ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่รู้จะดีใจดีไหม เห็นค่าเงินบาทแล้วก็เหนื่อยใจจิง ๆ !023

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ครอบครัวดิฉันเลี้ยงทั้งบางแก้ว หลังอาน ร็อดไวเลอร์ หมาพันธุ์ทางด้วยค่ะ ที่ฟาร์มกุ้ง แต่จะบอกว่าพันธุ์ผสมไม่ทราบว่าดุหรือไม่ แต่ของดิฉันประเภทตอกเลขที่หูค่ะ ดุๆๆๆๆ มาก เวลาล่ามเชือกต้องยาวมาก เขาต้องวิ่งตามขอบบ่อกุ้งด้านเดียวค่ะเฉพาะเวลาค่ำ คนงานไม่กล้าเดิน ต้องลงในน้ำทุกคืนจนเขาต้องมาบอกให้เราทราบ ขนาดดิฉันเข้าใกล้แกล้งสามียังโดนขู่เลย

วิธีเลี้ยงไม่ดุ ไม่ควรขัง ล่ามโซ่ตลอดเวลาควรจูงสายจูงสั้นๆพาเดินเที่ยว บริเวณบ้านสามารถบ่อยให้เขาวิ่งได้โดยไม่หลุดออกนอกบ้านค่ะ คนนอกจะเข้าก็ต้องพาเข้ากรงค่ะ

เฮียขา ขอคุยนอกเรื่องนิดนึง มีใครพอรู้บ้างสุนัขสายพันธุ์บางแก้วดุขนาดไหน พอดีพี่สาวสามีเค้าให้หาสุนัข สามีไปซื้อบางแก้วผสมชิสุ

พี่สาวเค้าไม่เอา เลยเป็นกรรมต้องเอามาเลี้ยงเอง แต่กลัวดุมาก มีใครให้คำแนะนำได้บ้างค่ะ

ที่บ้านเลี้ยงอยู่ครับ มันจะดุกับคนแปลกหน้า แต่ถ้าคนในบ้านมันจะน่ารักมากครับไม่กัดเจ้าของแน่นอน

เอาแล้ว เดี๋ยวย่านาง เดี๋ยวสุนัข กลายเป็นกระทู้จับฉ่ายแล้ว laugh.gif

ผมว่า ถ้ามันดุ ก็เรียกมาตักเตือน อธิบายเหตุผลให้มันฟัง ถ้าไม่ฟัง ก็ตัดหางปล่อยวัดเลย happy.gif

เอาแล้ว เดี๋ยวย่านาง เดี๋ยวสุนัข กลายเป็นกระทู้จับฉ่ายแล้ว laugh.gif

ผมว่า ถ้ามันดุ ก็เรียกมาตักเตือน อธิบายเหตุผลให้มันฟัง ถ้าไม่ฟัง ก็ตัดหางปล่อยวัดเลย happy.gif

ขอบคุณ คุณGui-hwin คุณchayut และเฮียกัมสุดหล่อแต่เอ่อคำแนะนำของเฮียมันแปลกๆอยู่น๊า :blink:

ฮากับคำชี้แนะของเฮียกัมพลจัง

แนะนำได้ทุกสิ่ง ทอง ใบย่านาง รวมไปถึงการเลี้ยงดูสุนัข

เฮียขา ขอคุยนอกเรื่องนิดนึง มีใครพอรู้บ้างสุนัขสายพันธุ์บางแก้วดุขนาดไหน พอดีพี่สาวสามีเค้าให้หาสุนัข สามีไปซื้อบางแก้วผสมชิสุ

พี่สาวเค้าไม่เอา เลยเป็นกรรมต้องเอามาเลี้ยงเอง แต่กลัวดุมาก มีใครให้คำแนะนำได้บ้างค่ะ

ยืนยันว่าดุมากค่ะ ที่บ้านเลี้ยงไว้ตัวนึง มันจะน่ารักกับเฉพาะเจ้าของเท่านั้นเอง เวลามีคนอื่นมาที่บ้าน แม่ต้องจับมันผูกไว้ก่อน มันก็จะแค่นั่งมองแขกตากลับปะหลับปะเหลือกอยู่งั้น แต่ถ้าแขกที่มา ลุกขึ้นไปหยิบของอะไรภายในรัศมีสายตามันล่ะก็ มันกระโจนใส่โซ่แทบขาดเลย และอีกอย่างตัวที่บ้านซนมาก กัดทุกอย่าง ขุดดินก็เก่ง และชอบวิ่งชนเจ้าของล้มไปทั้งคนทั้งหมาเลย

แต่ตัวของคุณ as_cr มันเป็นพันธุ์ผสม คงไม่ดุเท่าไหร่มั๊งคะ ไม่ต้องกลัวเค้าหรอกคะ กับเจ้าของที่คลุกคลีทุกวัน เค้าจะไม่ทำอะไร

ปล. เพิ่มเติมค่ะ อย่างที่เฮียว่าแหล่ะ หมาเค้าฟังคนพูดรู้เรื่องนะ :P

ถูกแก้ไข โดย Kam_Daeng

ขอบคุณ คุณGui-hwin คุณchayut และเฮียกัมสุดหล่อแต่เอ่อคำแนะนำของเฮียมันแปลกๆอยู่น๊า :blink:

เฮียกัม..เหงาละซิ..ชิมิ..ชิมิ.. :ph34r: ถึงมีคำแนะนำ..แปลกๆ..แก้เหงาให้ตัวเอง..ใช่มั้ยค่ะ :lol:

เจ้แว่นขา......ออกมาแก้เหงาให้เฮียกัมหน่อยค่ะ :rolleyes:

เห็นอาการแกว่งแรงๆตั้งแต่เช้า จนเย็นก็มีอีกรอบให้สงสัย ตกดึกเอาจนได้ เล่นกันแรงจริงๆ ขาที่เรารอสงสัยจะมาแล้วนะครับ รอดูราคาเช้าแล้วมาหาแนวรับกัน คร่าวๆ มองไปที่ 1315 1300 ถ้าวันนี้ กองแถว 133x ต้นๆ

ขอบคุณเฮียมากๆครับ มาแนะช่วงสี่ทุ่ม เลย........ !01 !01 !01

ผม L ไว้เมื่อวานอะ 19100 ทำงัยดีครับเฮีย ถ้าย่อมา เก็บ L เพิ่มดีมั้ยครับ

เห็นอาการแกว่งแรงๆตั้งแต่เช้า จนเย็นก็มีอีกรอบให้สงสัย ตกดึกเอาจนได้ เล่นกันแรงจริงๆ ขาที่เรารอสงสัยจะมาแล้วนะครับ รอดูราคาเช้าแล้วมาหาแนวรับกัน คร่าวๆ มองไปที่ 1315 1300 ถ้าวันนี้ กองแถว 133x ต้นๆ

Wow wow ....

That good .....

1300

Go go go ...