ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ

:D ทะลุ 20000 แล้วครับ

ทำยังไงให้กราฟของเรากว้างขึ้นไปจนเห็น fibo 261.8 423.6 ครับ

ตั้งค่าด้วย mouse ขวา เลือก Properties ครับ แล้วแก้ค่าใน tab common ตรง scale fix

ตลาดเมืองไทยปิดไปแผล็บเดียว ทองคำกระโดดขึ้นมาแล้ว กว่า 30 เหรียญ ถือว่าเล่นแรงทีเดียว ใครตกขบวนก็ไม่ต้องเสียใจนะครับ หาจังหวะเข้าใหม่ได้ วันนี้ การที่ราคาทำสถิติ ปิดที่ระดับสูงสุดใหม่ได้ ถือเป็นแนวโน้มที่ดีครับ คราวก่อนยืนไม่ได้ คราวนี้ยืนได้ ดูยังไง ก็ดูดีครับ

ใครมอง indicator อาจจะปวดหัวสุดๆ ลากแล้วลากอีก อันนี้เคยบอกนะครับ ขา 3 มันลากไปได้เรื่อย เราได้แต่ตามไป จนกว่ามันจะออกอาการหมดแรง โดยสังเกตจาก trend เป็นหลัก ถ้าดูอย่างอื่น อาจพลาดได้มากกว่า

วันนี้ มาศึกษาวิธีคิดหาแนวรับ ตามวิธีของผมกัน เผื่อเป็นไอเดียให้ตัวเองนะครับ ผมตี fibonacci คลื่นดีดล่าสุดรอบนี้ด้วยเส้นสีฟ้า สมมุติว่า มันจะลง

- จะเห็นแนวรับน่าสนใจ อยู่ตามแนว fibonacci นั่นแหละ เราต้องวางแผนกันเองว่าจะเข้าตรงไหนถึงจะปลอดภัย ส่วนตัวผม ผมมองว่า ขึ้นมาแล้ว ต่ำสุดไม่ควรหลุด 1400 อีก ก็ราวๆเส้น 61.8% (1399.65) พอดี ตรงนี้ ผมให้เป็นแนว stoploss

-สังเกตโบลิงเจอร์กลาง อีกไม่นานคงขยับมาเหนือแนว 1400 เหรียญแล้วด้วย แนว 50% (1404.90) มองเป็นแนวเข้าต่ำสุดที่เป็นไปได้

- เส้น 23.6% กับ 38.2% เป็นแนวที่มักจะย่อไม่ค่อยหลุดตรงนี้ กรณีคลื่นแรงๆเช่นคลื่น 3 ที่เรากำลังเดาว่ามันเป็น ดังนั้น แนวเข้าด่านแรกคือแถวนี้แหละ 1416-1410 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1416* 1410 1405 1400 แนวต้าน 1433 1438* 1450

คำแนะนำ ส่วนตัว ผมคงหาจังหวะเข้าเพิ่มแถว 1416-1410 stoploss 1400 เหรียญ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สมาคมกั้กราคาจังเลยครับ :blink:

http://www.goldhips.com/

ราคาเเฟร์ ใกล้ 20200 เเล้วนะครับ

อยู่ที่นี่.. ทำไมไม่ดูราคาที่นี่ ไปเปิดย้อนไปมาทำไม บนหัวเว็บมีทุกหน้าเลยค่ะ :lol:

วันนี้ มาศึกษาวิธีคิดหาแนวรับ ตามวิธีของผมกัน เผื่อเป็นไอเดียให้ตัวเองนะครับ ผมตี fibonacci คลื่นดีดล่าสุดรอบนี้ด้วยเส้นสีฟ้า สมมุติว่า มันจะลง

- จะเห็นแนวรับน่าสนใจ อยู่ตามแนว fibonacci นั่นแหละ เราต้องวางแผนกันเองว่าจะเข้าตรงไหนถึงจะปลอดภัย ส่วนตัวผม ผมมองว่า ขึ้นมาแล้ว ต่ำสุดไม่ควรหลุด 1400 อีก ก็ราวๆเส้น 61.8% (1399.65) พอดี ตรงนี้ ผมให้เป็นแนว stoploss

-สังเกตโบลิงเจอร์กลาง อีกไม่นานคงขยับมาเหนือแนว 1400 เหรียญแล้วด้วย แนว 50% (1404.90) มองเป็นแนวเข้าต่ำสุดที่เป็นไปได้

- เส้น 23.6% กับ 38.2% เป็นแนวที่มักจะย่อไม่ค่อยหลุดตรงนี้ กรณีคลื่นแรงๆเช่นคลื่น 3 ที่เรากำลังเดาว่ามันเป็น ดังนั้น แนวเข้าด่านแรกคือแถวนี้แหละ 1416-1410 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1416* 1410 1405 1400 แนวต้าน 1433 1438* 1450

คำแนะนำ ส่วนตัว ผมคงหาจังหวะเข้าเพิ่มแถว 1416-1410 stoploss 1400 เหรียญ

ขอบคุณครับ รอเก็บเพิ่มครับ

ขอบคุณค่ะเฮีย รอเก็บพร้อมเฮีย 1416-1410 ไม่ยอมตกรถแล้วคราวนี้ อิอิ !thk !57 +1 คร้า

ขอบคุณเฮียกัม ขอปล่อยไปบางส่วนก่อนล่ะ แทบไม่เหลือแล้วนะเนี่ย เมื่อวานนึกว่าจะปรับฐานลงไปแถว 1400-1410 วันนี้ดันบวกเพิ่มซะงั้น

นั้นรอสอยเพิ่มล่ะกัน

ไกล้สิ้นปี ฝรั่งจะ take profit ทำกำไรบ้างปะคับ

ได้ยินมาว่าไกล้ช่วง low season ของ ทองแล้ว

ผู้รู้ช่วยตอบ ด้วยคับ อยากเข้าบ้างแต่กลัวเรื่องนี้อะคับ

ขอบคุณคะเฮียกัมพล พร้อม บวก 1 ให้แล้วคะ :wub: :wub: :wub:

มาช้าไปจริง ๆ ด้วย ออกพาพ่อไปซื้อรองเท้ากีฬาคู่ใหม่ เข็มขัด ถุงเท้า หลังจากนั้น ให้พ่อพาแถมไปทานไอติม swenzen ต่อ พ่อบอกกลายเป็นคนขับรถไปซะล่ะ บอกพ่อไม่ต้องเลย ออกมาซื้อของให้แต่พ่อเฉพาะกิจในวันพ่อเลยนะเนี่ย คนอื่นไม่ได้ของเลย

เรื่องตำแหน่ง เจ๊ไม่ต้องมากลมเกลียวเลย มาทำเป็นมอบตำแหน่งเลขาให้ กะเป็นซ้อใหญ่คนเดียว (ในเวป) ไม่ให้มี ซ้อรอง และอีหนูเพิ่มเลยชะมะคะ

กร๊ากกกกกกกกกก น้องปุยขาเจ๊แว่นขอรับตำแหน่งนั้นด้วยความเต็มใจนะคะ

แต่บันดาแฟนคลับเฮียจะหมั่นไส้เอาอะเปล่า55555

เจ๊แว่นขอเสนอให้โอน้อยออกก็แล้วกันนะคะ กร๊ากกกกกกกก :lol:

อ้อลืมบอกว่า น่ารักมากเลยคะเรื่องคุณพ่อ :wub:

เจ๊แว่นเองก็ซื้อของไปให้ปะป๊าเกือบทุกอาทิตย์เหมือนกัน

ตอนเจ๊แว่นเด็กๆ(เคยเป็นเด็กเหมือนกันนะคะขอบอก)55555พ่อแม่ก็ให้ความรัก

ความอบอุ่นเรา พอโตแล้วก็ต้องให้เวลากับท่านบ้าง แม้บางครั้งจะยุ่งมาก