ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานวันหยุดอเมริกา หาคนทุบไม่เจอ ราคาเลยค่อยๆล่องลอยขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ก็ยังไม่เข้าไปเฉียดแนวต้านระดับ high เดิม 1911 เหรียญ เพราะต้องรอพี่ใหญ่เป็นคนนำ sleep.gif

เลข 1911 เหรียญนี่ ถือว่าอาถรรพณ์สำหรับอเมริกานะครับ เดาใจยาก ว่าพี่แกจะเอาเลขนี้แก้แค้น ทุบราคาทองลงมาอีกรอบจากตรงนี้ หรือจะเอาเป็นเลขตัดสินชะตาดอลล่าร์ ไม่ทราบได้ ส่วนตัวเดาว่า มันจะเป็นอันหลัง เพราะดอลล่าร์ตอนนี้ แข็งเสียเหลือเกิน คงไม่ใช่สิ่งพึงปรารถนาของอเมริกาในยามนี้

มาดูกราฟกันต่อ วันนี้ ราย 4 ชม เช่นเดิม ดูจะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ มีด่าน 1888 เหรียญ ที่กลายมาเป็นแนวรับเพิ่มอีกแนว และวันนี้ แนว stoploss ขยับขึ้นมาอยู่ที่ 1866 เหรียญ ตามแนว trendline

จริงๆ ตาม chart รายวัน ราคาตรง 1866 เหรียญนี่ น่าสนใจ เพราะเป็นแนวเส้น ma5 วัน อ่อ อย่าลืมนะ ว่าผมเล่นเลขสวย ที่จริง ต่ำมาแถว 1870 เหรียญ ก็ถือว่า น่าสนแล้ว ส่วนตัว ดูมุมมองรายวันประกอบ จึงเชื่อว่า มันจะหลุดต่ำไปกว่านี้ได้ยาก

ราคาที่ยืนได้แถวนี้อีกวัน สัญญาณ MACD ในรายวันจะเป็นสัญญาณซื้อ ราคาที่ย่อลง จึงควรตีตั๋วโดดขึ้นขบวนไว้ก่อน ส่วนใครจะรอสัญญาณ ก็อาจจะทำได้ แต่เท่าที่เห็นในอดีตที่ผ่านมา คงทราบกันดีนะครับว่า รอแล้ว บางที ซื้อไม่ลง เพราะมันหนีไปซะไกลลิบ dry.gif

สรุป แนวรับ 1888 1877* 1866 แนวต้าน 1911* 1940 1969

sidewayup.gifระยะสั้น 1877-1911

upstrong.gifระยะกลาง ->1969

upstrong.gifระยะยาว ->2041

!_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮีย รอช้อนอยู่อ่ะค่ะ แต่มันก็วิ่งซะ.

kumponys, เมื่อ 06 September 2011 - 07:37, กล่าวว่า:

เมื่อวานวันหยุดอเมริกา หาคนทุบไม่เจอ ราคาเลยค่อยๆล่องลอยขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ก็ยังไม่เข้าไปเฉียดแนวต้านระดับ high เดิม 1911 เหรียญ เพราะต้องรอพี่ใหญ่เป็นคนนำ

เลข 1911 เหรียญนี่ ถือว่าอาถรรพณ์สำหรับอเมริกานะครับ เดาใจยาก ว่าพี่แกจะเอาเลขนี้แก้แค้น ทุบราคาทองลงมาอีกรอบจากตรงนี้ หรือจะเอาเป็นเลขตัดสินชะตาดอลล่าร์ ไม่ทราบได้ ส่วนตัวเดาว่า มันจะเป็นอันหลัง เพราะดอลล่าร์ตอนนี้ แข็งเสียเหลือเกิน คงไม่ใช่สิ่งพึงปรารถนาของอเมริกาในยามนี้

มาดูกราฟกันต่อ วันนี้ ราย 4 ชม เช่นเดิม ดูจะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ มีด่าน 1888 เหรียญ ที่กลายมาเป็นแนวรับเพิ่มอีกแนว และวันนี้ แนว stoploss ขยับขึ้นมาอยู่ที่ 1866 เหรียญ ตามแนว trendline

จริงๆ ตาม chart รายวัน ราคาตรง 1866 เหรียญนี่ น่าสนใจ เพราะเป็นแนวเส้น ma5 วัน อ่อ อย่าลืมนะ ว่าผมเล่นเลขสวย ที่จริง ต่ำมาแถว 1870 เหรียญ ก็ถือว่า น่าสนแล้ว ส่วนตัว ดูมุมมองรายวันประกอบ จึงเชื่อว่า มันจะหลุดต่ำไปกว่านี้ได้ยาก

ราคาที่ยืนได้แถวนี้อีกวัน สัญญาณ MACD ในรายวันจะเป็นสัญญาณซื้อ ราคาที่ย่อลง จึงควรตีตั๋วโดดขึ้นขบวนไว้ก่อน ส่วนใครจะรอสัญญาณ ก็อาจจะทำได้ แต่เท่าที่เห็นในอดีตที่ผ่านมา คงทราบกันดีนะครับว่า รอแล้ว บางที ซื้อไม่ลง เพราะมันหนีไปซะไกลลิบ

สรุป แนวรับ 1888 1877* 1866 แนวต้าน 1911* 1940 1969

ระยะสั้น 1877-1911

ระยะกลาง ->1969

ระยะยาว ->2041

:wub: :wub: :wub:

ถูกแก้ไข โดย annrada

sidewayup.gifระยะสั้น 1877-1911

upstrong.gifระยะกลาง ->1969

upstrong.gifระยะยาว ->2041

เป้าระยะสั้นของเฮียกัมพล มาเร็วจังค่ะ ไม่รู้ว่าเป้าระยะกลางจะมาภายในวันสองวันนี้มั้ยคะ อิอิ

ขอบคุณค่ะเฮีย รอช้อนอยู่อ่ะค่ะ แต่มันก็วิ่งซะ.

ถ้าเชื่อในทิศทางก็เข้าเลย มัวแต่รอก็ไล่ไม่ทัน

เห็นด้วยอย่างยิ่ง แต่ละคนใจกล้าไม่เท่ากัน

มาร่วมฉลองนิวไฮไม่ทันซะละ :rolleyes: ยินดีด้วยนะครับสำหรับพี่ๆน้องๆที่ถือทองไว้ตามทางเดินแห่งเฮียกัม โว้วววว !La !La !La

ไชโย เข้าบ้านได้แล้วคุ่ะ ขอบคุณณณณณณณณ

สวัสดีครับ ดีใจมากๆๆๆๆๆๆ

เฮีย กลับมาแล้ว

ไชโย เข้าได้แล้ว

สวัสดีค่ะเฮียกัม และ เพื่อนๆที่รักและคิดถึงทุกๆท่าน

เหมือนไม่ได้เจอกันเป็นเดือน คริคริ