ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ส่วนตัวแล้วผมเล่นK-goldเพราะเขาป้องกันความเสี่ยงด้านอัตราแลกเปลี่ยนน่ะครับ(บลจ.อื่นเขาไม่ป้องกันเลย) แต่ผมเองก็ไม่ชอบตรงที่มีปันผลด้วย ซึ่งสำหรับคนที่ซื้อทองเก็บระยะยาวอาจจะชอบการปันผลก็ได้ แต่ผมไม่ได้ซื้อเก็บระยะยาวน่ะครับ(ทุนผมมีน้อย) ผมชอบทำกำไรระยะสั้ยถึงระยะกลาง การปันผลทำให้NAVลดลงเท่ากับจำนวนเงินที่ปันผลผมเลยรู้สึกเหมือนโดนบังคับขาย แถมมาเสียภาษีอีก และคราวก่อนกว่าเงินปันผลจะเข้าปัญชีก็เดือนนึง ซึ่งคนทุนน้อยอย่างผมกว่าเงินจะหมุนกลับมาได้อีกรอบ อาจจะเสียจังหวะเข้าซื้อก็ได้น่ะครับ สรุปก็คือ ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ละคนก็มีสไตล์การลงทุนของแต่ละคน สำหรับผมแล้วโดนปันผลคราวก่อนไปแล้วไม่อยากได้อีกอ่ะ

และก็ขอบคุณแนวทางของเฮียกัมพลมากๆๆๆคร้าบ แอบติดตามมาระยะนึงแว้วว เฮียแม่นมากเลยครับ แมงเม่าอย่างผมขอติดตามเฮียอีกคนนึงคร้าบบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับอาจารย์

อาจารย์ครับ ตามความเห็นส่วนตัวของอาจารย์คาดว่า เปอร์เซ็นต์ที่จะขึ้นต่อมีประมาณเท่าไรคับ 70 พอได้มั้ยครับ

70% ผมคงสั่งหวดเต็มที่ไปแล้วem308.gif

ถ้าถามเป็น % ผมคงบอกว่า สัก 60% ลงมา

แต่ที่มองว่าซื้อได้หรือไม่ ผมจะดูความน่าเสี่ยงในการเข้าซื้อครับ

- ราคาฉีก trend ขาลงขึ้นมาได้ จึงมองว่า น่าจะมองทางขึ้น

- แนวรับ ที่ไม่ควรหลุด อยู่แถว 1231 ไม่ไกลมาก แนวน่าเข้าจึงอยู่สูงขึ้นมา เป็นแนวรับถัดมาแถว 1240-1237

ถึงจะมองขึ้น แต่ต้องระลึกว่า

- ไม่มีใครรู้จริง จะเข้าซื้อ ต้องมองก่อนว่า หลุดตรงไหน เราต้องยอมแพ้ ถ้าไม่ไกลมาก ก็น่าเสี่ยง

- แนวเข้าซื้อ สมัยก่อน ผมก็ใส่เลย เดี๋ยวนี้ ผมรอถอยก่อน ยอมตกขบวนถ้าไม่มา เพราะจากที่เล่นมาพักใหญ่ เวลาราคามันเบรคผ่านได้แล้ว มันชอบถอยมา confirm ซะส่วนใหญ่ ทำให้หากเข้าเลย ตามสัญญาณ มักเจอปัญหา cut ยาก เพราะช่วงห่างระหว่างจุด cut มันไกลจนทำใจไม่ค่อยได้ em309.gif

เรียน คุณกัมพล เหตุใดเวปใหม่ช้าม๊าก ม้าก ๆ และแฮงค์ตลอดเวลา ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยจ้า(ทำแบบREMOTEจากTeamViewerก็ได้จ้า)

!thk ขอบคุณมากๆ ค่ะเฮียกัมพล

ตอนนี้ก็ได้แต่ลุ้นๆ ให้ยืนอยู่เหนือ 1249 ให้จงได้เพื่อเป้าหมาย 1275 -_-

Fighto!! :lol:

เรียน คุณกัมพล เหตุใดเวปใหม่ช้าม๊าก ม้าก ๆ และแฮงค์ตลอดเวลา ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยจ้า(ทำแบบREMOTEจากTeamViewerก็ได้จ้า)

คิดว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก เป็นเหมือนกันเลย !ahh

อืืืืืมมมมมมมมมม

ตามที่ท่านเฮียกัมว่า

หาก spdr ไม่เข้าซื้อเพื่อรักษาแนวรับที่สำคัญ อะไรจาเกิดขึ้นเนี่ย b048a2d2.gifb048a2d2.gifb048a2d2.gif

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค้าาาาาบ em0009.gifem0009.gifem0009.gif

คืนนี้แหละสำมะคัญ จะผ่านได้มั้ย ถ้าไม่ได้จะซื้อต่อไหวอ้ะป่าว cd08785a.gifcd08785a.gifcd08785a.gif

เห็นด้วยกะคุณ Aun Tonio ว่าขยาดกับการปันผลของ K-Gold ครั้งล่าสุดได้ร้อยละ .75 บาท แต่ราคา NAV ตกลงไปลึกมาก ๆ ตอนนี้เก็บผลกำไรเป็นหน่วยลงทุน ไม่ได้เก็บเป็นเงิน ก็กลัวจะโดนปันผลอีก ของเก่าซื้อไว้ตั้งแต่ธันวาปีที่แล้ว ประมาณ 1135 จนบัดนี้ยังเท่าทุนอยู่เลยทั้ง

คิดว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก เป็นเหมือนกันเลย !ahh

ขอผมเข้าได้เร็วกว่าที่บ้านเก่านะครับแต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับลง window 7 ป่าวก็ไม่รูยังไงรอเฮียดีกว่า :lol:

ถูกแก้ไข โดย ammeria

คิดว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก เป็นเหมือนกันเลย e111de78.gif

ใช้ IE6 อยู่รึเปล่าครับ ลองใช้ Firefox หรือ Chrome ดูนะครับ แล้วจะรู้ว่า สวรรค์มีจริง tongue.gif

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/82-b%e0%b8%barowser-%e0%b8%97%e0%b8%b5%e0%b9%88%e0%b9%81%e0%b8%99%e0%b8%b0%e0%b8%99%e0%b8%b3%e0%b9%83%e0%b8%ab%e0%b9%89%e0%b9%83%e0%b8%8a%e0%b9%89%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b9%80%e0%b8%a7%e0%b8%9b%e0%b9%83%e0%b8%ab%e0%b8%a1%e0%b9%88%e0%b8%82/

ขอบคุณครับ !01

เห็นเฮียอารมณ์ดี !ee ผมก้อารมืดีตามครับ !_cd

ขอให้เธอเปนแค่ทางผ่านครับ !10