ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ชอบจังเวลาเห็นเฮียเข้ามาตอบบ่อยๆ ใจมันชื้นมีแนวทางเดินอะ แต่ขอให้เฮียขายดีๆด้วยแล้วก็กำไรทองเยอะๆด้วยครับ

เห็นด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ !01 !01 !01 :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นงี้ แปลว่า วันนี้ขายไม่ดี unsure.gif tongue.gif

วันนี้ ถ้ายืนได้เหนือ 1510 เหรียญ สงสัย ฝันจะเป็นจริง คงได้เห็น1530-1540 เหรียญก่อน

จริงๆ วันหยุดจันทร์ อังคาร หน้า ทำให้ลังเล กะว่าจะปล่อยก่อน แต่ด้วยความโลภ มีกำไรติดมือหลายรอบแล้ว ขอถือลุ้นต่อปาย ph34r.gif

เฮียกัมขา ยืนได้แปลว่ายืนเหนือ 1510 ตอนราคาปิด หรือว่าต้องยืนได้ทั้งวันค่ะ ชักจะหวั่นๆๆ >.<

ขายทองเหนื่อยตรงไหนค่ะคุณกัมพล..อยู่ในห้องแอร์เย็นสบายน่ะ :D

เหนื่อยสิ ขายดี ไม่เหนื่อยได้งัย sleep.gifhappy.gif

เฮียกัมขา ยืนได้แปลว่ายืนเหนือ 1510 ตอนราคาปิด หรือว่าต้องยืนได้ทั้งวันค่ะ ชักจะหวั่นๆๆ >.<

ดูราคาปิดรายวันนา

ตอนนี้ (21.16) 1507 เหรียญ หล่นจาก 1516 แนวต้านของเราลงมาตามคาด

ถ้าดีดกลับขึ้นไปปิดเหนือ 1510 เหรียญได้ ก็จะพิจารณามุมมองตามนั้น

เหนื่อยสิ ขายดี ไม่เหนื่อยได้งัย sleep.gifhappy.gif

ทองแพงๆ แต่ขายดี ดีใจด้วยค่ะ ที่กิจการของอาจารย์เจริญก้าวหน้าไปเรื่อยๆ

แล้วถ้าทองถูกแล้วจะยิ่งขายดีกว่านี้คงหลายเท่านะคะ ..ขอแซวหน่อยค่ะ อิอิ !17

แหม เล่นตามแผนเดิม ปล่อยแถวแนวต้านแถว 1510-1516 เหรียญคงได้ตังค์นอนกอดสบายไปแล้ว เปลี่ยนม้ากลางศึกแบบนี้ ทำให้ต้องมาขยุ้มผ้าปูเตียงอีกหลายวัน ตามสำนวนเฮียปิรันย่า เหอๆ

งานนี้ พี่แกจัดหนัก ลงต่ำกว่า 1500 เหรียญ แถมหลุดไปเกือบถึงแนว trendline ล่าง เรียกว่า สวิงกันสุดทางเลย ถือว่าผิดคาดสำหรับผมนะครับ เพราะจริงๆ ผมเชื่อลึกๆว่า มันจะปิดสัปดาห์ยืนเหนือ 1500 เหรียญ แต่ในเมื่อสวิงสุดทางไปแล้ว ก็ไม่เป็นไร ถือว่า เจ๊ากันครับ ยังหาทิศทางไม่เจอเหมือนเก่า

- ดูเหมือนราคากำลังเข้ากรอบสามเหลี่ยมนะครับ ติด trend ทั้งขึ้นทั้งลง แต่ trend ล่าง (เหลือง) เป็น trend สำคัญกว่า ถ้าหลุดล่ะ ลึกแน่ ด่านสำคัญต่อไปคือ fibo 61.8% (1455.48) ถึงไม่ยากเลย

- แนวต้านด้านบน ขยับลงมา ตาม trend ครับ เมื่อวาน 1510-1516 วันจันทร์นี้ คงเป็นแถว 1501-1507 เหรียญ ผ่านได้ น่าดีดถึงด่านสำคัญต่อไป ที่เส้น 61.8% (1532.88) ได้เช่นกัน

ความเห็นส่วนตัว ต่ำกว่า 1500 เหรียญนี่ ทำให้สถานการณ์อึมครึม ดูไม่ออก

สรุป แนวรับ 1482* 1469 1455 แนวต้าน 1501* 1507 1520

คำแนะนำ

เล่นสั้น ราคาเริ่มบีบเข้ามุมแล้ว ปิดสถานะรอการเบรค trend แล้วค่อยเข้าตามน้ำน่าจะดีกว่าครับ

เล่นยาว-แท่ง ต่ำกว่า 1480 ยังแนะนำให้ทะยอยเก็บ อย่าลืมเรื่องการแบ่งพอร์ท อย่าเก็บซ้ำราคาเก่าก็แล้วกัน เดี๋ยวดอยหมด

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะเฮียกัมพล คนน่ารักและใจดี ^_^

ความเห็นส่วนตัว ต่ำกว่า 1500 เหรียญนี่ ทำให้สถานการณ์อึมครึม ดูไม่ออก

สรุป แนวรับ 1482* 1469 1455 แนวต้าน 1501* 1507 1520

คำแนะนำ

เล่นสั้น ราคาเริ่มบีบเข้ามุมแล้ว ปิดสถานะรอการเบรค trend แล้วค่อยเข้าตามน้ำน่าจะดีกว่าครับ

เล่นยาว-แท่ง ต่ำกว่า 1480 ยังแนะนำให้ทะยอยเก็บ อย่าลืมเรื่องการแบ่งพอร์ท อย่าเก็บซ้ำราคาเก่าก็แล้วกัน เดี๋ยวดอยหมด

ขอบคุณครับ แท่งครับ รอเข้าต่อไปด้วยความอดทนครับ

ขอบคุณค่ะ cool.gifอ่านอย่างเข้มข้น มาฮาตรง...เดี๋ยวดอยหมดbiggrin.gif

ถ้าหลุดลงมา 1455 ยังไม่เสียเทรนขาขึ้นใช่ไหมคะ

คำแนะนำ

แล้วถ้าไม่ต่ำกว่านี้จะเริ่มเก็บได้ราคาไหนค่ะ :huh:

ทองแพงๆ แต่ขายดี ดีใจด้วยค่ะ ที่กิจการของอาจารย์เจริญก้าวหน้าไปเรื่อยๆ

แล้วถ้าทองถูกแล้วจะยิ่งขายดีกว่านี้คงหลายเท่านะคะ ..ขอแซวหน่อยค่ะ อิอิ !17

+ 10 ไปเลยค่ะ :D

ขอบคุณครับเฮีย

ผมชอบคับ ดอยหมด อิอิ ขอให้ ดอย-หมดไป :lol: