ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ 1403 แล้ว อาจารย์แม่นจริงๆค่ะ

เฮียแฮรี่ขาาาาาาขา...เจ๊แว่นก็ไปดูมาแล้วคะ...อิอิ..

แต่พักนี้ตาบวมทุกเช้าเลย เฮียแบทแมนบอกต้องปรึกษาคุณหมอกัมพล555555

เจ๊แว่นบอกว่า ดูโอชินย้อนหลังตอนกลางคืน ร้องไห้จนตาบวมตอนเช้า

น้ำสกัดย่านางของเฮียจะช่วยได้ไหม กร๊ากกกกกกก

ที่ร้องไห้เพราะบางตอนชีวิตช่างเหมือนเจ๊แว่นจริงๆ

จากเสมียนบริษัทยาแถวสีลม เก็บเงินทุกบาททุกสตางค์

เลิกงานตอนเย็นไปสอนหนังสือเด็กตามบ้าน

แล้วมาเปิดร้านดอกไม้ ตอนมีลุกคนแรกเพราะอยากเลี้ยงลูกไปทำงานไป

บางวันผุ้ช่วยที่ร้านไม่มา ต้องจูงลุก หอบตะกร้านม อีกมือถือพวงหรีดไปส่งที่วัด

(ก็ตอนนั้น อยากเป็นนางเอกในละคร นางเองต้องมีร้านดอกไม้อะคะ กร๊ากกกกก)

วันสัมนาก็ได้คุยกับเฮียแฮรี่แป๊บเดียว เห็นบอกว่าเฮียก็ต่อสู้มาไม่ใช่น้อย

กว่าจะมาเป็นร้านทอง สงสัยถ้าได้คุยนานกว่านี้น้ำตาจะท่วมเวปเฮียไหม555555

สวัสดีค่ะ พี่แว่นตา ชีวิตคุณพี่ ช่างเหมือนโอชิน จริงๆ (นางเอกโดยแท้ !10 ) แบบนี้คุณพี่แว่นตา ก็สบายตอนปั้นท้ายชีวิตแบบโอชินแล้วฮะจิค่ะ

รวยมาก จนนับเงินนับทองไม่หวั่นไม่ไหว ฮุ ฮุ แถมลูกๆ ก็โตเป็นหนุ่มเป็นสาว

ปล.ร้านดอกไม้ใต้ตึก CP Tower ฮะปะค่ะ เพราะเมื่อก่อนน้องรี ทำงานที่ชั้น 24 ตึกนี้ 2 ปี เห็นมีร้านดอกไม้ใต้ตึก ข้างตู้ ATM คนขายสาวๆ สวยๆ (ราวสิบปีละมั่ง !ee )

แซวเล่นนะค่ะ นับถือมากค่ะ ขยันแถมไม่ท้อถอย !gd

เกือบลืมสวัสดีเฮียกัมพล แฮรี่สุดหล่อค่ะ แนวโน้มเดือนนี้ แนวต้านต่อไปเข้ามารอคนแรกค่ะเฮีย (รอเฮียกระซิบข้างหู..ดังๆ ) !thk !thk

เฮียกัมมมม มันพุ่งขึ้นแล้วคับ ฮูเล่ๆ มีติดมือนิดเดียวก็ดีใจ

ขอบคุณคับ คอยเชียร์ข้างขึ้นตามเฮียกัม :D :D

ช่วงนี้เห็นข่าว นายกสมาคม บอกว่าทองปีนี้ไม่ถึงสองหมื่นแน่ๆ

ผมฟันตรงข้ามกะนายกสมาคมเลยย

ราคาแบบนี้ถ้าไม่ถึงก็ให้รู้ไป (แต่ก็ไม่แน่วันนี้ก็วันเสาร์ซะด้วยสิ แต่ขอขึ้นถึงหน่อยนะ)

สวัสดีค่ะ อาจารย์

ลองเอาการบ้านมาส่งค่ะ ประมาณนี้หรือไม่ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

วันศุกร์หรรษาจริงๆ เตรียมปล่อยของแล้วค่ะ

เพราะกลัวฝรั่งเทขายเอาเงินไปเที่ยวปีใหม่ 

ขอบคุณเฮียกัมค่ะ !thk kaa

สวัสดีค่ะ อาจารย์

ลองเอาการบ้านมาส่งค่ะ ประมาณนี้หรือไม่ค่ะ

วัด fibonacci 2 อันแรกก็ ok นะครับ แต่อันสุดท้ายมันทะแม่งพิกลนา ผมไม่อยากบอกว่าผิด เอาเป็นว่าเอาของผมไปเปรียบเทียบเองละกันครับ

แถมชี้ให้ดูสิ่งที่ผมเคยพูดในงานสัมมนา และย้ำในเวปบ่อยๆว่า Pattern เอาไว้ดูเล่นๆ เชื่ออะไรมากไม่ได้หรอก ผมเคยโดนมันหลอกมาแล้ว

- อย่างวันก่อน ดูเหมือนจะตรงกับ Bearish Gartlay Pattern เพราะราคายังไม่ถึง 78.6% เท่าไหร่ แต่ก็ประมาณว่าใกล้เคียงแล้ว

- วันนี้ ราคาทะลุมาถึง 1413 เหรียญ ราวๆ 88.6% ก็ขยับมาตรงกับ Bat Pattern ซะแล้ว

- และถ้าคุณดูตาม Hamonics Pattern ที่ผมให้ดูตามท้ายไปอีกรูป จะเห็นว่า ถ้ามันขึ้นไปได้อีก เดี๋ยวมันก็ไปตรงกับ crap pattern อีกนั่นแหละ แล้วจะดูไปทำไมเนี่ย

เดี๋ยวสายๆ จะมา update แนวโน้มราคาสัปดาห์หน้านะครับ มัวแต่มาตอบคุณมดแดง เพราะค้างแกไว้หลายวัน 555 จริงๆ ไม่ค่อยอยากตอบหรอก เพราะบอกหลายทีแล้ว ว่าอย่าไปดูมันมาก

!53 เมื่อก่อนผมก็บ้า pattern สุดท้ายมันก็เป็นอย่างที่เฮียกัมว่า พออันนี้ิผิดมันก็ไปเป็น patern อันอื่น รูปแบบรองรับมันเยอะ

ตอนนี้เอาไว้ดูให้เสียวเล่นพอ อิอิ

รอเฮียมาแบบเต็มๆครับ :)

อาทิตย์หน้าไปต่อป่าวครับเฮียจะได้จัดเต็มวันนี้ซะเลย

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !Hi

:P ดีค่ะที่อาจารย์ตอบแบบนั้น มดแดงก็อยากได้ยินอาจารย์สรุป มดแดงไม่ได้บ้าแพทเทอร์นนะ ( แต่ pattern AB=CD มันก็ทำให้มดแดงเดาราคาได้บ้าง ที่ผ่านมาก็หลายครั้งอยู่ เพราะแต่ก่อนตีเทรนไลน์ไม่เป็น ตีแล้วไงต่อ อะไรประมาณนี้ ) แต่แค่อยากรู้ไงคะ เด็กที่เพิ่งเริ่มเดินได้อะค่ะ พอเดินได้มากก็ดีใจแล้ว ที่ลองทำเพราะอยากดูเป็น วัดเป็น เอ้เขาวัดกันแบบไหนน๊ะ หาอ่านภาษาไทยที่อธิบาย หาไม่เจอ ก็ต้องลองมั่วดู ดูวีดีโอฝรั่งก็พอได้ไอเดียบ้าง ก็เลยลองทำค่ะ ...

:D ขอบคุณอาจารย์มากๆค่ะ ที่เอารูปมาให้ดูแบบชัดๆๆๆมากค่ะในวันนี้ !01 !10 !gd !57

เพิ่งมาเห็นค่ะ มัวไปตอบก่อน..

เดี๋ยวสายๆ จะมา update แนวโน้มราคาสัปดาห์หน้านะครับ มัวแต่มาตอบคุณมดแดง เพราะค้างแกไว้หลายวัน 555 จริงๆ ไม่ค่อยอยากตอบหรอก เพราะบอกหลายทีแล้ว ว่าอย่าไปดูมันมาก :o :D :lol: !bye !La

สุขสันต์วันหยุดยาวๆแบบนี้ค่ะ !30

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีค่ะ พี่แว่นตา ชีวิตคุณพี่ ช่างเหมือนโอชิน จริงๆ (นางเอกโดยแท้ !10 ) แบบนี้คุณพี่แว่นตา ก็สบายตอนปั้นท้ายชีวิตแบบโอชินแล้วฮะจิค่ะ

รวยมาก จนนับเงินนับทองไม่หวั่นไม่ไหว ฮุ ฮุ แถมลูกๆ ก็โตเป็นหนุ่มเป็นสาว

ปล.ร้านดอกไม้ใต้ตึก CP Tower ฮะปะค่ะ เพราะเมื่อก่อนน้องรี ทำงานที่ชั้น 24 ตึกนี้ 2 ปี เห็นมีร้านดอกไม้ใต้ตึก ข้างตู้ ATM คนขายสาวๆ สวยๆ (ราวสิบปีละมั่ง !ee )

แซวเล่นนะค่ะ นับถือมากค่ะ ขยันแถมไม่ท้อถอย !gd

เกือบลืมสวัสดีเฮียกัมพล แฮรี่สุดหล่อค่ะ แนวโน้มเดือนนี้ แนวต้านต่อไปเข้ามารอคนแรกค่ะเฮีย (รอเฮียกระซิบข้างหู..ดังๆ ) !thk !thk

สวัสดีคะ...คุณน้องรี คนเก่ง

ร้านดอกไม้เจ๊แว่น(ในอดีต) ไม่ได้อยู่ใต้ตึกนั้นหรอกคะ เช่าเขาทำอยู่ถนนอโศก ติดอาคารรัชภาคย์

ถ้าเคยผ่านแถวนั้นเมื่อเกือบ 20 ปี คงอาจจะเคยเห็นคุณแม่กับคุณลูกช่วยกันเช็ดกระจกหน้าร้าน55555

ทำทุกอย่างตั้งแต่ ขี่มอเตอร์ไซด์หาทำเลไปทุกตรอกทุกซอย ซื้อแจกัน ส่งของ หาลูกค้าโดยเดินแจกนามบัตรไปทุกตึก

ลูกค้าแถวถนนสีลมก็มีนะคะ บางบริษัทก็ผูกเป็นเดือน โดยส่งดอกไม้ให้เขาวางตรงเค้าเตอร์ และห้องผู้จัดการ

ส่วนวันวาเลนไทน์นั้น ไม่ต้องพูดถึง ส่งไม่ทันเลยคะ หนุ่มๆ สั่งดอกไม้ส่งให้สาวเพียบ

ถ้าเมื่อก่อน เจอเฮียกัมซะก่อน แล้วเฮียกัมเกิดทันเจ๊แว่น :wub:

เฮียกัมคงไม่เหลือถึงมืออาซ้อหรอกคะ กร๊ากกกกกกก(ขอแทะเฮียกัมของพวกเราซะหน่อยนะคะ555555) :D