ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ปล่อยไปแล้วจ้า มะวาน ช่วงบ่าย ถือคติไม่สามารถขายที่จุดสูงสุด และซื้อที่่จุดต่ำสุดได้ ตอนก่อนจะปล่อยลังเลยกใหญ่เหมือนกัน อารมณ์ประมาณงก โลภ อ่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนูขา S ค่ะ อยากให้ลงๆๆๆ มากกว่านี้คงพอๆกะขา L ที่เชียร์ขึ้นๆๆๆ

กูรูคิดว่าลงมากสุดที่ตรงไหนคะ พลาด S เพราะปิดไม่ทันค่ะไม่อยากเศร้ารอบ 2

เมื่อคืน นั่งดูยันเที่ยงคืน คิดว่า ยังไงเสีย วันนี้คงได้ปล่อยของจริงก้อนถัดไปที่ตั้งใจไว้ แถวใกล้ๆ 1430 เหรียญ ซึ่งคิดเป็นเงินไทยเผื่อสมาคมกั๊กนิดหน่อย คงได้ 19800 ซึ่งเป็นระดับราคาที่ผมอยากได้ที่สุดในปีนี้

หุหุ พอเช้ามา นึกว่าตาฝาด เห็นราคาเปิดมาเหมือนเมื่อวันศุกร์ นึกว่าฝันไปเสียอีก งานนี้ งก 50 บาท เลยต้องฝันค้าง รอต่อไปก่อน

ความเห็นส่วนตัว สงสัยว่าราคาอาจเล่นอยู่แถว 1408-1382 อีกสักรอบก่อน

สรุป แนวรับ 1392 1382* 1369 แนวต้าน 1403 1408* 1415

คำแนะนำ

- บางท่านอาจใช้จังหวะนี้ (แถวเหนือ 1382) เป็นจังหวะเข้าซื้อ แนว stoploss คงต้องเป็นแถว 1369 เหรียญ เป้าหมาย 1408+

- แต่ส่วนของผม ไม่ชอบเสี่ยงที่เส้นสุดท้าย ผมมักรอให้มัน confirm ค่อยตาม ดังนั้น วันนี้ มีดีด ผมคงหนี GF ที่ถือไว้ก่อน ถ้ามันดีดผ่านแนวต้าน ค่อยพิจารณาเข้าใหม่ ส่วนแท่งที่กะปล่อยวันนี้ คงต้องเก็บดองไว้ต่อไป แต่ถ้าขึ้นไปอีก อาจไม่ปล่อยที่ 1430 เหรียญแล้ว อาจขยับสูงขึ้น ซึ่งต้องดูตามอีกทีครับ

ขอบคุณครับ แท่งครับ ยังกอดไว้แน่นครับ

อาจารย์ขา... ตกลงหน้าหนาวแล้ว ทานน้ำย่านางดีหรือไม่คะ สำหรับคนเป็นความดันโลหิตสูงแต่ไม่มากนะคะ กินยาแล้วก็อยุ่ในเกณฑ์ปกติค่ะ

ทานเติมน้ำอุ่นเข้าไปด้วยนะครับ แต่อย่าเอาน้ำย่านางไปต้มนา

อาจารย์ครับ ถ้าทะลุแนวต้าน 1403 ได้แล้วน่าที่จะเข้า GF ตามมั้ยครับเห็นว่าน้องทองกำลังพยายามอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อเช้าผมเล็งปิด L ออกมาจากแถวนั้น แต่ดันลงเสียก่อน เลยต้องมาปล่อยออกแถว 1396 เหรียญแทน แต่ยังไง ผมก็ออกครับ เพราะถือว่า ลงมาผิดคาด เดี๋ยวค่อยเข้าใหม่ เมื่อราคาลงต่ำแถว 1382+- หรือขึ้นผ่านแนวต้านแถว 1408-1415 เหรียญไปได้

เอากำไรมากอดก่อน นานๆจะได้ก้อนใหญ่ๆสักที เสียดาย ถ้าเมื่อคืนไม่หล่น คงได้มากกว่านี้เยอะ tongue.gif

น่าจะเพราะ CME ขึ้นมาจิ้นในตลาด silver รึเปล่าครับ เลยโดนแรงขายในตลาด silver แล้วมาตลาดทองต่อ เพราะ CME บอกว่า"อาจจะขึ้น"มาจิ้นในตลาดทองด้วย

ก็เป็นได้ครับ แบบนี้ตลาดลงไม่นาน ซึ่งจริงๆ ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นอย่างนั้นครับ

เฮียครับ ช่วยดู US index หน่อยครับ เห็นว่า มันเด้งแรงครับ ไม่รู้จะขึ้นอีกนานเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

เป้าหมายของดอลล่าร์นี่ เดายาก มีการแทรกแซงเป็นระยะนะครับ แต่ผมว่า ยังไงเสีย ทิศทางหลัก ขาลงชัวร์ครับ ผมว่า เป้าหมาย ต่ำกว่า 70 ด้วยว้ำไป

อดกำไรด้วยความงกเหมือนกันค่ะ กะว่าขอสัก100น่า เช้านี้เกิดอะไรขึ้น ลง2ครั้งเลย แงๆๆ

ไม่เป้นไร รอต่อไป ดีใจสำหรับท่านที่ปล่อยทันน่ะ !53

ไม่ทราบทุกท่านสังเกตุเหมือนผมไหม ช่วงก่อนที่จะประชุมพวก Gxx ทั้งหลายทองมักจะลง

ถ้าเลยพรุ่งนี้ไปทองน่าจะไปต่อ แต่คืนนี้คงต้องลุ้นตัวเลข Unemployment Claims

!thk อิอิแสดงว่าเฮียก็เป็นเหมือนกัน ขอ บวกอีกหน่อยแต่ต้องคอยต่อไป คิดว่ามี a-dang คนเดียว !21

เข้ามาขำเฮียกัมด้วยคนคะ อิอิ :lol:

ขอบคุณนะคะเฮียกัมขาขขขขขา :wub:

เจ๊แว่นหลังจากสัมนากลับมา วันจันทร์บ่าย..ก็โดดก้อนสุดท้ายแล้วอะคะ

วันอังคารก็นึกเสียดายปล่อยหมูไปแล้ว555555 รอเข้าอยู่คะจะมาไหม 1369

โอมเพี้ยงจงมา จงมา ใช้ไสยศาสตร์แบบเฮียแบทแมน อิอิ

ปล.ใครเอารูปใหม่มาให้เจ๊แว่น ขอบคุณนะคะ สวยถูกใจมากเลยคะ