประมาณ 1 ช.ม ใช้ได้ตามที่เขาบอกมา เลยได้รับทราบว่า ชุมสายใหญ่ adsl มีปัญหาค่ะ แต่กทมไม่เป็น เลยไม่ได้ลุ้นเมื่อคืนนี้..... :o

:D สรุปตอนนี้รอดูแถวๆ 1370-1360 ตามแนวรับอาจารย์ ขึ้นก็ได้ ลงก็ดีค่ะ ..ขอบคุณมากๆค่ะอาจารย์ !thk !57 !gd

ขอบคุณคะ คุณm0ddang ติดตามต่อปายคะ

เรื่องที่ คุณ Tiny ถามเกี่ยวกับ ETF or SPDR ซื้อขายทอง ถ้าเดาเหตุผล ก็คงเป็น

1. เค้าอ่านกระทู้ อ.ซีซาร์ แล้วซึ้งกับคำ มีกำไรก็ขาย ดีกว่าอยู่ดอย หรือไม่ก็เห็นว่า เกิดติดดอยขึ้นมา ต้องใช้ แผนซีซาร์ ลืมราคาซื้อ ตั้งราคาใหม่ แล้วตารางที่ทำไม่รู้ว่าต้องใช้กี่หมื่นหน้า หรือกี่พัน Gigabyte

2. ควบกับผู้บริหารแอบมาซดกาแฟ ร้านกาแฟ เห็นพี่น้องรี ทำ แล้ว Happy. ก็คงอยาก Happy. มั่ง

เข้าใจหรือเปล่าครับ คุณ tiny.

ขอบคุณค่ะ อ.ซี สำหรับกราฟสวยสวย พร้อมคำอธิบาย

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

กลับมาดูรูปหาไม่เจอ อาจารย์ลบออกจากหน้านี้ไปอยู่หน้าหลัง เลยยกมาดูใหม่หน้านี้

!10 !01 !gd

ครั้งแรกตั้งใจว่าจะรีบกลับมาแกะกราฟที่แปะไว้ ตั้งใจไว้แล้วก็แกะกันเล่นๆครับ

แต่แกะกราฟเดียวนะครับ ทั้ง 3 กราฟไม่ไหวครับ เอากราฟรายวันรูปแรกก่อนก็แล้วกันครับ

ราคาตอนนี้ 1382.8

แต่ถ้าดูตามกราฟ วันนี้ ราคาไม่ควรที่จะขึ้นไปสูงกว่านี้มากครับ เพราะจะทำให้ฟอร์มตัวรูปแบบการดีดราคาขึ้นของรูปแบบ H&S หายไปครับ

ถ้าจะให้รูปแบบ H&S สมบูรณ์พร้อมที่จะดีดราคาไปแถวๆ 1404 - 1410

แท่งเทียนแท่งต่อไปอีก 1 - 2 แท่ง ต้องทำราคากลับลงมาแถวๆ 1373 อีกรอบครับ

แต่ไม่ควรหลุดลงมาต่ำกว่า 1367.94 หรือเต็มที่ก็ 1360.78 ครับ

ถ้าหลุดแนวรับที่ 1360.78 แรงที่จะดีดกลับไปที่ 1404 - 1410 จะหมดไปครับ

รูปแบบกราฟหลังจากหลุด 1360.78 จะกลับเป็นขาลงทันที่ครับ

คือ

รูปแบบกราฟจะกลายเป็น l Zig Zag l (5 - 3 - 5) l X l Irregular โดยมีขา B ที่ราคา 1430.93 โดยขา C จะอยู่ต่ำกว่าขา ( 4 ) คือต่ำกว่า 1314.72 โดยอาจลงไปถึงที่ฐานราคาเก่าที่ 1236.70 l X l ก่อนที่จะทำ Triangle กลับขึ้นมาใหม่ครับ

(ถ้าหารูปตัวอย่างได้จะมาแปะให้ดูครับ ถ้าหาไม่ได้ ว่างจะวาดให้ดูครับ)

ตัวอย่างครับ

-_- รอลุ้น..ว่าขาใหญ่จะเอางัยดี...จะดึงขึ้นแล้วลงทำรูปแบบ หรือกระชากขึ้นไปเลย เพื่อจะให้ เส้น 75/200 ไม่ตัดกัน ประมาณนี้ใหมคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

* Ref. :- http://upic.me/i/2w/budu.2.1.gif

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

เอากราฟมาแปะให้อ่านกันครับ

ถึงตอนนี้ใครจะมองว่าขึ้น หรือจะมองว่าย่อ ก็ว่ากันไปครับ

55555 แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ต้องอาศัยหมอมาทำแผลให้แล้วหละครับ เพราะเดาถูกทางไปแล้ว อิ อิ อย่างน้อยก็ 2 ราคาคือเดาว่าราคา 1352 คือจุดต่ำสุดในช่วงนี้ แล้วต้องขึ้นมาที่ 1373 กับ 1383 ที่เหลือ ไม่นับแล้วครับ ต้องว่ากันใหม่ครับlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

อีกอย่างวันนี้ราคาขึ้น - ลง 50/50 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ยังเหมือนเดิมครับ คือราคาต้องขึ้นไปที่ 1392 1404 1410

แต่ตอนนี้มองว่า ถึงเวลาที่ต้องย่อลงมาก่อน 1 ครั้ง ที่ราคา 1373 หรือ อาจลงถึง 1369 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa