ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1ค่ะ เฮียกัมพล ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ วันนี้ได้แนวทางชัดเจนเลยค่ะ !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ่อ ลืมประชาสัมพันธ์ไป ใครสนใจอบรมงานลุงโฉลกที่อุดร อาทิตย์หน้าวันที่ 20-21 พย. นี้ 1500 บาท ก็รีบสมัครนะครับ ปิดรับสมัครพรุ่งนี้วันสุดท้ายแล้ว เข้าเวปคุณลุงไปดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ

http://www.chaloke.com/distribution/viewtopic.php?f=32&t=850

หากเข้าไม่ถูก สนใจรายละเอียดเพิ่มเติม ก็ PM ถามผมละกันนะครับ ตรงซองจดใหม่ใต้รูป Harry Potter

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !10 !gd !thk

ขอบคุณมากๆ สำหรับบทเรียนในวันนี้...ยากที่จะเข้าใจได้หมดในช่วงท้ายๆ ไว้กลับไปปรับความรู้ตัวเองก่อนค่ะ แต่ก็คิดว่าเข้าใจระดับนึงแล้วค่ะ แล้วจะต้องย้อนกลับมาอ่านอีกหลายๆรอบค่ะ นานๆจะเจอบทเรียนแบบนี้ค่ะ !_cd !_02 !uu !32

ขอบคุณค่ะ เฮีย! ให้กำลังใจ +1 ด้วยค่ะ :wub:

!thk !10 !031 !gd !57

ความเห็นส่วนตัว ดูจาก chart รายวัน trend ใหญ่ยังไม่เสีย คาดว่าราคายังน่าเด้งได้จากแถวนี้แหละ 1360-1350 แต่ยังไม่น่าผ่าน 1382 เหรียญไปได้ เพราะอาจถูกมองเป็นยอดคลื่น b และยังเ้ป็นแนว trend ขาลงด้วย

สรุป แนวรับ 1360 1350* 1338 1322 แนวต้าน 1373 1382* 1390

คำแนะนำ

- ทองแท่ง ไม่มีของเสี่ยงสอยนิดหน่อย มีแล้ว ให้รอลุ้น 1350 1325 1300 เป็นแนวแบ่งเข้าเก็บของ

- GF เสี่ยงซื้อขึ้นเมื่อราคาลงแถว 1360-1355 เป้าหมาย 1373-1382 stoploss 1349

ขอบคุณครับ รอลุ้นครับ

ถูกแก้ไข โดย kai61

คุณOHANI ออสิริสที่หาดใหญ่ เขารับซื้อแบบสมาคมหรือไม่ คือว่าหัก100บาทเท่านั้นหรือเปล่าค่ะ

น่าสนใจค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

กระโดดตามคุณกัมพลนั่นแหล่ะค่ะ...แต่ห้างทองนั้นไม่ยอมรับซื้อ...แปลกมากค่ะ ก็ต้องเก็บต่อไป :angry:

แล้วอย่างนี้จะซื้อทองมาเล่นเก็งกำไรกันทำไมน่ะ ในเมื่อเขาต้องการแต่ขายเอากำไรอย่างเดียว 55555ไม่รับซื้อซะอย่าง555 ขายอย่างเดียว

กระโดดตามคุณกัมพลนั่นแหล่ะค่ะ...แต่ห้างทองนั้นไม่ยอมรับซื้อ...แปลกมากค่ะ ก็ต้องเก็บต่อไป :angry:

แล้วอย่างนี้จะซื้อทองมาเล่นเก็งกำไรกันทำไมน่ะ ในเมื่อเขาต้องการแต่ขายเอากำไรอย่างเดียว 55555ไม่รับซื้อซะอย่าง555 ขายอย่างเดียว

แนะนำไปสมัครเลยค่ะ ถ้าออส มีหลักเกณฑ์เหมือนกับกรุงเทพฯ ก็จะรับทองทุกยี่ห้อค่ะ และถ้าเล่นราคาสมาคมก็จะคิด100 บาทเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าที่หาดใหญ่เล่นออนไลน์ได้ไหม ถ้าได้จะมีอีกเรทนึง ยังไงแนะนำโทรไปถามเลยค่ะ วันเสาร์แค่เที่ยงวันค่ะ เฮียอย่าโกรธนะคะ เพราะเฮียอยู่อีสาน ไม่งั้นจะแนะนำร้านเฮียแทนค่ะ :lol: :lol: :lol: