ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ อาจารย์กัมพล

คุณพ่อ ฝากกราฟเพื่อ "ศึกษาแนวโน้ม" มาให้พิจารณาดูครับ

โดยมีหลักคิดที่ว่า ในกราฟแต่ละคาบเวลา ที่เราใช้ "BB(20)"

โดยมี "MA(20)" เป็น Mean ที่เป็นตัวกลางแบ่งแนวโน้ม ขาขึ้น และขาลง

๊Upper BB(20) เป็น เส้นแนวต้าน และ Lower BB(20) เป็น เส้นแนวรับ

ในแนวโน้มหลัก เราใช้ "MA(200)" เป็น เส้นสัญญาณ ขาขึ้น หรือ ขาลง

ดังนั้น หากใช้ MA(200) เป็น Mean ของ BB(200) จะให้ผลอย่างไร?

นี่คือ กราฟที่ได้ครับ

สาเหตุ ที่นำเรื่อง "การดูแนวโน้ม ด้วย Bollinger Band"

คราวที่แล้ว! อาจจะเขียนสั้นไปนะครับ เลยขอขยายความ ด้วยกราฟครับ

กราฟรายเดือน ใช้ BB(50) High + Close และ BB(80) Low [สีม่วง]

ในแนวโน้ม ขาขึ้น จะเห็น ราคาไต่ขึ้นไปตามขอบ BB บน

แต่ในแนวโน้ม ขาขึ้น ราคาจะใช้ BB(80) Low สีม่วง เป็นแนวรับ

หากราคายังอยู่ใน แนวรับสีม่วง แนวโน้มก็น่าจะไปต่อได้ครับ

นี่คือ การประยุกต์ใช้ Bollinger Band มาใช้ดูแนวโน้ม

ช่วยให้ สังเกตได้ง่ายขึ้นครับ!

ถูกแก้ไข โดย s.k.134

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วิธีผม รักษาที่ต้นเหตุนะครับ ไม่น่าใช่ตาม link นั้น

กำลังพยายามเรียบเรียงคำอธิบายอยู่ คงดึกๆละกัน แต่รับรอง ได้ผลอย่างไม่น่าเชื่อ ไม่ยากครับ จะเล่า case ให้ฟังด้วย

ขอโทษกร๊าบบ วันนี้มาหวัดดี คุณปู่กำพลสายไปหน่อยกร๊าบบ แต่+1พลังให้ปู่กำพลแล้วกร๊าบบขอบคุณมากกร๊าบบบบบ

ทองดีดตามเฮียสั่งเลยค่ะ

หล่อสั่งได้เลยงานนี้ :lol:

ทองกำลังทำ ขา1ของเวฟ5หรือเปล่าค่ะ

และจะมีจังหวะย่อให้กระโดดขึ้นอีกไหมค่ะ

คารวะ2จอกค่ะ

ข้อมูลดีๆ ทั้งนั้น เลยครับ ต้องรีบเสพ เพื่อมาสร้างความปลอดภัย เหมือนภูมิคุ้มกันภัย วัคซีนสุดยอดกันมากครับ

จารย์กัมคะะ หยั่งงี้ผ่านแนวต้านที่ 1223 แล้วไปต่อเลยชิมิ อิอิอิ !57 !57 !57

เรื่องการแก้อาการตาแห้ง หรือแม้แต่อาการอื่นๆที่แพทย์แผนปัจจุบันตรวจไม่พบ รักษาไม่หาย เช่นเบาหวาน มะเร็ง SLE หลอดเลือดอุดตัน หัวใจขาดเลือด จริงๆ ผมก็เชื่อว่ารักษาได้นะครับ แต่เอาที่ประสบเองเลยครับ ชัดๆ พูดได้เต็มปาก<br><br>ลูกพี่ลูกน้องผม มีอาการตาแห้งมาหลายปี ใช้น้ำตาเทียม มาระยะหนึ่ง รุนแรงมากในช่วง 2-3 ปีหลัง จนกระทั่งล่าสุด หมอนัดที่จะลองเจาะเอาน้ำเหลือง หรืออะไรสักอย่างที่บริเวณข้อพับแขนมาทำน้ำตาเทียม พอดีโทรมาคุยกับผม ผมกำลังศึกษา case นี้จาก CD หมอเขียวพอดี ซึ่งบอกว่าอาการตาแห้ง เกิดจากตับไตเรา สะสมพิษร้อนไว้มาก ให้ทานอาหารฤทธิ์เย็นแก้ ส่วนตาที่แห้ง  ให้ใช้น้ำกลั่นสกัดย่านาง หรือถ้าไม่รังเกียจ ฉี่นี่แหละ ดีที่สุด ผมก็แนะนำไปตามนั้น<br><br>แกไม่กล้าใช้ฉี่ ก็เลยไปซื้อน้ำกลั่นสกัดย่านาง ตามร้านที่ผมแนะนำ ปรากฏว่า หยอดไปแสบตามาก แล้วเช้าวันต่อมา ก็มีขี้ตาออกมาเยอะทีเดียว แกตกใจโทรมาหาผม ว่าน้ำนี้ใช้ได้จริงหรือเปล่า อย. ก็ไม่มี <br><br>ยานี้ไม่แสบ แล้วผมก็เคยหยอดแล้วด้วย แต่จะแสบเมื่อตามีพิษร้อนสะสมมาก ตามข้อมูลที่หมอบอก ผมจึงแนะนำให้ใช้ต่อ  แล้วอาการแสบจะทุเลาลงเรื่อยๆเอง ถ้าไม่ไหว ก็ลองฉี่ดู แกขยาดความแสบ สุดท้ายก็กลับกล้าลองใช้ฉี่ ปรากฏว่า ดีกว่าครับ แสบน้อยลงแล้วก็สบายตามากขึ้น ผ่านไปสัก 2 สัปดาห์ แกโทรมาบอกผมว่า น้ำตาที่เคยไม่มีมาหลายปี ตอนนี้กลับมาแล้ว แกดีใจมาก แล้วลองไปหยอดน้ำสกัดใหม่ ทีนี้ก็แสบน้อยลงมากเช่นกัน<br><br>ผ่าน case แกไป ก็ไปเจออีก case เป็นลูกน้องแฟนผม แพ้แม้กระทั่งแสงจากจอ TV หรือลม หรือแดด หรือแม้กระทั่งแค่เข้านอนช้าไปหน่อย ตาจะแดงกล่ำ เป็นมาหลายปี ทีนี้แฟนผมเลยแนะนำให้เอาฉี่หยอด โดยยกเอา case ลูกพี่ลูกน้องผมอ้างอิง รายนี้ไม่ลังเลครับ ลองเลย เห็นผลในเวลาไม่กี่วัน<br><br>สรุปว่า ฉี่นี่แหละครับ ดีที่สุด<br><br>ใครฉี่ยังเหม็นไม่กล้าใช้ ให้ทานอาหารที่เป็นฤทธิ์เย็นก่อน และพยายามงดเนื้อสัตว์ สักวันเดียวก็ได้ครับ ฉี่จะไม่มีกลิ่น เวลารองใช้ ให้รองเอาตรงกลาง  โดยตอนฉี่ใหม่ๆ กับตอนท้ายให้ทิ้งไป และฉี่ที่ดีที่สุด อยู่ช่วงหลังตีสาม หรือตื่นนอนใหม่ๆ<br><br>บอกอีกนิดว่า ปกติ คนเราจะไม่มีกลิ่นปาก ไม่มีกลิ่นตัว ฉี่ อึ หรือตด ก็ไม่เหม็นนะครับ ถ้าเหม็น ก็คือกินของไม่ดีต่อร่างกายเข้าไป เช่นเนื้อ ไขมันต่างๆ รวมถึงกินมากเกินไปจนหมักหมม <br><br>หากปฏิบัติได้ทั้งการกินอาหาร และการใช้ฉี่รักษา เชื่อว่าจะหายได้ครับ จากที่เห็นมาเอง 2 case<br><br>กรณีตับไตมีพิษร้อนสะสม เพราะอาหารการกินในปัจจุบัน เรากินแต่ของไม่ดีครับ ทั้งของทอด เนื้อสัตว์ การเลี้ยงแบบใช้ยาเร่ง สารปรุงรสต่างๆก็ใช้ยาเร่ง รวมถึงตัวอันตรายสุดๆ คือผงชูรสครับ <br>เรื่องตับไต ไม่ใช่เรื่องเล่นๆนะครับ กว่าจะรู้ตัว บางทีก็สายแล้ว ใครที่ฉี่เข้ม อึแข็ง ก็รู้ตัวนะครับ ว่ากำลังเสี่ยงเป็นโรคพวกนี้ต่อไป ส่วนที่ฉี่สีไม่เข้ม อันนี้ไม่แน่ใจ ลองค่อยๆสังเกตตัวเองดูนะครับ แต่หลายท่านที่ผมถามมา เป็นอาการแบบนี้ ตามที่หมอบอกทั้งหมด<br><br>ทางแก้เบื้องต้น หาซื้อใบย่านาง มาขยี้ หรือปั่นในน้ำกรอง (ห้ามใช้น้ำต้ม) ผสมเจือจางเท่าที่ดื่มแล้วรู้สึกสบาย ไม่ฝืน กรองเอากากออก  ใช้ดื่มแทนน้ำเปล่าตอนท้องว่างครับ จะช่วยลดพิษสะสมไปได้ทางหนึ่ง แล้วก็จะดีขึ้น น้ำที่ได้ ถ้าวางทิ้งไว้ จะอยู่ได้แค่ราว 4 ชม จะเปรี้ยวเสีย ถ้าทำมาก สามารถแช่ตู้เย็นไว้ใช้ต่อได้วันหรือ2วันครับ<br><br>น้ำกลั่นสกัดย่านางที่ใช้หยอดตา ถ้าเป็นกรุงเทพ หาได้ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน ชั้น 2 ฝั่งพลาซ่า ร้านที่ทำตรงยาง พิมพ์นามบัตร ลองไปหาดูครับ<br><br>ข้อมูลอาหารฤทธิ์เย็น<br><a href="http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=pat-naja&month=20-10-2009&group=11&gblog=5" class="bbc_url" title="ลิ้งค์ภายนอก:" rel="nofollow external">http://www.bloggang....roup=11&gblog=5</a><br><br>ประสบการณ์ท่านอื่น<br><a href="http://morkeaw.net/tn9data.php?idtn9=10" class="bbc_url" title="ลิ้งค์ภายนอก:" rel="nofollow external">http://morkeaw.net/t...ta.php?idtn9=10</a>

ขอบคุณครับเฮีย อ่านบทความของเฮีย นอกจากได้ตังค์ แถมได้สุขภาพอีกต่างหาก ขอบคุณมาก ๆ เฮีย

ขอบคุณค่ะ อ.กัม เป็นโรคตาแห้งมากว่าสิบปีแล้วค่่ะ ต้องหยอดน้ำตาเทียมตลอด จะลองทดลองสูตรที่

อจ. แนะนำเป็นวิทยาทานแก่คนทั่วไปนะคะ !thk !thk !thk

ขอบคุณค่ะ อ.กัม เป็นโรคตาแห้งมากว่าสิบปีแล้วค่่ะ ต้องหยอดน้ำตาเทียมตลอด จะลองทดลองสูตรที่

อจ. แนะนำเป็นวิทยาทานแก่คนทั่วไปนะคะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

แนะนำหนังสือนะครับ

http://www.se-ed.com/eShop/Products/Detail.aspx?CategoryId=93&No=9786169012702&ref=top

http://www.se-ed.com...CookieSupport=1

ถ้าคุณเป็นมาก ต้องใช้การขูดพิษที่เรียกว่า การกัวซา ร่วมกับ การดีท็อกซ์ช่วยขับพิษออกด้วยนะครับ รายละเอียด ผมว่า ร้านที่เดอะมอลล์นั่น น่าจะแนะนำได้ เขาน่าจะมีอุปกรณ์และยาฤทธิ์เย็นขายที่นั่นสำหรับทำกัวซา ไม่แน่ใจว่า มีอุปกรณ์ดีท็อกซ์ขายด้วยหรือไม่ ถ้าคุณทำอยู่แล้ว และใช้กาแฟ ให้เลิกนะครับ กาแฟเป็นของฤทธิ์ร้อน ให้ใช้น้ำย่านางเจือจางหน่อยแทนครับ

ขอบคุณค่ะ อ.กัม จะไปหาซื้อและขอคำแนะนำจากร้านฯ ขอให้ความมีจิตเป็นกุศล ดลบันดาลให้ อจ.

ปราศจากโรคภัยทั้งปวงนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ !thk !thk !thk

ขอบคุณครับเฮีย เฮียคงเป็นห่วงเพื่อน ๆ ที่เล่นออนไลน์ ที่ใช้สายตายเยอะ