ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคานี้เป็นไปได้ครับ แต่ทันหรือเปล่า ส่วนตัวเชื่อว่า ไม่ทันหรอกครับ เอา 1500 ให้ถึงก็หรูมากแล้วครับ

จะขึ้นไปได้เร็วขนาดนั้น เป็นไปได้คือมีข่าวแรงๆ มากระตุ้นตลาดสักอย่างครับ เช่น ยูโรล่ม สหรัฐประกาศกินฟรี (ชักดาบ) ประมาณนั้น happy.gif

ผมเชื่อน้องแพนเค็กอะ 555

ผมจะรอน้องแพนเค็กแถว รัชดาซอย 4 ตรงแถว 135x จุดนึง

กับแถวๆข้าวสารตรงแถว 133xอีกจุดหนึ่ง

คาดว่าน่าจะได้สัมผัสมือน้องแพนเค็ก น่ะครับ

ราคาทองยังไม่น่ารีบไปไหนหรอกครับ โลกยังไม่แตกหรอกครับ

ต้นทุนทองคำเวลาผลิตออกจากเหมือง แค่ $700-$800 เองด้วยซ้ำ

ผมเป็นเจ้าของเหมืองทองผมจะขุดมัน ทั้งวัน ทั้งคืน

เอามาขายพวกท่านให้รวยหนำใจกันไปซะเลย 555

ขอประชาสัมพันธ์นิดหน่อยว่า

เว็บผมมีการทายราคาทองสิ้นปี 2010 ราคาทองต่างประเทศจะปิดที่เท่าไร ??

มีรางวัลเล็กๆน้อยๆคือ

รางวัลที่ 1 คุณ umpol สนับสนุนงานศิลป์ในรูปแบบองค์เทพจตุคาม ในสไตล์ของอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์

รางวัลที่ 2 ให้แก่ผู้ที่ทายใกล้เคียง บน และล่าง

จำนวน 2 รางวัล

เป็นบัตร ชมภาพยนต์รางวัลละ 2 ที่นั่งในเครือ MAJOR และ EGV นะครับ

กติกา ขอให้คุณน้องดำ เป็นผู้กำหนด และตัดสิน นะครับ

รายละเอียด ดูจากกระทู้นี้นะครับ

http://namchiang.com/smf/index.php?topic=11066.15

ขอบพระคุณอาจารย์ทั้งสองท่านมากค่ะ สำหรับคำตอบ !thk !01 !gd !54

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถึงราคาจะอยู่ที่เก่า แต่ผมว่า วันนี้มันดูดีกว่าเก่านะครับ ดูจะมีโอกาสที่ราคาขึ้นทดสอบด่านแถว 1385-1390 เหรียญ พอสมควร

ฝรั่งน่าจะใกล้หมดแรงเทแล้ว สังเกตจาก SPDR หลังจากเททีละนิดมาหลายขยัก เมื่อคืนซัดคำเดียว 15.18 ตัน อาจเพราะเหตุการลดอัีนดับความน่าเชื่อถือของไอร์แลนด์ก็เป็นได้

วันนี้ห้วนๆหน่อยนะครับ พูดไปกราฟก็ไม่ต่างจากเดิม

สรุป แนวรับ 1368* 1351 แนวต้าน 1380 1385* 1390 1398

เดี๋ยววันจันทร์คงต้องหาจังหวะ สอย GF เพิ่ม หลังจากเจ็บตัวไป 2 รอบติดๆ

!thk !57 !gd !thk

ราคานี้เป็นไปได้ครับ แต่ทันหรือเปล่า ส่วนตัวเชื่อว่า ไม่ทันหรอกครับ เอา 1500 ให้ถึงก็หรูมากแล้วครับ

จะขึ้นไปได้เร็วขนาดนั้น เป็นไปได้คือมีข่าวแรงๆ มากระตุ้นตลาดสักอย่างครับ เช่น ยูโรล่ม สหรัฐประกาศกินฟรี (ชักดาบ) ประมาณนั้น happy.gif

สวัสดีครับ เฮียกัม ในเรื่องนี้ ของราคาพุ่ง จะมีข่าวอยู่ข่าวหนึ่งที่เข้ามาเกี่ยวข้องอย่างมากและมีความน่าจะเป็น คือ

สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐมีมติด้วยคะแนนเสียง 277 ต่อ 148 เสียง ผ่านร่างกฎหมายการขยายโครงการลดหย่อน

ภาษีมูลค่า 8.58 แสนล้านดอลลาร์ออกไปอีก 2 ปี หลังจากที่ร่างกฎหมายฉบับดังกล่าวได้ผ่านการอนุมัติจากวุฒิสภา

ไปเมื่อช่วงต้นสัปดาห์นี้ หากมาตรการดังกล่าวมีผลบังคับใช้เป็นกฎหมาย จะส่งผลให้ตัวเลขหนี้ของสหรัฐเพิ่มขึ้น

โดยปัจจุบันตัวเลขดังกล่าวอยู่ที่ระดับ 13.86 ล้านล้านดอลลาร์ ซึ่งมีสัดส่วนกว่า 90% ของจีดีพี

มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส เตือนว่า มูดีส์อาจลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐที่ระดับ Aaa หากข้อตกลงการขยาย

โครงการลดหย่อนภาษี

คงต้องคอยติดตามต่อไป ไม่มีใครพูดถึงอนาคตได้ถูก 100 % หรอก ว่า ราคาทองจะเป็นราคาเท่าไหร่ เพราะ ทั้งหมด

คือการวิเคราะห์ และ คาดการณ์ ไปตามรูปแบบของกราฟ โดยกราฟเดี๋ยวนี้ก็ต้องอาศัยปัจจัยที่สำคัญต่อระบบการเงินโลก

ในการสนับสนุนความแม่นยำ เพราะเดี๋ยวนี้ ราคาทองไม่ได้ขึ้นไปโดยกลไกหรือ ระบบของมัน แต่เป็น การถูกปั่นราคา

บางที อาจคิดแค่ปั่นราคา US$ Currency กับ สกุลเงิน Euro เท่านั้น บังเอิญกระทบชิ่งมายังราคาทองคำด้วย

ข่าวด่วนมาไวไปไว เถ้าแก่ร้านขายทองแถวเยาวราชดีใจมาก ที่นักลงทุนยอมซื้อทองแท่งในราคา 19,700 บาท เดี๋ยว

อาแป๊ะต้องกริ้งมาบอกว่า คิดได้อย่างไรเนี่ย ลื้อกับอั้ว ต้องพึ่งพาอาศัยกันในธุรกิจทอง ไม่มีลื้อ ก็ ไม่มีอั้ว ไม่มีอั้ว ก็ไม่มีลื้อ

ทุกอย่าง มีได้ และ มีเสีย เป็นของคู่กัน และนโยบายสต็อคของอั้ว ก็จัดการเป็นระบบอย่างดี ถ้าอั้วมีทองในสต็อคส่วนเกินมากๆ

ในกรณีที่ราคาขึ้น คนมาขายเยอะๆ อั้วก็ส่งออกไปขายที่ประเทศฮ่องกง ส่วนถ้าราคาทองลง คนแห่มาซื้อมากๆ อั้วก็ให้ตั๋วทอง

ไปก่อน รออั้วสั่งเมืองนอกมาหลอมเสร็จแล้ว ค่อยส่งให้ก็ได้ ใครว่า อั้ว สบาย อั้วต้องหมุนเงินเป็นระวิง มีคนมาซื้อ มาขาย

ตลอด เหมือนอั้วเป็นยี่ปั้วขายส่ง ซื้อมาขายไป ขายไปซื้อมา เหนื่อยมาก มาหาว่า อั้วสบายได้ไง

จบรายงานความเคลื่อนไหวครับ แบบขำๆๆๆๆๆๆๆ 55555555555555

ผมเชื่อน้องแพนเค็กอะ 555

ผมจะรอน้องแพนเค็กแถว รัชดาซอย 4 ตรงแถว 135x จุดนึง

กับแถวๆข้าวสารตรงแถว 133xอีกจุดหนึ่ง

คาดว่าน่าจะได้สัมผัสมือน้องแพนเค็ก น่ะครับ

ราคาทองยังไม่น่ารีบไปไหนหรอกครับ โลกยังไม่แตกหรอกครับ

ต้นทุนทองคำเวลาผลิตออกจากเหมือง แค่ $700-$800 เองด้วยซ้ำ

ผมเป็นเจ้าของเหมืองทองผมจะขุดมัน ทั้งวัน ทั้งคืน

เอามาขายพวกท่านให้รวยหนำใจกันไปซะเลย 555

ขอประชาสัมพันธ์นิดหน่อยว่า

เว็บผมมีการทายราคาทองสิ้นปี 2010 ราคาทองต่างประเทศจะปิดที่เท่าไร ??

มีรางวัลเล็กๆน้อยๆคือ

รางวัลที่ 1 คุณ umpol สนับสนุนงานศิลป์ในรูปแบบองค์เทพจตุคาม ในสไตล์ของอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์

รางวัลที่ 2 ให้แก่ผู้ที่ทายใกล้เคียง บน และล่าง

จำนวน 2 รางวัล

เป็นบัตร ชมภาพยนต์รางวัลละ 2 ที่นั่งในเครือ MAJOR และ EGV นะครับ

กติกา ขอให้คุณน้องดำ เป็นผู้กำหนด และตัดสิน นะครับ

รายละเอียด ดูจากกระทู้นี้นะครับ

http://namchiang.com...?topic=11066.15

เดี๋ยวเด็กขายของ ต้องแปลงร่าง เป็น เพนกวิน เข้าไปหาคุณพี่น้องดำ ขอเล่นเกมส์ชิงรางวัลสักหน่อยแล้วครับ

เผื่อได้ตั๋วหนัง 2 ใบ ไปฝาก พี่น้องรี ที่ร้านกาแฟ สักหน่อยครับ ขอบคุณ นายห้างฯ ที่มาฝากข่าวหน้ากระทู้

นี้นะครับ

ไม่ทราบว่าทองคำทำเวฟอะไรอยู่หลอค่ะอาจารย์

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !10

นักเรียนหัดอ่านค่ะ

sto 1433 ยกตัวขึ้น ในขณะที่ rsi 51 และ macd บวกไม้แรกแล้ว รอไม้สองคอนเฟริมใช่ใหมคะ ถ้าคอนเฟริม คิดว่าน่าจะผ่าน 1390 ใช่ใหมคะ !17

ผมโดนกิเลส เข้าครอบงำอีกแล้วครับ

เมื่อกี๊พึงสอย แท่ง 19800 มา หมดตัวเลย

>____<"

ที่ผู้ใหญ่ฝัน ยังเอาเงินไปซื้อเลขเลย

ผมฝันว่าทองพุ่งไป 5 หมื่น ผมก็ซื้อบ้างสิ หึหึ

ผมโดนกิเลส เข้าครอบงำอีกแล้วครับ

เมื่อกี๊พึงสอย แท่ง 19800 มา หมดตัวเลย

>____<"

ที่ผู้ใหญ่ฝัน ยังเอาเงินไปซื้อเลขเลย

ผมฝันว่าทองพุ่งไป 5 หมื่น ผมก็ซื้อบ้างสิ หึหึ

กร๊าก ซื้อหมดตัวหรือซื้อหมดร้านครับlaugh.gif

ทองผมบางก้อน+หลายๆเส้นไม่โดนเเดดมาเกือบ10ปีเเล้ว รอเกียร์5หมดน้ำยาก่อน งวดนี้ ที่4000 ปล่อยหมดน่าตัก :lol:

ขออภัยครับถ้าเชียร์ขึ้น เพราะไม่มีตังค์จะซื้อเเล้ว :lol:

กร๊าก ซื้อหมดตัวหรือซื้อหมดร้านครับlaugh.gif

หมดตัวเลยครับ ไม่มีเงินติดตัวสักบาทเลย

สงสัยต้องไปตุ่นมาม๊า ไว้แล้วค๊าฟฟฟฟ

รอ 18xxx ได้ 19800 มีเลข 8 เหมือนกานนนนน ฮ่าๆๆๆๆๆ

หมดตัวเลยครับ ไม่มีเงินติดตัวสักบาทเลย

สงสัยต้องไปตุ่นมาม๊า ไว้แล้วค๊าฟฟฟฟ

รอ 18xxx ได้ 19800 มีเลข 8 เหมือนกานนนนน ฮ่าๆๆๆๆๆ

คนเราถ้าดูกราฟทุกวันมันอดไม่ได้ที่จะซื้อหรอก ผมติดไว้ 1ขา ที่1379 ถ้า ผ่าน1390 ค่อยสอยเพิ่ม กลัวมานลากขึ้นมาเชือดอีก

คนเราถ้าดูกราฟทุกวันมันอดไม่ได้ที่จะซื้อหรอก ผมติดไว้ 1ขา ที่1379 ถ้า ผ่าน1390 ค่อยสอยเพิ่ม กลัวมานลากขึ้นมาเชือดอีก

ผมยังไม่อยากโดนเชือดด ช่วยผมด้วยยย 1390+ มาไวๆเลยค๊าฟฟ

ผมยังไม่อยากโดนเชือดด ช่วยผมด้วยยย 1390+ มาไวๆเลยค๊าฟฟ

ตอนนี้แนวแรกยังไม่ผ่านเลย 1385 ขึ้นไปtest มา 1 รอบและ

วันนี้ volume ทองที่ฮ่องกง ผมว่าค่อนข้างเยอะนะ เอาดิลงก็ไม่ยอมลง ขึ้นก็ไม่ยอมขึ้น คงยื้อสักพัก เด๋วก็รู้ผล

ถูกแก้ไข โดย bighead

!01 เฮียกำพล ใกล้ปีใหม่คงได้กำไรไปเที่ยวบ้างนะครับ !gd