ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อกี้ 1713 ใบตองตัดสินใจเข้าแล้วนะเพื่อนๆ คงมีเพื่อนเข้าเป็นเพื่อนอยู่น้อ

เข้าเหมือนกันคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ gold 2011 ปล่อยไปแล้ว แสดงว่าสินค้าที่ปล่อยไปชื้อมาถูกกว่า 1713 ใช่ไหมคะ

คุณ gold 2011 ปล่อยไปแล้ว แสดงว่าสินค้าที่ปล่อยไปชื้อมาถูกกว่า 1713 ใช่ไหมคะ

ผมเล่นแต่ทองแท่งครับคุณใบตอง เข้าไว้ตอน 1657 ขายไปเมื่อวันศุกร์ตอนเช้าได้ที่ 1746 ครับ :rolleyes:

เฮียกัม แนวต้าน 17742 นี่ ปีไหนครับ

:))))

:lol: ว่าจะแซวแล้วเหมือนกันค่ะ เฮียกัมพลที่น่ารักของทุกคน :)

ขอบคุณค่ะ เฮียกัมพล เมื่อวานเข้าถูกจังหวะ อ้อใบตองเล่นเฉพาะทองคำแท่นค่ะ ชื้อที่ bank พึ่งทราบว่าสมาชิกที่นี่ เล่น 2 แบบ ใบตองเคยปล่อย วันที่ทองขึ้น 1713 ราคาทุน เหมือน คุณ gold 2011 ค่ะ คือ 1771 และ 1758 เคยติดดอยสูงมาก และขาดทุนมาก ก็เลยกลัวค่ะ

เมื่อวานเก็บน้อย เพราะเกรงว่าวันนี้จะลง ว่าจะรอเก็บต่อวันนี้ วันนี้ควรเก็บไหมคะ ถ้าเก็บควรตัดสินใจเสี่ยงเก็บที่ราคาเท่าไรคะ กรุณาแนะนำด้วยค่ะ

ราคาเมื่อวานโดยรวม ถือว่าเป็นไปตามคาด โดยทำราคาได้ดีที่สุดแถว 1728 เหรียญ ถือว่า ใกล้เคียงเป้าหมายที่ผมเล็งไว้เมื่อวาน คือ ไม่ถึง 1730 เหรียญดี ส่วนด้านต่ำก็ถือว่าได้ตามคาดเช่นกัน โดยทำราคาต่ำสุดที่ 1704-1709 เหรียญ เช้านี้ ขยับมาแถว 172x อีกแล้ว วางแผนยังไงต่อดี

ราคาลง เพราะดอลล่าร์แข็ง เพราะญี่ปุ่นเข้าแทรกแซงตลาด ถือว่า เป็นปัจจัยระยะสั้นเท่านั้นนะครับ การลงเมื่อวาน เราเข้าเสี่ยงซื้อ ถือว่า ความปลอดภัยสูง และเชื่อว่า เดี๋ยวตลาดต้องกลับไป test ด้านสูง แต่จะสูงเท่าไหร่ ก็ต้องเล็งแนวต้านทางเทคนิคกันต่อ

- เมื่อวานที่เล็ง 1730 เพราะคาดหมายว่า กราฟจะออกรูปแบบ Head&Shoulder ซึ่งก็ออกมาจริงๆ แต่จะหลุด neckline หรือเปล่า อันนี้อีกเรื่องนะครับ คาดเดายาก ส่วนตัว เชื่อว่า ไม่หลุด

- แต่แนวต้านด้านบนที่พอเป็นไปได้ ยังมีแถว 61.8% (1733.99) ที่ยังพอทำให้หน้าตา Head&Shoulder ยังดูน่ารัก ไม่ผิดรูป จึงเดาว่า แถวนั้น ยังอาจจะแข็งพอต้านในชั้นแรก แต่ผ่านได้เมื่อไหร่ ก็น่าจะดีดต่อถึงด่าน 78.6% (1742.06) หรืออาจจะกลับลำขึ้นต่อได้เลย

- แนวรับ คงไม่ต้องบอก ก็แนว neckline นั่นแหละ แถว 1704-1709 เหรียญ หลุดอีก ก็..

ส่วนตัว เชื่อว่า วันนี้ขึ้นทดสอบ 1734-1742 เหรียญแล้วน่าจะยังติดอยู่

สรุป แนวรับ 1715 1709* 1704 แนวต้าน 1728 1734* 1742

ใบตองขอบคุณที่เฮียมาแสดงความคิดเห็นแต่เช้า กำลังคิดอยู่ค่ะ ได้ไอเดียจากเฮีย มั่นใจในความคิดของเฮียมาตลอด วันนี้อาจจะพิจารณา เข้าทองคำแท่น อีกครั้ง สะสมรวมกับเมื่อวานนี้ค่ะ รอรวยๆๆๆๆๆค่ะ