ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครมีไอเดียดีดี อยากได้อะไร ลองแนะนำเข้ามาได้นะครับ

อยากได้ที่คั่นหน้ากระทู้(เหมือนที่คั่นหน้าหนังสือ)อ่ะคับ เวลาตามอ่านกระทู้จะได้รู้ว่าอ่านไปถึงตรงไหนแล้ว แหะๆ ไม่รู้ว่าขอมากไปหรือป่าว ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรคร้าบ ลองเสนอดูครับผม :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สมาชิกใหม่ครับ ติดตามกระทู้มาตลอดฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :)

สมาชิกใหม่ค่ะ แอบติดตามมาได้ซักระยะแล้ว กำลังคิดว่าจะซื้อแบบแท่ง ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

!01 เฮียกำพล ราคาไปกลับเร็วมากเมื่อคืนมีคนเข้าไปเยอะ เพราะคิดว่าราคาจะไปต่อเพราะราคานี่งมาก เช้ามาลงอีกเอาไงดีสงสัยต้องเฝ้าหน้าเวปตลอดถึงจะเล่นได้ ถ้าไม่ได้ดูแป๊ปเดียวตกเทรนเลยครับอย่างนี้ต้องรอ.....ไปก่อน !21

อยากได้ที่คั่นหน้ากระทู้(เหมือนที่คั่นหน้าหนังสือ)อ่ะคับ เวลาตามอ่านกระทู้จะได้รู้ว่าอ่านไปถึงตรงไหนแล้ว แหะๆ ไม่รู้ว่าขอมากไปหรือป่าว ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรคร้าบ ลองเสนอดูครับผม :)

ความสามารถนี้ ดูจะมีอยู่แล้วนะครับ แ่ต่ผมเองก็ไม่เคยใช้เหมือนกัน ph34r.gif

ลองดูตรงมุมบนขวา มี ติดตามกระทู้ กับ ดูเนื้อหาใหม่ มุมบนขวา น่าจะใกล้เคียงนะครับ

มีอยู่ในหน้ารวมกระทู้ในฟอรั่มค่ะ ซ้ายมือของแต่ละกระทู้จะมีลูกศรเล็กๆ เอาเมาส์ไปชี้จะขึ้นว่า (ไปยังกระทู้แรกที่ยังไม่อ่าน) จะทำได้เฉพาะตอน log in แล้วนะคะ มันถึงจะเก็บข้อมูลไว้ ถ้าตอนอ่านไม่ได้ log in ก็ตัวใครตัวมันค่ะ บางทีก็เลยต้องตอบคั่นไว้ให้ตัวเองรู้ว่าอ่านถึงไหนแล้ว :lol:

มีอยู่ในหน้ารวมกระทู้ในฟอรั่มค่ะ ซ้ายมือของแต่ละกระทู้จะมีลูกศรเล็กๆ เอาเมาส์ไปชี้จะขึ้นว่า (ไปยังกระทู้แรกที่ยังไม่อ่าน) จะทำได้เฉพาะตอน log in แล้วนะคะ มันถึงจะเก็บข้อมูลไว้ ถ้าตอนอ่านไม่ได้ log in ก็ตัวใครตัวมันค่ะ บางทีก็เลยต้องตอบคั่นไว้ให้ตัวเองรู้ว่าอ่านถึงไหนแล้ว :lol:

อายจัง em309.gif รู้ดีกว่าผมอีก em308.gif

แล้วทิศทางจะไปแนวไหนคะ ตามไม่ทันแล้วค่ะ

อายจัง em309.gif รู้ดีกว่าผมอีก em308.gif

ลองคลิกที่มุมขวาบนของแต่ละโพสก็ได้ครับ

เช่นกดที่ #15352 มันจะเปิดลิงค์ที่ชี้มาโพสท์นั้นๆ

จากนั้นก็เซฟลิงค์ไว้เป็น bookmark ของเบราส์เซอร์

พอจะอ่านกระทู้ต่อ ก็กดที่บุ๊คมาคร์ที่เซฟไว้ได้ครับ จะทำให้อ่านกระทู้ได้ต่อเนื่องครับ

ความสามารถนี้ ดูจะมีอยู่แล้วนะครับ แ่ต่ผมเองก็ไม่เคยใช้เหมือนกัน ph34r.gif

ลองดูตรงมุมบนขวา มี ติดตามกระทู้ กับ ดูเนื้อหาใหม่ มุมบนขวา น่าจะใกล้เคียงนะครับ

ลองคลิกที่มุมขวาบนของแต่ละโพสก็ได้ครับ

เช่นกดที่ #15352 มันจะเปิดลิงค์ที่ชี้มาโพสท์นั้นๆ

จากนั้นก็เซฟลิงค์ไว้เป็น bookmark ของเบราส์เซอร์

พอจะอ่านกระทู้ต่อ ก็กดที่บุ๊คมาคร์ที่เซฟไว้ได้ครับ จะทำให้อ่านกระทู้ได้ต่อเนื่องครับ

ขอบคุณแต่ละวิธีมากๆเลยครับ ผมก็มัวแต่งมโข่งซะตั้งนานแหะๆ

ว่าแต่วิธีของคุณจัมมัย นี่เพิ่งรู้นะครับเนี่ย ไม่ทันสังเกตเลยว่ามีสัญลักษณ์นี้อยู่ด้วย เยี่ยมๆเลยครับ !gd

ติดตามมา 2 ปีแล้ว พยายามตั้งนานกว่าจะสมัครเป็นสมาชิกได้ ตัวป้องกันสแปมเพิ่งจะขึ้น สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จัก ชาวดอย 26000+ และ เชิงดอย24000 โดยส่วนตัวมีทุกแมทซ์

ช่วงนี้ราคาวิ่งแรงเลยจัด od มาเล่นซะเลย ซื้อเช้า บ่ายขาย

ราคาลงให้เสียว มา 158x ให้เห็นอีกรอบ ดีที่เช้านี้ ยังดีดกลับมาแข็งๆให้เห็นเหนือ 1600 เหรียญอีกครั้ง มองได้ว่า ราคากำลังทดสอบแนวรับแบบสุดขั้วเลย ถ้าเอาอยู่ ก็น่าจะขึ้นทดสอบด่าน 1700 เหรียญได้สักที

ได้อ่านคำตอบและคำถามเมื่อวานถึงปัจจัยพื่้นฐานที่เฮียเชื่อว่ายังไงทองก็ต้องขึ้นในไม่ช้า แต่การที่นักวิเคราะห์ต่างชาติบางคนออกมากล่าวว่าอาจมีการปรับฐานใหญ่ลงถึง1,100 $ (จากการนับคลื่นภาพใหญ่มาก)หลังจากที่ขึ้นมาแรงและต่อเนื่องมาหลายปี ประกอบกับที่ทราบมาเส้นค่าเฉลีย150วันคือ1,530 ซึ่งใน3ปีที่ผ่านมาไม่เคยหลุดเป็นแนวรับที่แข็งมาก(หากที่ได้ข้อมูลมาผิดพลาดก็ขออภัยด้วย) จากประสบการณ์ของเฮียที่อยู่ในวงการนี้มานาน มีกรณีไหนบ้างค่ะที่จะตกแรงขนาดนั้นนะค่ะ (อดที่จะกังวลไม่ได้ค่ะ !_18 )