ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แหม เล่นตามแผนเดิม ปล่อยแถวแนวต้านแถว 1510-1516 เหรียญคงได้ตังค์นอนกอดสบายไปแล้ว เปลี่ยนม้ากลางศึกแบบนี้ ทำให้ต้องมาขยุ้มผ้าปูเตียงอีกหลายวัน ตามสำนวนเฮียปิรันย่า เหอๆ

งานนี้ พี่แกจัดหนัก ลงต่ำกว่า 1500 เหรียญ แถมหลุดไปเกือบถึงแนว trendline ล่าง เรียกว่า สวิงกันสุดทางเลย ถือว่าผิดคาดสำหรับผมนะครับ เพราะจริงๆ ผมเชื่อลึกๆว่า มันจะปิดสัปดาห์ยืนเหนือ 1500 เหรียญ แต่ในเมื่อสวิงสุดทางไปแล้ว ก็ไม่เป็นไร ถือว่า เจ๊ากันครับ ยังหาทิศทางไม่เจอเหมือนเก่า

- ดูเหมือนราคากำลังเข้ากรอบสามเหลี่ยมนะครับ ติด trend ทั้งขึ้นทั้งลง แต่ trend ล่าง (เหลือง) เป็น trend สำคัญกว่า ถ้าหลุดล่ะ ลึกแน่ ด่านสำคัญต่อไปคือ fibo 61.8% (1455.48) ถึงไม่ยากเลย

- แนวต้านด้านบน ขยับลงมา ตาม trend ครับ เมื่อวาน 1510-1516 วันจันทร์นี้ คงเป็นแถว 1501-1507 เหรียญ ผ่านได้ น่าดีดถึงด่านสำคัญต่อไป ที่เส้น 61.8% (1532.88) ได้เช่นกัน

ความเห็นส่วนตัว ต่ำกว่า 1500 เหรียญนี่ ทำให้สถานการณ์อึมครึม ดูไม่ออก

สรุป แนวรับ 1482* 1469 1455 แนวต้าน 1501* 1507 1520

คำแนะนำ

เล่นสั้น ราคาเริ่มบีบเข้ามุมแล้ว ปิดสถานะรอการเบรค trend แล้วค่อยเข้าตามน้ำน่าจะดีกว่าครับ

เล่นยาว-แท่ง ต่ำกว่า 1480 ยังแนะนำให้ทะยอยเก็บ อย่าลืมเรื่องการแบ่งพอร์ท อย่าเก็บซ้ำราคาเก่าก็แล้วกัน เดี๋ยวดอยหมด

ขอบคุณกราฟและการวิของเฮียกัม

ของให้ร้านเฮียขายดี เล่นทองได้กำไร++++++++++++ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 เฮียกำพล 1455เฮียไม่เห็นทางลงพวกที่อยู่บนดอยค่อยใจชื้นหน่อยครับ :)

ขอบคุณคับเฮีย ..มัวติดตามความร้อนในกระทู้คุณเน็กซ์จนลืมอ่านกระทู้เฮีย ^_^

ขอบคุณครับเฮีย รอเข้าเพิ่มครับ:wub: แปลกครับ ที่อุดร ร้านเพื่นผม ก็ขายดี ในช่วงทองแพงเหมือนกัน แสดงว่าคนมองว่าทองจะแพงกว่านี้ :lol:

ขอบคุณเฮียมากค่ะ ขอลุ้นวันพุธกับเฮียด้วยคนค้า

สวัสดีค่ะ มาแจมด้วยคน หนุกๆ กราฟเฮีมกัม เนี่ยสีสันเยอะจัง !45 ตาลายค่ะ คิคิคิ มองว่าราคาไม่น่าจะต่ำกว่า 1480 นะคะ เพราะมีเส้น trend line ระดับวันรับอยู่ ถ้าทะลุไปและสามารถปิดได้เหนือ 1517 ได้ อย่างน้อยก็น่าจะไป test high ก่อนหน้าแถวๆ ดอยที่เพื่อนๆ ได้เข้าอยู่กันบ้างแล้ว ถ้าไปทำ new high ได้ ก็ระวัง correction ใหญ่ๆ ระดับ ที่ silver โดน !17 ใส่รองเท้าเตรียมเผ่นออกมายืนดูห่างๆ น่าจะซักพักใหญ่ๆ เลยล่ะค่ะ คิคิคิ !30

ขอบคุณค่ะ cool.gifอ่านอย่างเข้มข้น มาฮาตรง...เดี๋ยวดอยหมดbiggrin.gif

ถ้าหลุดลงมา 1455 ยังไม่เสียเทรนขาขึ้นใช่ไหมคะ

พี่ก็ชอบตรงนี้เหมือนกันแหละใยปุย ฟังดูอบอุ่นและเหมือนมีคนเป็นห่วง

แต่ไม่ค่อยกล้าเข้ามาบอกบ่อยๆ เดี๋ยวแฟนคลับหมั่นไส้อะ!17 หุหุ

บังเอิญชอบเข้าตรงที่เดิมเสียด้วย เพราะนึกว่ามันคงไม่ลงอีกแล้ว 555555

รอหลายวัน พอเข้าปุ๊บร่วงจากแนวรับที่ติดมาหลายวันทุกที กร๊ากกกกก

อ้าว...เกือบลืมขอบคุณ คุณkunghdy!thk

ถูกแก้ไข โดย vanta

พี่ก็ชอบตรงนี้เหมือนกันแหละใยปุย ฟังดูอบอุ่นและเหมือนมีคนเป็นห่วง

แต่ไม่ค่อยกล้าเข้ามาบอกบ่อยๆ เดี๋ยวแฟนคลับหมั่นไส้อะem308.gif หุหุ

บังเอิญชอบเข้าตรงที่เดิมเสียด้วย เพราะนึกว่ามันคงไม่ลงอีกแล้ว 555555

รอหลายวัน พอเข้าปุ๊บร่วงจากแนวรับที่ติดมาหลายวันทุกที กร๊ากกกกก

อ้าว...เกือบลืมขอบคุณ คุณkunghdy5fc0f220.gif

อย่างนี้เข้าข่าย โรคย้ำเก็บย้ำดอย tongue.gifแหะ แหะ....ได้แกล้งเจ๊แว่นแล้ว

วันนี้ว่าง ๆ มีวิธีมาทำน้ำมะระอย่างไรให้หวานให้เด็ก ๆ เล็ก ๆ ทานกันตั้งแต่ยังเด็กนะคะ

http://music.ohozaa.com/my/thaiTVPlayer.jsp?channel=3&w_y=2011&w_time=T18&dateSelected=13-05-2011&MainStreamLocal=/AutoDetected?s=true:hstrm&StreamDetected=strm8&Streamlist={hidden}&uncache=13054322531905990150

จะเอาคลิปมา แต่เขาล็อกไว้ เลยขนมาทั้งเวป คลิกดูเอานะคะ