ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มันจะขึ้นไม่ลงเลยเหรอค่ะ เฮีย ดีนะที่ปล่อย s ไปแล้ว แต่ก็เสียดายที่เมื่อวานปล่อยแท่งไปเหมือนกัน ขายหมูเลยเรา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหง่ะ 8c460310.gif ขาช๊อตใกล้ช็อคละค่ะ ไม่ทราบว่าจะขึ้นอีกนานมั้ยค้าาาาาา 33c4b951.gif

เตือนกันแล้วนา....

มัวแต่เขียนบทความให้ไทยรัฐ ของเราเลยเขียนไม่ทัน ไปอ่านที่นั่นกันนะครับ

http://www.thairath....tent/eco/116152

ส่วนของเรา update นับคลื่นให้อีกหน่อย จากที่ผมบอกว่า RSI ทำยอดใหม่ได้ ก็ต้องนับกันใหม่

งานนี้ แถมให้ดูเส้นเหลืองใหม่ จะเห็นว่า ด่านแถว 133x เหรียญนี่ หินไม่เบานะครับ วันก่อนผ่าน trend เหลืองอันก่อนมาได้ วันนี้ลองมองยาวไปอีกหน่อย ก็เจออีก trend ติดพอดีเสียด้วย แต่ส่วนตัวเชื่อว่า อย่างมากก็ดึงราคาไว้แถว 1300 เหรียญเท่านั้น เราอยู่คลื่น 3 แล้ว และปัจจัยพื้นฐานหนุน เดี๋ยวจะเห็นแนวต้านแข็งๆ โดนฉีกไปทีละแนวครับ

อย่างน้อย หากไม่เชื่อว่าจะผ่าน ก็อย่าไป Short นะครับ ผมว่า เสี่ยง!

อย่างที่เตือนไปนะครับ ผมคาดว่า เรากำลังอยู่ในคลื่น 3 คลื่น 3 เป็นคลื่นที่มีพลังมากที่สุด เกาะตามได้ เรามีโอกาสทำกำไรมากที่สุด และหากเราเล่นสวนมัน เราก็มีโอกาสขาดทุนมากที่สุดเช่นกัน เราจึงไม่ควร Short อย่างเด็ดขาด ที่ทำได้ คือรอดักเวลามันลงตามแนวรับแล้วเสี่ยงซื้อขึ้นครับ เมื่อวานก็ไม่เปิดโอกาส ลงแค่แนวรับแรกเท่านั้น วันนี้มายืนเหนือ 1340 เหรียญได้ในช่วงเช้า ก็ต้องบอกว่า เหนือความคาดหมายจริงๆ

ข่าวสำคัญคงเพราะธนาคารกลางญี่ปุ่นที่ลดดอกเบี้ยเซอร์ไพร์สตลาด ทำให้คาดกันได้ว่า เฟดก็ต้องดันมาตรการทำนองเดียวกันออกมา ดอลล่าร์เลยร่วงเละเทะ เมื่อคืนถึงเป้าแรกแล้วที่ 77 จุด ต่อไปคือ 70 จุดครับ

วันนี้ เอาราย week ให้ดูกันเลย เพราะระยะสั้นไม่เห็นอะไรกันแล้ว และจนกว่ามันจะเปลี่ยนทิศทางชัดๆให้เห็น ซึ่งคงต้องเป็นข่าวอะไรสักอย่างที่สวนทางกับข่าวปัจจุบัน ที่ดูแล้วตอนนี้ น่าจะไม่มี เราจึงฟันธงกันไว้ได้เลยว่า ทองคำจะมุ่งหน้าขึ้นต่อได้อีกครับ

ใน chart จะเห็นว่าแถวนี้ เป็นแนวต้านสำคัญ แต่เจอคลื่น 3 ด่านอะไร ก็ทะลุได้หมดแหละ

จะเสี่ยงเข้า ตอนนี้ ก็หาจังหวะกันเอาเองนะครับ ไม่กล้าแนะนำ แต่ถ้าต้องโดดเมื่อไหร่ เดี๋ยวจะออกมาเตือน

ตอนแรกตั้งใจว่า 19000 จะปล่อย พออ่านบทวิเคราะห์เฮียกัมพล สงสัยต้องเปลี่ยนเสียแล้ว ต้องคิดใหม่ รอปล่อยเมื่อเฮียออกมาเตือน น่าจะดีกว่า ขอบคุณมากค่ะเฮีย

เชื่อนะคะเฮีย ก้อแค่ของเก่าเ็ก็บง่ะ มันเสียดายแต่ตอนนี้คิดจาทิ้งละค่ะ คือเมื่อวานมีL-V1 กะ G2อยู่ S-Z4 ก้อปล่อยVไปกะมันพักง่ะจะได้Lใหม่แล้วคัทเอส แต่.... !064 !064

เห็นใจคนที่ S ไว้จริงๆ เป็นเหตุการณ์ที่เคยทำร้ายจิตใจ honfour มาก่อน เมื่อครั้งเคยเล่ืน ตลาดฟิวเจอร์ แต่ตอนนี้งบน้อย เลยจับเล่น แท่งไปก่อน อิ อิ ตอนนี้ มีอยู่ 5 ตัว ไปโกยมาตอน18800 อยากถามเฮียกัม ว่า จะปล่อยเลยดีมั้ย หรือถ้าุถือต่อจะ ขึ้นอีกสักเท่่าไหร่อ่ะคะ ถ้าออกก่อนแล้วเข้าใหม่ดีกว่ามั้ยคะ เพราะเอาหมูไปเข้าคอก โดนดอก 0.5 % (เพราะเข้าคอกมาครึ่งเดือนแล้ว) ถ้ารอต่อก็โดนดอกเบี้ยอีก เป็น 1% จะคุ้มมั้ยถ้ารอต่อ ... หิหิ

หวัดดีกร๊าบบบ คุณปู่กำพล ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ และ+1พลังให้ เป็นกำลังใจให้สำหรับความเหน็ดเหนื่อกร๊าบบบบบบบบ

ขอบคุณครับเฮีย รอดมาได้เพราะคำเตือนของเฮีย

!064 !064 !064 !064

รถด่วนจ๋าอย่าพึ่งไป แวะปั๊มขอขึ้นด้วยก่อนแล้วค่อยไปด้วยกันต่อไกลๆเลยนะ

ปล.เฮียกัมคับ คอร์สสัมนา เริ่มเปิดจองยังคับ ??