ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ เฮียกัม และ เพื่อนๆ ทุกท่าน

ว่าด้วยราคาทองตลาดโลก วันนี้ น่าเสียดายมาก ที่มาขึ้นเอา ขึ้นเอา ตอนท้ายตลาดบ้านเรา ไม่งั้นจะดูสิ ว่า อาแป๊ะสมาคมฯ

จะทนยืนราคา 19,800/19,900 ได้อึดขนาดไหน ถ้าขึ้นไปสัก 50 บาท เด็กขายของคนหนึ่งล่ะ จะโทรฯ บอกน้องฯ ให้รีบไป

ปล่อยสัก สี่สิบบาท เอากำไรมาเลี้ยงอาหารอร่อยๆ ให้หลาน ฉลองปีใหม่ แบบว่า อาแป๊ะสมาคมฯ เลี้ยง พอราคาไม่มา ก็เลย

ไม่ได้ปล่อยสักก้อนเลยครับ ( ถือว่า เสี่ยงเอามาก กับความไม่แน่นอนของขาใหญ่ สหรัฐ ในช่วงปิด Option & Future และ

รายงานดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค และไม่รู้ว่า มันจะหาเรื่องอะไรมาดึงค่าเงิน US Index ให้สูงขึ้นไปอีก ) ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว คอยลุ้นต่อกับเพื่อนๆ ครับ ลง ก็ซื้อเพิ่ม ขึ้น ก็ขอดูสถานการณ์ก่อน

ความโลภเข้าครอบงำ จาก ดวงดาว โหราศาสตร์ ของใคร เพื่อนๆ ก็คงทราบดี นิ

และก็ไม่กล้าเป็น ชาวไล่ ชอบดูขอบสนาม รอทำสวน ดีกว่า ลงทุนน้อยหน่อย กำไรขึ้นตามสัดส่วน

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เก็บ future มานานประมาณ 1 สัปดาห์ ถือว่านานมาก ลุยตามหลังเฮียประมาณ 1 วัน ผมไม่เคยเก็บนานขนาดนี้นะเนี่ย ไปเที่ยวมาเมือวานเลยอดเก็บเพิ่ม วันนี้เก็บเพิ่มตอนย่อมาแถว1388 น่าจะได้กำไรคืนมาบ้างนะ ตอน sideway ถูกดูดกำไรกลับไปเยอะเหมือนกัน

:rolleyes: สว้สดีปีใหม่ 2554 ล่วงหน้าครับ.... :rolleyes:

ขอให้เฮียและทุกกูรู เพื่อนๆสมาชิก ทุกท่านมีความสุข รวยทอง รวยหุ้น รวยกองทุน กันทั่วหน้าครับ.... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เฮียกัมขาขขขขา...

ถามหน่อยคะ จากกราฟรายวัน ถ้าตรงที่ RSI ยอดสูงสุดเป็นคลื่น 3

แล้วตอนนี้ มันเป็นคลื่นอะไรแล้วคะ

หรือว่า มันจบคลื่น 5 ไปแล้ว กำลังเริ่มคลื่น ใหม่

หรือว่าคลื่น 3 ยังไม่จบ งง จังคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ จุ๊บ จุ๊บ อิอิ...

post-378-063171000 1293551515.gif

อาจารย์คะ

ตอนนี้ ราคา 1406.20 rsi = 73.เศษแล้วค่ะ ขอให้ไปถึง 77-78 เลยๆๆค่ะ

macd ตอนนี้สวยมากๆ ค่ะ แท่งที่ 5 ยืนได้มั่นคงมากๆ เส้นสัญญานอยู่เหนือ macd ค่ะ ...เดานะคะ ราคาขึ้นมาคราวนี้....ยิ้มออกแล้วค่ะ

:blink: อาจารย์คะรบกวนช่วยอธิบายการดู volume ด้วยค่ะ เพราะสงสัยและงง ว่า แท่งเทียนสีแดง แต่ volume มันสีเขียว หรือแท่งเทียนสีเขียว แต่ volume สีแดงก็มี มันสื่ออย่างไรคะ ไม่เข้าใจค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีปีใหม่เฮียกัมพลครับ ขอให้เฮียและครอบครัวมีความสุข คิดสิ่งใดขอให้สมดังใจปรารถนาครับ :wub:

อาจารย์กัมพล หายไปกี่วันแล้ว :unsure:

ถูกแก้ไข โดย GB2514

ขอบคุณทุำกท่าน สำหรับคำอวยพรนะครับ หวังว่าจบปีนี้ ทุกท่าน คงได้กำไรติดไม้ติดมือกันบ้างไม่มากก็น้อย ปีหน้า ก็ขอให้ได้กำไรกันเพิ่มขึ้นไปอีก แล้วก็อย่าลืมนะครับ รู้เพียร รู้พัก หาเงิน อย่าลืมดูแลสุขภาพตนเองด้วย เงินทองได้มาเท่าไหร่ ซื้อสุขภาพไม่ได้นะครับ บางท่านคิดว่า มีเงิน หาหมอดีีๆที่ไหนก็ได้ แต่จริงๆแล้ว เรานี่แหละ คือหมอของตัวเอง อย่ารอให้สุขภาพเสื่อมโทรมแล้วค่อยคิดจะดูแลมันนะครับ เพราะมันจะไม่ทัน

ช่วงนี้ ไม่ได้หายไปไหน วนอยู่แถวนี้แหละครับ แต่ไม่มีเวลาตอบเท่าไหร่ แล้วเห็นราคามันยังสะสมกำลังอยู่ พูดไปก็เหมือนเดิม วันนี้ขึ้นมาแล้ว แถมขึ้นทดสอบด่าน 61.8% ของผมแถว 1404 เหรียญอยู่พอดี

ส่วนตัว เชื่อว่า ราคาเลือกทางขึ้นเรียบร้อยแล้ว การทดสอบด่าน น่าจะผ่าน และจะเริ่มวิ่งต่อไปได้ในปีหน้านะครับ เป้าหมายสุดท้ายยังไม่รู้ แต่วัดตาม fibo ด่านที่เห็นๆ ก็แถว 1450 1474 เหรียญนี่แหละ ดูตามรูปเลยละกัน

สรุป แนวรับ 1396 1377 แนวต้าน 1416* 1450 1474

เฮียกัมขาขขขขา...

ถามหน่อยคะ จากกราฟรายวัน ถ้าตรงที่ RSI ยอดสูงสุดเป็นคลื่น 3

แล้วตอนนี้ มันเป็นคลื่นอะไรแล้วคะ

หรือว่า มันจบคลื่น 5 ไปแล้ว กำลังเริ่มคลื่น ใหม่

หรือว่าคลื่น 3 ยังไม่จบ งง จังคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ จุ๊บ จุ๊บ อิอิ...

ตรง 5 ของเจ๊แว่น เป็น 3 ของผม ส่วนยอดล่าสุด ผมนับเป็น 1 ของ 5 อยู่จ้า แบบว่า ไม่ยอมให้มันจบ happy.gif

อาจารย์คะ

ตอนนี้ ราคา 1406.20 rsi = 73.เศษแล้วค่ะ ขอให้ไปถึง 77-78 เลยๆๆค่ะ

macd ตอนนี้สวยมากๆ ค่ะ แท่งที่ 5 ยืนได้มั่นคงมากๆ เส้นสัญญานอยู่เหนือ macd ค่ะ ...เดานะคะ ราคาขึ้นมาคราวนี้....ยิ้มออกแล้วค่ะ

:blink: อาจารย์คะรบกวนช่วยอธิบายการดู volume ด้วยค่ะ เพราะสงสัยและงง ว่า แท่งเทียนสีแดง แต่ volume มันสีเขียว หรือแท่งเทียนสีเขียว แต่ volume สีแดงก็มี มันสื่ออย่างไรคะ ไม่เข้าใจค่ะ

Volume เขียว แปลว่า ปริมาณการซื้อขายมากกว่าแท่งก่อนหน้า ส่วนถ้าเป็นแท่งแดง แปลว่า ปริมาณการซื้อขายน้อยกว่าแท่งก่อนหน้า เท่านั้นเองครับ

ขอบคุณทุำกท่าน สำหรับคำอวยพรนะครับ หวังว่าจบปีนี้ ทุกท่าน คงได้กำไรติดไม้ติดมือกันบ้างไม่มากก็น้อย ปีหน้า ก็ขอให้ได้กำไรกันเพิ่มขึ้นไปอีก แล้วก็อย่าลืมนะครับ รู้เพียร รู้พัก หาเงิน อย่าลืมดูแลสุขภาพตนเองด้วย เงินทองได้มาเท่าไหร่ ซื้อสุขภาพไม่ได้นะครับ บางท่านคิดว่า มีเงิน หาหมอดีีๆที่ไหนก็ได้ แต่จริงๆแล้ว เรานี่แหละ คือหมอของตัวเอง อย่ารอให้สุขภาพเสื่อมโทรมแล้วค่อยคิดจะดูแลมันนะครับ เพราะมันจะไม่ทัน

ช่วงนี้ ไม่ได้หายไปไหน วนอยู่แถวนี้แหละครับ แต่ไม่มีเวลาตอบเท่าไหร่ แล้วเห็นราคามันยังสะสมกำลังอยู่ พูดไปก็เหมือนเดิม วันนี้ขึ้นมาแล้ว แถมขึ้นทดสอบด่าน 61.8% ของผมแถว 1404 เหรียญอยู่พอดี

ส่วนตัว เชื่อว่า ราคาเลือกทางขึ้นเรียบร้อยแล้ว การทดสอบด่าน น่าจะผ่าน และจะเริ่มวิ่งต่อไปได้ในปีหน้านะครับ เป้าหมายสุดท้ายยังไม่รู้ แต่วัดตาม fibo ด่านที่เห็นๆ ก็แถว 1450 1474 เหรียญนี่แหละ ดูตามรูปเลยละกัน

สรุป แนวรับ 1396 1377 แนวต้าน 1416* 1450 1474

ทักปุ๊บมาปั๊บ ขอบคุณครับอาจารย์ สุขภาพแข็งแรงนะครับ :lol:

เห็นด้วยกับเฮีย. แล้วก็ขอคุณนะคะที่เฮียห่วงเป็นเพื่อนๆ ในไทยโกลด์ (ทั้งข้อมูล.รวมถึงสุขภาพ)

ช่วงนี้อากาศยังเย็นอยู่เฮียรักษาสุขภาพนะคะ ปีใหม่ไปเที่ยวระวังรถด้วยค่ะ...

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลยแล้วกัน... สุขภาพแข็งแรง . ร่ำรวยเงินทองนะคะ post-1438-040420300 1293591520.gif

อ้อลืม.เป็นที่รักของทุกๆ คนนะคะ... (นี่ถ้าเป็นแฟนจะต่อท้ายด้วยรักนะจุ๊บจุ๊บ 55555)

ถูกแก้ไข โดย tiny

:rolleyes: :rolleyes: :mellow: ซู๊ดยอดๆๆๆๆๆๆรู้งี้น่าซื้อหลายสัญญา55555 Lไปสองเอง

ขอบคุณเฮียกัมครับ