ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อันนี้รอเฮียกัมมาตอบเองนะคะ เอารูปมาประกอบฉากคำบรรยายให้คะ อิอิem308.gif

ในภาพ ดูเหมือน กำลังตกใจ ว่าสงสัยจะำพาหลงทางรึเปล่า wacko.gif .. happy.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แฮรี่ภาคสุดท้ายมาแล้วนะครับ ไปดูกันเร็ว !Announce

ถ้าปัจจัยพื้นฐานไม่หนุน มาแบบนี้ ผมคงบอกให้เ้ผ่นกันแล้วล่ะครับ

คำว่า การพักตัว ความหมายผม มันก็คือการปรับฐานนั่นแหละ แต่ไม่ลึก อาจจะ 40-50 เหรียญ ก็ยังถือว่าพักตัวได้

แต่ถ้า บอกว่าปรับฐาน ก็คงสัก 100+ หรือเจอแบบจัดหนัก อาจจะสัก 200 เหรียญ

ความหมาย ก็เป็นตามที่บอกไปครับ เมื่อวานลุ้นให้มันยืน 1600 เหรียญให้ได้ ถ้ายืนได้ โอกาสส่งต่อขึ้นไปได้ จะมีสูงทีเดียว แต่ยังยืนไม่ได้ แปลว่า 1600 เหรียญ จะเป็นก้างชิ้นใหญ่อีกสักพักครับ

อย่าลืมว่า ผมก็เดาเหมือนกัน อย่าเชื่อจนไม่ระวัง บางที ผมก็ชิงโดดก่อนก็มีื ยิ่งช่วงนี้ เล่นสั้น ผมโดดเข้าโดดออก เสียค่าโบรกเปล่าๆ เป็นว่าเล่น ph34r.gif

ชอบประโยคนี้ของเฮียกัมครับ ขอบคุณเฮียกัมที่เตือนสติครับ

อยากให้ทุกคนที่่ได้อ่านข้อมูลต่างๆ นานาจากในเว็บ โดยเฉพาะเรื่องทอง ควรระลึกถึงประโยคนี้ไว้เสมอครับ

กลับเข้าวงการอีกรอบ หลังจากหายไปนาน

เฮียครับ 1604 ดอยป่าวครับ เอาไงดี เข้ามาเล่นรอบนี้ ยอดดอยเลยวุ๋ย เงินเย็น แต่ใจไม่เย็นครับเฮีย

ที่ลงรอบนี้ เพราะผลประกอบการบริษัท ในตลาดหุ้น อเมริกา หรือป่าวครับ เพราะตรงกับวันที่ ดาวโจร + แรงครับ

แต่ที่ซื้อ ผมมองว่า อเมริกา มีโอกาส เบียวหนี้ ที่จะถึงดิว ต้องจ่าย 2 เดือนหน้า

แถมพี่โอบามา ก็มีแผนสำรองแล้ว เพราะตกลงกับฝ่ายค้าน ในสภาไม่ได้เรื่องขอเพิ่มวงเงินก่อหนี้

เพราะในแผนสอง ของแก แกบอกเองว่า อาจจะมีการพักชำระหนี้บางส่วนอะครับ

เลยเข้าไปซื้อ เฮียว่าไงครับ ถือคอย ไปขายหลังวันที่สอง หรือเผ่นออกมาก่อนดีครับเฮีย เบรกหัวทิ้มเชียว

post-3626-004359300 1311157416.gif

ถ้าปัจจัยพื้นฐานไม่หนุน มาแบบนี้ ผมคงบอกให้เ้ผ่นกันแล้วล่ะครับ

คำว่า การพักตัว ความหมายผม มันก็คือการปรับฐานนั่นแหละ แต่ไม่ลึก อาจจะ 40-50 เหรียญ ก็ยังถือว่าพักตัวได้

แต่ถ้า บอกว่าปรับฐาน ก็คงสัก 100+ หรือเจอแบบจัดหนัก อาจจะสัก 200 เหรียญ

ความหมาย ก็เป็นตามที่บอกไปครับ เมื่อวานลุ้นให้มันยืน 1600 เหรียญให้ได้ ถ้ายืนได้ โอกาสส่งต่อขึ้นไปได้ จะมีสูงทีเดียว แต่ยังยืนไม่ได้ แปลว่า 1600 เหรียญ จะเป็นก้างชิ้นใหญ่อีกสักพักครับ

อย่าลืมว่า ผมก็เดาเหมือนกัน อย่าเชื่อจนไม่ระวัง บางที ผมก็ชิงโดดก่อนก็มีื ยิ่งช่วงนี้ เล่นสั้น ผมโดดเข้าโดดออก เสียค่าโบรกเปล่าๆ เป็นว่าเล่น ph34r.gif

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำอธิบายเพิ่มเติม ทำให้เข้าใจบทวิเคราะห์ตอนเช้าแล้วค่ะ รวมทั้งก้างชิ้นใหญ่ด้วย ตอนนี้march .....หน้าเดิน...ไปต่อได้แล้ว !thk !thk

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำเตือน พอดีเฮียเดาแบบถูกมากกว่าผิด เลยเชื่อเยอะหน่อย

แต่ต่อจากนี้ไปจะระวังมากขึ้น จริงๆก็ระวังอยู่ค่ะ ที่ไม่ระวังคือความโลภของตัวเองต่างหาก :( แล้วก็เคยโดดแบบเฮียที่เสียค่าโบรกเปล่าๆเหมียนก้น แต่นั้นคือมั่นใจว่าผิดทางชัวร์ๆแล้ว -_-

เชียร์ลงครับเฮีย ของเก่าขายหมดแล้ว รอเข้าใหม่ อยากได้ของถูกๆๆ

เฮียครับคิดว่าสองวันนี้จะมี ราคาถูกกว่านี้มั๊ยครับ (ขอบคุณครับ)

รอบดึกขอแท่งแดงๆมานะครับ...

รอดู 3 ทุ่ม ว่าจะไปทางไหน

ถูกแก้ไข โดย pon