ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้สายรายงานว่าร้านทองคนนับ400-500คิวแล้ว เหลือเชื่ออ่ะ แต่จิงครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้สายรายงานว่าร้านทองคนนับ400-500คิวแล้ว เหลือเชื่ออ่ะ แต่จิงครับ

เข้าคิวซื้อ หรือเข้าคิวขายอะครับ

ออกมานั่งอ่านข่าวรอครับ

!01 !01 !01

ข่าวหนังสือพิมพ์ไทยรัฐหรอครับ

เฮียคะ ทำมัยวันนี้ราคาทองเป็นแบบนี้ละคะ !38

รอลุ้นต่อไปครับ :blink:

เข้าคิวซื้อ หรือเข้าคิวขายอะครับ

ซื้อ 19050 ครับ !Hi

แต่ขายคงไม่น่ามีนะ 18950

อ่านในข่าววันนี้ มีพูดถึงอยู่ เที่ยวก่อนก็ โลหะเงิน ก็ร่วง จริงๆ ผมไม่แน่ใจผลกระทบหรอกครับ แต่เห็นมันลงแนว trendline แล้ว ก็น่าจะรับได้ เราก็ต้องทำตามแผนไป

หลุด 1350 เหรียญ ก็เป็นเรื่องเลย เมื่อราคาทองคำ ไม่สามารถกลับตัวได้ หลังความพยายามกลับตัวหลายครั้ง จุด 1350 ตรงนี้ ถือเป็นแนวสำคัญสำหรับผม ถ้าหลุดจากนี้ไปได้ ทิศทางปรับฐานชัดเจนขึ้น เมื่อวานเลยกลายเป็นเข้าไปรับมีดร่วงจริงๆ หุหุ บาดมือ เจ็บตัวตามระเบียบ

กองทุนยังคงทิ้งของไม่เลิก จากยอดสูงสุด 1424 เหรียญ เหลืออีกไม่กี่เหรียญ ก็จะครบ 100 เหรียญแล้ว อาจใกล้กลับตัวแล้ว เพื่อทำคลื่น b (สักที)

วันนี้มาดูราย 4 ชม. กันต่อ

- ราคาแถว 1356 เหรียญ คือแนวเส้น fibo 61.8% (ชมพูเข้ม) ที่หากยืนได้ ก็มีโอกาสกลับตัวได้ครับ

- แต่ราคาก็หลุดแนว 61.8% ลงมาถึงราวแนวเส้น 78.6% (1338.30) ในช่วงเช้านี้ จริงๆ ก็ยังถือว่าพอทนครับ เป็นโซนแนวรับที่ผมชอบพูดถึง คือแนว 61.8-78.6 นั่นแหละ เพียงแต่แถว 61.8% มีแนว trend line มารองอยู่เยอะ การหลุดลงมา จึงดูไม่ค่อยดีครับ

- RSI หลุดทำ low ใหม่เรียบร้อยเข้าเขต oversold ราคามีโอกาสเด้งขึ้น แต่จากการที่หลุดเข้าโซนต่ำกว่า 33 ราคามีโอกาสกลับตัวเป็นขาลงแล้ว การขึ้นก็คงเป็นอย่างที่บอกครับ อาจแค่คลื่น b

ความเห็นส่วนตัว หลุดมาแล้ว ก็ต้องยอมครับ ทิศทางไม่ชัดเจน การหลุดแนว trend ขาขึ้น อาจมีการดีดทดสอบแนว trend line ที่หลุดลงได้แถว 1350 เหรียญได้ แต่อย่าไปคาดหวังครับ คงต้องหาจังหวะออกมารอทิศทางใหม่ก่อนดีกว่า

สรุป แนวรับ 1322* 1314 1300 แนวต้าน 1350* 1356 1369

!01 !01 !01

อรุณสวัสดิ์คะ

มานั่งรอบทวิเคราะห์จากเฮียกัมพลคะ :wub: :wub: :wub: