ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ท้องช้าง ไหงมันสั้นจั๊งซี่ :_01 .. :17

ราคาทองคำ คิดว่า มันคงจะไม่มีแรงดัน เลยมองว่า มันจะตกท้องช้าง คือค่อยๆอ่อนลง test แถว 170x-171x ก่อนจะสะสมกำลังดีดตัวกลับเป็นขาขึ้นได้ แต่เมื่อคืน มันก็ทำเซอร์ไพร์ส เหวี่ยงเราลงแนวรับ แล้วก็ดีดกลับมาหาแนวต้านได้ ในช่วงเวลาเพียงแค่ไม่กี่ชั่วโมง

เคยพูดบ่อยๆในงานสัมมนานะครับ เราไม่ใช่ผู้กำหนดทิศทางตลาด ตลาดมีเจ้ามือ มีขาใหญ่ ทิศทางหลักเขาเปลี่ยนแปลงไม่ได้ก็จริง แต่สำหรับทิศทางรอง ซึ่งเป็นคลื่นย่อยๆ เขาจับเราหมุนจนเวียนหัวได้เสมอ

- แนวโน้ม ถ้าดีดขึ้นทันที ราคาอาจขยับมาแกว่งแถว 1739-1725 เหรียญ ตามแนว fibo ก่อนดีดต่อ 1750 เหรียญ

- ถ้าย่อเลย แนว 1720 เหรียญ ดูจะสมเหตุสมผล ในการเข้าเก็บที่สุด

- กรณีมองขึ้นต่อ วันนี้ 1700 เหรียญ ยังคงต้องวางเป็นแนวรับชั้นดีเช่นเคย และถ้าหลุด อาจเปลี่ยนจากชั้นดี เป็นไม่มีชิ้นดีแทน

ส่วนตัว น้อยๆ น่าเห็นถอยมา 1725-1720 เหรียญ ยังคงหวังว่า จะเห็นท้องช้าง :21

สรุป แนวรับ 1725 1720* 1717 แนวต้าน 1739* 1749

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียกัมมากๆค่ะ :01

รบกวนคุณvanta อธิบายได้มั้ยคะ ว่าตกท้องช้างคืออะไร

ขอบคุณมากๆค่ะ :01

อิอิ...คุณ Alan...ถามเจ๊แว่นจริงหรือถามขำๆคะเนียะ

ตามที่เข้าใจก็คงเหมือนรูปสายพานที่เอามาลงมันคงย้อยลงแล้ว ก็มาวิ่งออกด้านข้างเหมือนสายพาน

แต่เฮียกัมบอกว่า...จะเป็น H&S กลับหัว ก็คงเป็นแบบที่เจ๊แว่น เขียนลูกศรไว้

อันนี้เป็นความเข้าใจส่วนตัวนะคะ ไว้รอเจ้าตัวมาเฉลยเองอีกทีดีกว่า

แต่เจ๊แว่นมองยังไงรูปกราฟเฮียไม่เห็นเหมือนท้องช้างเลย เจ๊แว่นว่า เหมือน กระปุกช้าง มากกว่า 55555

ขอบคุณเฮียกัมมากๆครับ

รบกวนคุณvanta อธิบายได้มั้ยครับ ว่ากระปุกช้างคืออะไร

ขอบคุณมากๆครับ

wikmc ถามเจ๊แว่นจริงๆ กึ่งขำครับ

ขออนุญาตแทรกคุณwikmc หน่อยครับ คุณvanta อาจจะหมายถึงกระปุกออกสินช้างหรือเปล่า พูดเรื่องกระปุกช้านี่ ในใจผมคิดเรื่องกระ.... อื่นของช้าง ที่ข้องใจเพราะว่า ....เท่าที่นึกได้ น่าจะอยู่ภายในร่างกาย ไม่อยู่ภายนอกเหมือนสัตว์อื่นมั้งครับ (ไม่ค่อยได้เห็นช้างตัวจริงครับ)

ขอบคุณ ขอรับ เฮีย :gd

อูยยยย......เจ๊แว่นมาเปิดประเด็นร้อนทำกระทู้เฮียเลอะเทอะอีกแล้ว :_10

ขออนุญาติเฮียกัม กับแฟนคลับคิดว่าขำๆแล้วกันนะคะ :_cd

ถ้าเจ๊แว่นเฉลยตามที่จินตนาการ..แล้วสาวๆจะรับกันได้เหรอคะ.5555

เอาเป็นว่า ห้ามเด็กต่ำกว่า 18 คลิกชม ส่วนสาวๆ ก็ ปิดตาข้างนึงชมไปก่อนนะคะ

ปล....ห้ามใครถามอีกแล้วนะคะเพราะวาดรูป..ขาหน้าช้างมาให้หนุ่มๆหายสงสัยว่ากระปุุกคือไรกร๊ากกกกกก :Announce

wikmc ปิดตาซ้าย และเข้าใจนิยาม "กระปุกช้าง" ของเจ๊แร่ะ

เห็นภาพชัดเจนแจ่มแจ๋วเลยครับ

เอ้า ใครจะลอดท้องช้าง ระวังกันหน่อย

ใส่หมวกกันน็อคด้วยก็ดีครับ 5555