ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อย่าให้พวกเราน้องใหม่รอ จัดคืนนี้เลยนะ 1770 อีกแค่ 35 เหรียญ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อวาน ไม่ได้คาดว่า ราคาจะหลุดแนว neckline เลยให้แต่แนว cut ไว้ ไม่ได้ให้แนวรับถัดไป เพราะตัวเอง ก็ไม่ได้คาดเหมือนกันว่า มันจะลงสุดด่านแนวรับสำคัญ แล้วก็ดีดกลับมายันด่านแนวต้านสำคัญได้ต่อแบบนี้ คือมันไม่ให้จังหวะคนคิดช้าได้แก้ตัว ว่างั้นเถอะ sleep.gif

ดีดมาแล้ว ก็ต้องพิจารณากันต่อ ที่จริง ก็ถือว่า มุมมองตามปัจจัยพื้นฐาน ยังถูกต้อง เพราะผมมองว่า การเข้าแซกแทรงตลาดของญี่ปุ่น เป็นไปไม่ได้ ที่จะพาราคาทองคำ เปลี่ยน trend กลับลงต่อได้ อย่างน้อย ก็จนกว่า ราคาทองคำจะได้ทดสอบด่านแนวต้านสำคัญเสียก่อน

- ด่านแนวต้านสำคัญของผม ก็คือแนว 61.8% (1772.52) นั่นแหละครับ ชี้เป้าไว้สักพักแล้ว ส่วนตัว เชื่อว่า จะถึงหรือเลยขึ้นไปได้ไม่ยาก

- แนวอุปสรรคเล็กๆ วันนี้ คงเป็นแถว 1727 เหรียญที่ติดอยู่ในช่วงเช้านี้แหละ ผ่านได้ หมายถึงการเบรค trend + โบลิงเจอร์กลาง + 61.8% ย่อย(1725.09)

- แนว 78.6% (1737.08) น่าจะเป็นด่านที่มองข้ามไม่ได้ แต่ส่วนตัว ขอมองข้ามเลย คิดว่าผ่านได้ไม่ยาก เพราะเธอมันเป็นแค่ทางผ่าน หุหุ

- แนวรับวันนี้ ใกล้เคียงที่เดิมครับ 1716 1708 ตามแนว fibo ใหม่ ถ้าหลุดอีก คงต้อง cut อีก

ส่วนตัว เมื่อวานแถว 1709 cut ไม่ได้ เพราะมันมาตอนปิดตลาด เลยใช้วิธีรอเก็บเพิ่มแถวด่านถัดไปเอา ซึ่งคือแถว 1786 เหรียญ ทำให้วันนี้ไม่ต้องลุ้นมาก คงปล่อยแถว 1725 แถวนี้ก่อน ถ้าผ่าน 1727 เหรียญได้ หรือถอยลงแนวรับแถว 1716 1708 ค่อยเข้าใหม่

สรุป แนวรับ 1716 1708* 1700 1686 แนวต้าน 1727 1737* 1752 1772

จะผ่านด่าน 1737 ง่ายๆของเฮียป่าว หว่า หุหุ !01

ขอบคุณครับเฮีย เธอมันแค่ทางผ่านจริงๆอะ เฮียแม่นจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ !01

เวลาตลาด Bullish เนี่ย เฮียกัมทายแม่นเสมอเลยนะครับ !57

เฮียกัม แม่นอย่างนี้นี่เอง ถึงมีคนรักเยอะ ชักจะหลงรักเฮียกัมอีกคนแล้วค่ะ ขอบคุณเฮียกัมนะคะ จุ๊ปๆๆๆ :wub: :lol:

:lol:เฮียครับ รบกวนหน่อยเฮีย ตอนนี้เกิดโกลเด้นครอสในรายสี่ชั่วโมงแล้ว น้องทองจะวิ่งไปได้สักเท่าไหร่ครับเฮีย? ขอบคุณครับ :lol:

สาวๆก็แบบนี้แหละ พอไปบอกว่า เธอมันแค่ทางผ่าน เลยเป็นเรื่อง 555 ฉุดมือไว้ ตามด้วยถีบซ้ำลงมาเริ่มต้นใหม่ unsure.gif..happy.gif

แต่ยังไงเดี๋ยวก็คงใจอ่อน ยอมให้ผ่านเองนั่นแหละ ใจเย็นๆ ค่อยๆตามง้อไปก่อน wub.gif

- แนวรับวันนี้ น่าจะเป็นแนว 1725 นะครับ บริเวณ 61.8% คลื่นย่อย มีโบลิงเจอร์กลางรองไว้ด้วย น่าจะ ok แต่ถ้าหลุด ก็คงลงไปกอง นับหนึ่งใหม่ ตามแนวรับ ใกล้เคียงวันก่อน วันนี้ ขอขยับแนว stoploss ตามขึ้นมาด้วย เป็น 1717 เหรียญ

- แนวต้าน ก็เป็นทางผ่านเรานั่นแหละ sleep.gif ถ้ารอด ก็ได้ถีบหัวส่ง tongue.gif น่าถึง high เก่า 1752-1772 ได้ไม่ยาก (อีกแล้ว) ph34r.gif

ส่วนตัว ยังชะเง้อมองสูงเหมือนเก่า rolleyes.gif ตราบใดที่ยังไม่หลุด 1717 เมื่อวาน กดตาม เพราะมันไม่ถอย วันนี้เลยบาดเจ็บเล็กน้อยถึงปานกลาง คิดว่า ถ้าถอยไม่หลุด 1717 อาจสอยเพิ่ม แต่ถ้าหลุด คงต้องขอ cut หนีก่อนตามธรรมเนียม

สรุป แนวรับ 1725* 1717 1708 1697 แนวต้าน 1737* (ให้ความสำคัญหน่อย จะได้หายงอน) 1752 1772

:lol:เฮียครับ รบกวนหน่อยเฮีย ตอนนี้เกิดโกลเด้นครอสในรายสี่ชั่วโมงแล้ว น้องทองจะวิ่งไปได้สักเท่าไหร่ครับเฮีย? ขอบคุณครับ :lol:

ได้เท่าที่เห็นนั่นแหละ laugh.gif cross ขึ้น ก็ cross ลงได้ unsure.gif