ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เห็นอาการแกว่งแรงๆตั้งแต่เช้า จนเย็นก็มีอีกรอบให้สงสัย ตกดึกเอาจนได้ เล่นกันแรงจริงๆ ขาที่เรารอสงสัยจะมาแล้วนะครับ รอดูราคาเช้าแล้วมาหาแนวรับกัน คร่าวๆ มองไปที่ 1315 1300 ถ้าวันนี้ กองแถว 133x ต้นๆ

ของเค้าแรงจริงๆคับเฮียกัม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผม L ไว้เมื่อวานอะ 19100 ทำงัยดีครับเฮีย ถ้าย่อมา เก็บ L เพิ่มดีมั้ยครับ

ซื้อขึ้นแล้วไม่ขึ้น ก็ต้อง cut ครับ สำหรับผม เป็นแบบนั้น แล้วค่อยหาจังหวะใหม่

เดี๋ยวยังไง รอดูแนวรับแนวต้าน แล้วค่อยคำนวณความเสี่ยง ความน่าจะเป็น แล้วค่อยวางแผนให้ตัวเองนะครับ

สำหรับผม ก็คงปิดสถานะเลย แล้วรอขา รอสัญญาณ ค่อยว่ากันใหม่ครับ เล็งๆเป้าหมายไว้แถวที่บอก แต่ต้องค่อยๆดูไปครับ

:lol: อิอิ ขอบคุณอาเฮียกัมๆ รอพันฉามพรุ่งนี้ดีก่า อิอิ:wub:

ซื้อขึ้นแล้วไม่ขึ้น ก็ต้อง cut ครับ สำหรับผม เป็นแบบนั้น แล้วค่อยหาจังหวะใหม่

เดี๋ยวยังไง รอดูแนวรับแนวต้าน แล้วค่อยคำนวณความเสี่ยง ความน่าจะเป็น แล้วค่อยวางแผนให้ตัวเองนะครับ

สำหรับผม ก็คงปิดสถานะเลย แล้วรอขา รอสัญญาณ ค่อยว่ากันใหม่ครับ เล็งๆเป้าหมายไว้แถวที่บอก แต่ต้องค่อยๆดูไปครับ

ขอบคุณมาคราบ ขายตอนขึ้นไม่ทัน ก็เลยต้องเศร้าไป

:wub: :wub: ขอบคุณที่เป็นห่วงน้องๆ แล้วเข้ามาให้คำแนะนำยามดึกนะคะคุณkumpony ใจดีสุดๆ :wub: ฝันดีค่ะทุกคน เย่ๆ

ขอบคุณค่ะ พรุ่งนี้จะไปอุ้มลูกหมูมาเลี้ยงให้อ้วนๆๆๆๆๆ !thk !thk !thk

เย้ ทองลง จะได้โกยเข้ากันอีกรอบแล้วว :wub:

ขอบคุณคะอาจารย์ พุ่งนี้จามาติดตามดูผล

ปล.ทองแดงก็ปรับฐานค่ะ

เฮียกัม..เหงาละซิ..ชิมิ..ชิมิ.. :ph34r: ถึงมีคำแนะนำ..แปลกๆ..แก้เหงาให้ตัวเอง..ใช่มั้ยค่ะ :lol:

เจ้แว่นขา......ออกมาแก้เหงาให้เฮียกัมหน่อยค่ะ :rolleyes:

คุณน้องพันช์ขาขขขขขขขขขา..... :wub:

เจ๊แว่น...ช่วยแก้เหงาให้เฮียกัมไม่ได้หรอกนะคะ

หน้าที่นั้นต้องให้อาซ้อคร้า....ต้องให้เฮียกัมชวนอาซ้อเล่น

ปูไต่...... กร๊ากกกกกกกก

อิอิ....จามาบอกว่า โชคดีจัง ตอนบ่ายๆ เห็นเอเชียขึ้นเอาๆ ตั้งเกือบ17 เหรียญ

เลยตัดใจขายก้อนสุดท้ายไป .....ตกกลางคืนลงจริงๆแหะ..เสียดาย รีบซื้อคืนไปหน่อย

ได้ค่าไปทำบุญมา จึ๋งหนึง...... B)

ปล.จาเอายังไงต่อไปดีคะเฮียกัมซู๊ดที่รักขาขา ..... รอซื้อที่เท่าไรดี

รอเฮียกัมทุกวันนะคะ.....วันไหนไม่มาวิแคะเจ๊แว่นต่างหากที่เหงา ทั้งเฉา ทั้งเหี่ยวเลยอะ กร๊ากกกกก

รอขามาหลายวัน พอมา ก็เจอขาใหญ่ เลยหนาวไปตามๆกัน แต่ไม่ได้ผิดคาดอะไรนะครับ ที่จริง เมื่อวานตอนแกว่งตัวรุนแรง ขึ้นลงทีเป็น 10 เหรียญ ถือเป็นสัญญาณบอกอย่างนึง ที่เราจะเห็นกันได้บ่อยในช่วงใกล้ปรับฐาน ซึ่งบางครั้งอาจยังไม่ลงทันทีแบบเมื่อคืนก็ได้ เราควรจำกันไว้ (เป็นบทเรียน หุหุ)

SPDR เล่นบทดุ เทลงมาถึง 13.37 ตัน ตัวเลขการถือครองหลุด 1300 ตันเหลือ 1288.54 ตัน เอ... บอกราคาต่อไปหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ

มีที่น่าสังเกตอีกอย่าง เมื่อวานผมฉุกคิดได้ตอนมันหักลงจาก 1365 เหรียญ ที่จริง ผมก็เคยพูด แต่ลืมนึกถึงไป คือฝรั่งมันชอบเล่นทีละ 100 เหรียญ 200 เหรียญ เมื่อวาน 1365 เหรียญ สูงกว่า high เดิม 100 เหรียญ และสูงกว่าระดับ low ที่เป็นฐานคราวนี้ที่ 1156 เหรียญอยู่ราว 200 เหรียญ จึงมีโอกาสพอสมควรที่ราคาน่าจะปรับฐานครับ แต่จะลงได้จริงหรือเปล่านี่อีกเรื่องนะ

เพราะปัจจัยพื้นฐานยังคงไม่เปลี่ยน ค่าเงินดอลล่าร์ยังคงต้องลง เมื่อคืนลงหลุด 77 จุดไปเล็กน้อย ก็จะดีดขึ้นมาได้ เช้านี้อยู่ราว 77.49 จุด เด้งเพียงเล็กน้อยเท่านั้น ภาพรวมเชื่อว่าราคาทองคำ จะปรับฐานทางเทคนิคแบบน้อยที่สุดครับ ส่วนตัว ผมมองไปที่เส้น 23.6% และ 38.2% แถว 1315 - 1285 เหรียญ เป็น case แย่ที่สุด

วันนี้ดู chart รายวัน จะเห็นว่า

- เมื่อคืนลงมาแรง หลุดแนว 161.8% (1338.86) ลงมา แต่ยังอยู่เหนือ trend ที่เบรคขึ้นมาได้ และยังคงกลับมายืนเหนือแนว ma 5 วัน (เขียว) ได้ ถือว่าแนวรับสำคัญในระดับรายวัน ยังอยู่ในสภาพดี

- แท่งเทียนเมื่อคืน ถือเป็นแดงยาวๆแท่งแรกที่ได้เห็นในขาขึ้นชุดนี้ และอยู่ในตำแหน่งที่ RSI peak สุด เราต้องระวังการปรับฐาน

ความเห็นส่วนตัว SPDR เทหนัก เราเปลี่ยนมุมมองเป็นขาลงตามไว้ก่อนครับ อาจ sideway หรือปรับฐานเล็ก หรือปรับฐานใหญ่ ก็แล้วแต่

สรุป แนวรับ 1325 1315 1300 แนวต้าน 1340 1350

คำแนะนำ

- ถ้าดีดขึ้น ก็ให้ทิ้งลงมาก่อน ถ้าลงก็ลองดูแนวรับน่าสนใจที่ 1315 1300 1285 เหรียญ น่าสนใจเสี่ยงเข้าตามสะดวก ส่วนตัวผม คงใช้ 1315 เป็นแนวเข้าซื้อ 1300 เป็นแนว stop loss 1285 เป็นแนวเสี่ยงเข้าใหม่ครับ

- ราย 1 ชม ราย 4 ชม ราคามีโอกาสเด้ง คนมีของ ถ้าอยากลุ้นปล่อยราคาสูงหน่อย รอปล่อยของเมื่อราคาเด้งแถว 1340-1345 แล้วออกมาดู

- ถ้าจะ Short เล่นสั้นรอราคาสูงก่อน ค่อยเสี่ยงเข้า น่าจะปลอดภัย

** อย่าลืม ตั้ง stoploss ในใจให้ตัวเองก่อน แล้วปฏิบัติตามนะครับ อย่าลืมว่า ไม่มีใครรู้จริง ก่อนปฏิบัติการ วางแผนไว้ก่อน ไม่งั้นเกิดเหตุไม่คาดฝัน จะทำอะไรไม่ถูก

คุณน้องพันช์ขาขขขขขขขขขา..... :wub:

เจ๊แว่น...ช่วยแก้เหงาให้เฮียกัมไม่ได้หรอกนะคะ

หน้าที่นั้นต้องให้อาซ้อคร้า....ต้องให้เฮียกัมชวนอาซ้อเล่น

ปูไต่...... กร๊ากกกกกกกก

อิอิ....จามาบอกว่า โชคดีจัง ตอนบ่ายๆ เห็นเอเชียขึ้นเอาๆ ตั้งเกือบ17 เหรียญ

เลยตัดใจขายก้อนสุดท้ายไป .....ตกกลางคืนลงจริงๆแหะ..เสียดาย รีบซื้อคืนไปหน่อย

ได้ค่าไปทำบุญมา จึ๋งหนึง...... B)

ปล.จาเอายังไงต่อไปดีคะเฮียกัมซู๊ดที่รักขาขา ..... รอซื้อที่เท่าไรดี

รอเฮียกัมทุกวันนะคะ.....วันไหนไม่มาวิแคะเจ๊แว่นต่างหากที่เหงา ทั้งเฉา ทั้งเหี่ยวเลยอะ กร๊ากกกกก

เจ๊แว่นขา..ก็ตอนนี้อาซ้อไม่สามารถทำหน้าที่ได้ Punch เลยอยากให้เจ๊แว่นทำหน้าที่อาซ้อที่ 2 ไปก่อน แต่..อะ อะ อาซ้อที่ 2ของ Puncn หมายถึง ให้เจ๊แว่นเข้ามากวนให้เฮียกัมหายเหงาเท่านั้นเอง เจ๊แว่นก้อ :lol: :lol:

เสียดายจัง มะวานปล่อยไม่ท้น อยากจาร้องไห้ !ahh

แหม..แหม เฮียกัมเค้าไม่ได้มา..วิแคะ..ให้เจ๊แว่น..คนเดียวนะค่ะ เฮียเค้า..ก็แคะให้ทุกคนหละค่ะ

Punch ก็เหมือนกันค่ะ ถ้าวันไหนไม่ได้อ่านบท..วิแคะ..ของเฮียกัม..ก็รู้สึกขาดๆ เหงาๆ เฉาๆ แต่เหี่ยว..เจ๊แว่น..เหี่ยวไปคนเดียวน่ะค่ะ !_01 Punch ขอตัวค่ะ

ขอบคุณอาจาร์ยกัมพลที่สละเวลาออกมาคุยแม้ยามค่ำคืน +1เป็นกำลังใจครับ

คะแนนหมดพอดี เอาไว้รอเย็นๆจะบวกให้ค่ะ :wub: :wub: :wub: !thk !thk !thk