ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานไป ศูนย์วัตนธรรมแห่งประเทศไทย ไปหาซื้อผลิตภัณฑ์ของหมอเขียวตามที่เฮียกัมพลแนะนำ ได้น้ำสกัดย่านาง ขวดละ 45บาทมา 1โหล B)

post-1668-013216600 1293014231.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อวานไป ศูนย์วัตนธรรมแห่งประเทศไทย ไปหาซื้อผลิตภัณฑ์ของหมอเขียวตามที่เฮียกัมพลแนะนำ ได้น้ำสกัดย่านาง ขวดละ 45บาทมา 1โหล B)

แล้วเหมือนที่เราคั้นดื่มเองไหมคะคุณพิพพา....

จะได้ไม่ต้องไปตลาดซื้อใบมาคั้นสะดวกดี อิอิ..

เฮียกัมขาขขขขขขา....

ถ้ามุกหมดเจ๊แว่นแนะนำให้ไปขอยืมเฮียแบทแมนมานะคะ

เจ้านั้นมีเป็นเข่งคะ 555555555

สงสัยพักนี้เฮียกัมโดนอาซ้อทิ้งให้เฝ้าร้านคนเดียวแน่เลย

วันปีใหม่เฮียจะลาหนีเที่ยวอีกไหมคะ

ขอให้ส่งใบลาแต่เนิ่นๆ นะคะกร๊ากกกกกกก

จะถามอาจารย์หลายครั้งแล้วค่ะ

ว่าการดื่มน้ำขิงช่วงนี้เพราะอากาศเปลี่ยนแปลง และเติมน้ำย่านางลงไปนิดนึง คิดว่ามีผลดีหรือเสียหรือไม่ ในเมื่อฤทธิ์ร้อนและเย็นปนกันค่ะ

แล้วเหมือนที่เราคั้นดื่มเองไหมคะคุณพิพพา....

จะได้ไม่ต้องไปตลาดซื้อใบมาคั้นสะดวกดี อิอิ..

เมื่อวานเค้ามีให้ลองดื่มแบบคั้นสดๆ สีน้ำออกเป็นสีเขียว แต่ไม่ได้ลองเพราะความรีบที่พนักงานขายจะเข้าห้องประชุม แต่ได้ลองกินขวดที่ซื้อมาแล้ว รสชาติเหมือนกินน้ำเปล่าเพราะเค้าให้เราผสมน้ำเปล่า ..... วิธีนี้สะดวกดีนะ !031

เห็นว่าหาซื้อได้ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วานค่ะ

น้ำสกัดย่านาง คุณสมบัติเห็นหมอเขียวว่าไม่ต่างกันนะครับ แต่พอสกัดแล้วก็เข้มข้นขึ้น และใสกว่า เหมาะเอามาหยอดตา หยอดหูดีเหมือนกัน

แต่หมอเขียว ก็ยังแนะนำให้หาสดๆมาคั้น จะดีที่สุด และประหยัดที่สุดนะครับ

น้ำสกัด ปกติบ้านผม เวลาไปเที่ยวนานๆ ไม่สะดวกที่จะคั้นสดๆ ก็จะเอาติดไปด้วยครับ

จะถามอาจารย์หลายครั้งแล้วค่ะ

ว่าการดื่มน้ำขิงช่วงนี้เพราะอากาศเปลี่ยนแปลง และเติมน้ำย่านางลงไปนิดนึง คิดว่ามีผลดีหรือเสียหรือไม่ ในเมื่อฤทธิ์ร้อนและเย็นปนกันค่ะ

น้ำขิงถือว่าร้อนมาก ปกติที่เคยได้ยิน คือเอาน้ำตะไคร้ผสมครับ เวลาอากาศหนาว หรือบางรายที่มีสภาวะร้อนจนตีกลับเป็นเย็น

เฮียกัมขาขขขขขขา....

ถ้ามุกหมดเจ๊แว่นแนะนำให้ไปขอยืมเฮียแบทแมนมานะคะ

เจ้านั้นมีเป็นเข่งคะ 555555555

สงสัยพักนี้เฮียกัมโดนอาซ้อทิ้งให้เฝ้าร้านคนเดียวแน่เลย

วันปีใหม่เฮียจะลาหนีเที่ยวอีกไหมคะ

ขอให้ส่งใบลาแต่เนิ่นๆ นะคะกร๊ากกกกกกก

แฟนผม ช่วงนี้กำลังไฟแรง เลยออกไปช่วยค่ายสุขภาพหมอเขียวบ่อยๆครับ ไ้ด้ทำบุญ แถมได้ประสบการณ์ความรู้ในการดูแลสุขภาพแถมมาด้วย

หมอเขียวรับรางวัล คนต้นเรื่องครับ happy.gif

http://www.youtube.com/watch?v=87HYJvHAoDQ

ขอบคุณมากค่ะ

จับใจและ ลึกซึ้งกับคำพูดค่ะ เยี่ยมมากค่ะ