ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมครับ ขอถามความเห็นนิดหน่อย กราฟที่เฮียเอาลงให้ดู ผมมอง(เห็น)คล้ายพวก gartley pattern หรือเปล่าครับ(ไม่รู้สะกดถูกหรือเปล่า) แบบแถวๆ 1540-1550 แล้วอาจร่วงได้ พอจะมีโอกาสมั๊ยครับ

เห็นอยู่เหมือนกัน แต่ผมเคยพูดในงานสัมมนาบ่อยว่า ว่าอย่าเชื่อ Pattern ครับ

โดยเฉพาะกลุ่ม Butterfly Bat Gartley ทั้งหลายนี่แหละ พอราคามันผิดจาก Pattern นี้ มันก็จะไปโดน Pattern อันต่อไปอีก ต้องโดนสักอัน เพราะตัวเลขมันคือแนว fibo นั่นแหละ

พอมันหล่นตามจริงๆ ก็ว่าใช่ พอไม่หล่น ก็ไม่ใช่ แล้วโอกาสที่จะเลย Pattern ไปจนไม่ตรงเลย มันก็เลยน้อยลงไปด้วย คุณลองไล่ดูดีๆ สิครับ มันมีโอกาสตรงอยู่กี่อัน ตามแนวสูงขึ้นไป แล้วจะเข้าใจที่ผมบอก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณกำพลคะ (ไม่รู้พิมผิดป่าว)

คิดว่าราคาจะลงมาที่ 1460 อีกรึป่าวคะ

โพสต์ วันนี้, 12:57 PM

GoldLeng, เมื่อ 13 May 2011 - 11:11, กล่าวว่า:

เฮียกัมครับ ขอถามความเห็นนิดหน่อย กราฟที่เฮียเอาลงให้ดู ผมมอง(เห็น)คล้ายพวก gartley pattern หรือเปล่าครับ(ไม่รู้สะกดถูกหรือเปล่า) แบบแถวๆ 1540-1550 แล้วอาจร่วงได้ พอจะมีโอกาสมั๊ยครับ

เห็นอยู่เหมือนกัน แต่ผมเคยพูดในงานสัมมนาบ่อยว่า ว่าอย่าเชื่อ Pattern ครับ

โดยเฉพาะกลุ่ม Butterfly Bat Gartley ทั้งหลายนี่แหละ พอราคามันผิดจาก Pattern นี้ มันก็จะไปโดน Pattern อันต่อไปอีก ต้องโดนสักอัน เพราะตัวเลขมันคือแนว fibo นั่นแหละ

พอมันหล่นตามจริงๆ ก็ว่าใช่ พอไม่หล่น ก็ไม่ใช่ แล้วโอกาสที่จะเลย Pattern ไปจนไม่ตรงเลย มันก็เลยน้อยลงไปด้วย คุณลองไล่ดูดีๆ สิครับ มันมีโอกาสตรงอยู่กี่อัน ตามแนวสูงขึ้นไป แล้วจะเข้าใจที่ผมบอก

ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ คุณกำพลคะ (ไม่รู้พิมผิดป่าว)

คิดว่าราคาจะลงมาที่ 1460 อีกรึป่าวคะ

ถามอีก ก็ตอบเหมือนเดิม

"รู้จริง ก็รวยแล้ว ไม่ต้องมานั่งขายทองให้เหนื่อย" tongue.gif

ตามเทคนิค มีโอกาสเห็น 1455 เหรียญ rolleyes.gif

ตามเซนส์ผม ผมไม่เห็นทางลง unsure.gif happy.gif

วันนี้เฮียอยุ่กับพวกเราทั้งวันเลย ดีจังๆ

วันนี้เฮียอยุ่กับพวกเราทั้งวันเลย ดีจังๆ

เห็นงี้ แปลว่า วันนี้ขายไม่ดี unsure.gif tongue.gif

วันนี้ ถ้ายืนได้เหนือ 1510 เหรียญ สงสัย ฝันจะเป็นจริง คงได้เห็น1530-1540 เหรียญก่อน

จริงๆ วันหยุดจันทร์ อังคาร หน้า ทำให้ลังเล กะว่าจะปล่อยก่อน แต่ด้วยความโลภ มีกำไรติดมือหลายรอบแล้ว ขอถือลุ้นต่อปาย ph34r.gif

เฮียคะ เข้าซื้อ 1510 ตอนนี้เลยดีไหม

ขายทองเหนื่อยตรงไหนค่ะคุณกัมพล..อยู่ในห้องแอร์เย็นสบายน่ะ :D

เห็น21400 มาแล้ว ไม่ได้ไปเก็บ เสียดายจัง เก็บตอนนี้ก็หนาววค่ะ รอต่อไปดีกว่า :P

ชอบจังเวลาเห็นเฮียเข้ามาตอบบ่อยๆ ใจมันชื้นมีแนวทางเดินอะ แต่ขอให้เฮียขายดีๆด้วยแล้วก็กำไรทองเยอะๆด้วยครับ

ถามอีก ก็ตอบเหมือนเดิม

"รู้จริง ก็รวยแล้ว ไม่ต้องมานั่งขายทองให้เหนื่อย" tongue.gif

ตามเทคนิค มีโอกาสเห็น 1455 เหรียญ rolleyes.gif

ตามเซนส์ผม ผมไม่เห็นทางลง unsure.gif happy.gif

ค่อยยังชั่วหน่อยเด้งเสียที ไม่งั้นดอยตุงแน่คะเฮียขา...

คิดถึงเลยแวะมาดูแฮร์รี่หน่อย อิอิ.

ขอให้ขายดีๆ ทั้งวันนะคะ จุ๊บ จุ๊บ

ดูกันอีกที่ก็วันพุธ เฮ้อ.อออออ !023 ส่วนพี่เแท่งก็ดูได้อีกหลายวัน (เสาร์ จันทร์ อังคาร) !hh

สวัสดีค่ะ คุณครูกัมพล วันนี้เหมือนได้คุยกับคุณครูเองเลย(ดูจากการตอบกระทู้ของสมาชิกท่านอื่นๆ)อยากบอกว่าเมื่อเช้ากำลังจะถอดใจอยู่เเล้ว เเต่พอได้เข้าดูกระทู้ของกูรูเเละสมาชิกหลายท่าน

โดยเฉพาะของครูใหญ่กัมพล ทำให้มีกำลังใจมาก เพราะอยู่ดอยสูงมาก เข้าใจน๊ะมันหว้าเหว่เเละหนาวยะเยือก ต่อไปจะเข้มเเข็ง ใจนิ่งๆ (วันนี้เกือบไป)